[Infographic] Trồng gì để sống sót sau ngày tận thế? Một số cây lương thực, dược phẩm, lọc khí,...

BaroTo
20/3/2021 11:45Phản hồi: 49
[Infographic] Trồng gì để sống sót sau ngày tận thế? Một số cây lương thực, dược phẩm, lọc khí,...
Duy trì khoảng cách xã hội ít nhất là 2m và bị cô lập trong ngôi nhà của mình khiến tất cả chúng tôi cảm thấy như ngày tận thế đã đến. Không còn nghi ngờ gì nữa, năm 2020 là năm nhắc nhở chúng ta về sự tồn tại của con người, tận thế có thể đến bất cứ lúc nào. Vậy nếu ngày đó thực sự đến, bạn sẽ đối phó với nó như thế nào?

Ngày tận thế có thể là bất cứ điều gì có thể dẫn đến một thảm họa khổng lồ và cuối cùng là sự kết thúc của sinh vật và nhân loại. Nó có thể xảy ra bất cứ lúc nào, do đó, chuẩn bị sẵn sàng là chìa khóa. Trồng các loại cây có liên quan không chỉ giúp chúng ta ăn kiêng mà còn có thể thanh lọc không khí xung quanh và còn có thể dùng làm thuốc chữa bệnh. Hãy xem infographic sau để biết những loại cây nào cần phải có cho khu vườn khải huyền của bạn nhé!

Nguồn: visualistan.com
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chưa bao giờ hình dung ra được viễn cảnh ngày tận thế như thế nào, trước nay chỉ đọc trên sách báo & coi qua phim ảnh, tận thế phải chăng như vụ thiên thạch hơn 65 triệu năm trước đã khiến hầu hết các loại sinh vật trên trái đất bị tuyệt chủng? 🤓
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@Phucnguyen11 Thì chả thế, thứ mà bá tánh hay chơi thì ko chơi, nói vậy cũng coi là khoe? Người gì mà cứ tự suy theo hướng của bản thân như vậy chứ 😂
Phucnguyen11
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Bá tánh đây chứ người gì. Người ta chỉ nói tôi không chơi game là đủ rồi, ông nói câu dài thế để làm gì nếu không phải nhấn mạnh cái tôi.
@Phucnguyen11 Do bạn nghĩ vậy thôi, đâu phải ai cũng cho là như vậy 😌
Thêm nguồn cho anh em cần mua giống vài loại không thông dụng luôn chủ thớt ơi 😃
BrioPc
TÍCH CỰC
3 năm
@Hank239 ngoài chợ đầy đó bạn, hạt gì cũng có.
@BrioPc Giảm đau (loại màu xanh) bán ở chợ nào vậy bác?
cunxu_2301
TÍCH CỰC
3 năm
@Hank239 Chợ đen bác nhé 😆
Có loại cây sẽ giúp ta bay bổng nên sẽ không ảnh hưởng bởi tận thế
tvnh.lsd
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cuhiep Anh có biết LSD không? Trên Netflix có mấy bộ phim nói về cái này hay lắm Anh . Hehe
Lá của cây dương liễu rất thơm, hôm nào mình mà ghé công viên đi dạo cũng ngắt 1 ít lá của nó rồi vò vào 2 lòng bàn tay, mùi rất dễ chịu nha
@AnhSOLO Lá của cây cần sa cũng rất thơm, hôm nào mình mà ghé vườn nhà bạn gái đi dạo cũng ngắt 1 ít lá của nó rồi vò vào 2 lòng bàn tay, mùi rất dễ chịu và chill
Vãi 😆 trong ấy có cấp đt với wifi cho bác lên tinhte luôn hả
Ở đây cán bộ cũng hoà đồng và chăm sóc sóc đời sống của các em học viên tốt lắm, mỗi ngày tụi em đi đập đá và trồng cây chờ ngày được về với gia đình và xã hội
Ngày tận thế xảy ra khi các nước quăng nuclear bom bar vào nhau 😩 và chúng ta chỉ biết xập xình theo tiếng nhạc thôi chứ trồng gì nữa
hieu1991
ĐẠI BÀNG
3 năm
thuyết âm mưu: ông ad sẽ dụ anh em trồng trọt còn ổng chiếm hữu bằng vũ lực vì anh em quá tập trung làm nông. Sau đó ổng sống kiểu không làm mà vẫn có ăn😁
Chuẩn bị thôi anh em. Còn nguồn nước nữa mod ơi
mts2401
TÍCH CỰC
3 năm
Không có rau muống nhỉ hahahaha, chắc nguồn nước ngoài rồi
khoai tây, bắp cải... một số loài thực phẩm mình chẳng bao giờ ăn, vứt cho lợn - lợn còn chê. cây nào cũng có công dụng, và chức năng riêng của nó. trong đó cây lúa là quan trọng nhất. các cây kể trên không có cũng chẳng sao.
Con cá rô gỗ với chai nước mắm là OK. Chấm mút qua ngày, chờ đợi điều an lành.
Không biết tận thế thì mình đang dùng iphone mấy ha <3
Lá của cây cần sa cũng rất thơm, hôm nào mình mà ghé vườn nhà bạn gái đi dạo cũng ngắt 1 ít lá của nó rồi vò vào 2 lòng bàn tay, mùi rất dễ chịu và chill
Mua về niêm cất dài hạn
ChillaGuy
TÍCH CỰC
3 năm
Ở VN thì cần sa xếp chung ma túy.
trị táo bón
hoa bồ công anh :công dụng chính là lợi tiểu
đm google trans : )))
MessGoudi
TÍCH CỰC
3 năm
Nếu thật sự có ngày đos
Thấy có trồng cần. Chắc để bú cho quên sự đời.
Nếu tận thế thì có ai hay loài nào sống xót dc à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019