Trong gần 20 năm qua, chế độ máy bay đã không còn cần thiết

Frozen Cat
28/2/2024 9:7Phản hồi: 93
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có bổ sung thêm chế độ "Đổ xăng" không ? Hồi lâu rồi đang đổ xăng (hoặc đã đổ xong) có điện thoại đến, tui bật nghe và bị đứa đổ xăng nó quát. May là tui hiền chứ ko thì....
Vẫn hữu ích mà
Tnk Biker
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Hehe vẫn còn nhắc nhưng ko gắt gao như xưa nữa cơ mà vẫn tắt tôn trọng người bên cạnh
xman9491
TÍCH CỰC
2 tháng
cần chứ nhỉ, bọn iphone ko bật chế độ máy bay thì tắt wifi chỉ là tắt nửa vời ko tắt hẳn, còn khi bật máy bay thì mới tắt hẳn dc wifi, con 8 plus của con mình lúc nào cũng bật để dùng wifi, ko dùng tắt đi
hehemetal
ĐẠI BÀNG
2 tháng
lên máy bay chỉ cần bật im lặng là xong thôi,mà đi lần nào tvhk cũng nhắc chuyển chế độ máy bay
Cần thiết =)) dùng để reset sim lúc nào sim lag
dnmphat
ĐẠI BÀNG
2 tháng
thực tế tính năng máy bay hầu hết được dùng dưới mặt đất =))) tối đi ngủ bật lên là bỏ lại mọi áp lực đến sáng mai
Hình như các Tiktoker vẫn xài bt live mà ta
ở VN mình lên không bật máy bay thì lúc đang bay cũng làm gì có sóng với mạng gì đâu nhỉ
Chế độ máy bay thì có cũng được, k có thì thấy thiếu thiếu 😂😂
năm 2005, thằng bạn nó nghe lóm dth Nokia có chế độ máy bay gì đó, nó chém với mình là "dth Nokia có thể gọi khi máy bay đang bay luôn" .Mình cũng ờ ờ ngạc nhiên chứ ngoài dth bàn ra mình có thấy điện thoại di động bao giờ đâu
Vấn đề xài điện thoại làm mọi người không ai lắng nghe hay để tâm đến các thông báo hướng dẫn an toàn bay khi có sự cố xảy ra. Thậm chí các hướng dẫn thông báo sẽ bị coi là phiền nhiễu khi các QUÝ KHÁCH trên máy bay đang vô tư giải trí và bật loa điện thoại to để mọi người chú ý tôi đang xài cái xi mát phôn hãng A, B, S, X ... gì đó và vô cùng đắt tiền nhé!!!
charon666
ĐẠI BÀNG
2 tháng
bật tắt để reset mạng này. bật để chơi gêm này, v.v...
Mỗi khi sạc điện thoại cần sạc cho nhanh lên thì tui luôn chuyển qua chế độ máy bay nha để giảm pin tiêu hao từ các loại sóng.
trumhalam
ĐẠI BÀNG
2 tháng
mấy ông tắt đt ban đêm để không bị làm phiền thì khi nào có chuyện đừng gọi ai hết nhé. kể cả con cái vợ chồng cha mẹ các ông có đột quỵ hoặc chết. nếu tôi biết các ông thường tắt thì tôi sẽ không bao giờ giúp những người như thế
đi máy bay thì ít nhưng ngày nào tôi cũng ở chế độ máy bay tầm 8 tiếng/ hahaha
Não bị gì hả trời. Cái chế độ mình dùng hàng ngày.
hienb2
ĐẠI BÀNG
2 tháng
cũng vì chế độ máy bay ngu ngục này mà lúc 1h sáng bố t mất, người nhà t gọi điện mà t không bắt máy không kịp để về nhà nhìn mặt ông cụ lần cuối, hối hận suốt hơn 5 năm rồi, cái gì cũng có lợi có hại, nhưng đối với t thì cái này có hại nhiều hơn là lợi
NHTboy
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mình dùng để đôi khi tắt/bật sóng điện thoại như khi mua gói cước 3g mới chẳng hạn hay sóng điện thoại bất thường, thì không cần reset máy. Chứ mấy bạn nói để không ai làm phiền thì giờ có nhiều cách mà làm vậy nhiều khi lúc ai gọi mở mạng lên lại không biết phải đăng ký cái thông báo gọi nhỡ của nhà mạng, Do Not Disturb là một trong nhiều cách.
Hôm trước chụp ảnh sự kiện cho ông giám đốc hãng hàng không. Ổng có bao giờ để máy bay khi bay nữa đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019