Trong số truyện ra mắt vào tháng tới, Superman sẽ là người lưỡng tính

Rubi Lee
13/10/2021 2:12Phản hồi: 230
230 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

GreenTeS
ĐẠI BÀNG
3 năm
DC muốn chứng minh: siêu anh hùng cũng có thể lưỡng tính
ngay cả bác Hiệp cũng bảo cái cổng Type-C nó lưỡng tính mà, và chứng minh bằng hình ảnh rất nghiêm túc
Huqa
Trứng
3 năm
Nói dân trí thấp thì mấy ông lại tự ái. Nhưng mà thôi, vì nhân loại đang phát triển theo hướng nhân văn lên. Nến chúng ta cũng cần phải bao dung cho những người có đầu óc hạn hẹp.
@Huqa Ở nhà lỡ có thằng con trai, rồi ông không chú ý để nó xem mấy cái truyện kiểu này đến lúc nó lệch lạc giới tính chỉ thích con trai thì lúc đó ông cũng thấy bình thường hả 🤣🤣🤣🤣
Huqa
Trứng
3 năm
@chuengjen5566 Bình thường thôi bác. Nếu bác đã thẳng thì đọc mấy chuyện này nhiều thế nào cũng không thành cong được đâu. Quan trọng là giáo dục cho chúng nó hiểu là được.
@Huqa Mình biết vậy, nhưng nói thật trẻ con bây giờ chịu nhìu tác động môi trường nên dễ bị nhiễm theo lắm, nói ví dụ như trẻ con bây giờ chịu áp lực ko giỏi như mình hồi đó,bị cha mẹ người lớn nói nặng nhẹ là tự sát!!
Lc_Tn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@chuengjen5566 Đồng tính không phải là bệnh mà lây đc nhé bạn. Dù bạn sống trong môi trường, hoàn cảnh như thế nào hay bạn ăn uống gì thì cũng không biến bạn từ thẳng thành cong đc nha.
@Lc_Tn Giới tính sinh học là nam giới nhưng nhận thức thì éo thích phụ nữ, như vậy là bình thường hả fen🤣🤣🤣còn bạn nói ở bất cứ hoàn cảnh nào cũng ko thể change thành gay thì chỉ 1 số ít thôi, tôi ko kì thị glbt gì hết vì tôi cũng quen biết 1 vài đứa như vậy,ăn uống cf nói chuyện chung. Tôi có quen 1 số người lúc đầu cũng bt thích con gái, nhưng sau 1 vài biến cố về tình cảm dần thay đổi!!
foxonline
ĐẠI BÀNG
3 năm
đừng có gay hóa mọi thứ như vậy chứ
29Aug
ĐẠI BÀNG
3 năm
vạn vật sẽ bóng dần theo thời gian
Cười vô mặt
Nát
Lc_Tn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhiều bạn cứ bảo cộng đồng LGBT làm lố, làm quá các kiểu. Vậy hỏi các bạn có cặp dị tính nào bị đánh đập, hay chửi bới chỉ vì ôm nhau ở nơi công cộng chưa? Có cặp dị tính nào phải hầu tòa chỉ vì yêu trai thẳng, gái thẳng chưa? Có người dị tính nào bị sát hại chỉ vì xu hướng tính dục của mình chưa?

Các bạn bảo LGBT tỏ ra bình thường nhưng chính mấy người kì thị như các bạn không cho cộng đồng LGBT đc cái quyền đối xử bình thường như người khác.

Các bạn bảo LGBT đi ngược lại với quy luật tự nhiên. Trên thế giới, có tổng cộng khoảng 450 loài có thói quen quan hệ tình dục đồng giới nhưng chỉ có loài người là kì thị đồng tính. Vậy hỏi các bạn ai mới là người chống lại quy luật của tự nhiên? Trong lịch đã chứng minh LGBT không hề bệnh hoạn và cần phải "chữa bệnh" như mấy bạn nói.

Thế kỉ 21 rồi mà vẫn còn tư tưởng LGBT là bệnh thì mình không hiểu cái tư duy và kiến thức của các bạn nó ở tầm nào. Suy nghĩ cho hiện đại và hợp với nền văn minh nhân loại đi. Đừng đi ngược với sự tiến hóa của loài người, đừng thể hiện sự thiếu hiểu biết và nông cạn của mình ra nữa!!!!
herophanx19
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Lc_Tn bởi ta nói, Google miễn phí mà nhiều thành viên diễn đàn công nghệ suy nghĩ như cái máy. Đến là chán!
ryan.3t
ĐẠI BÀNG
3 năm
@herophanx19 này cũng như cái war apple và samsung thôi bác ơi. 9 người 10 ý nên kệ họ đi. Lỗi là ở tinhte không lo đăng bài về công nghệ mà lo đăng những nội dung ngoài lề thiếu tinh tế gây chia rẽ thôi
herophanx19
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ryan.3t tinhte ngày càng như một đống rác, hỗn tạp
herophanx19
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ryan.3t với cả không nói thì các bác ấy lại cứ nghĩ thế. Thời này mà còn suy nghĩ thế, đến là chán
Hết khôn dồn đến dại à bố cái lũ dẩm này không kỳ thị nhưng ko thể cổ vũ cái trò mèo đấy đc tởm bỏ mẹ ra
khuongna06
ĐẠI BÀNG
3 năm
Theo mình nghĩ đồng tính, lưỡng tính ở 1 số người là sự bất thường về gen (kiểu như XX, XY, XXY, hay XYY...). Nhưng không nên tung hô, ủng hộ quá nhiều vì thực tế phi tự nhiên (đến tương lai con người yêu người máy cũng có thể xảy ra).

1 số người không hề có nhu cầu về việc này nhưng sốc tâm lý do thất tình, tiếp xúc thường xuyên lúc đầu thấy bình thường sau thì vào cuộc luôn, kiểu chơi với người rượu chè, cờ bạc, trai gái, hút chích... sẽ bị ảnh hưởng vì thấy điều này hoài bị ảnh hưởng không hay. Có rất nhiều trường hợp như vậy chứ không phải từ đầu họ có giới tính bất thường, mình biết nhiều người quen nên mình không hề kì thị nhưng luôn xác định giữ khoản cách hợp lý.
ltdloletta
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khuongna06 Xác nhận vs bạn là có bạn như vậy nè. Nhưng mình nghĩ nguyên nhân có lẽ họ biết trong con người họ có sai khác, mơ hồ từ trong ý thức. Tội nhất là mấy bạn đã lỡ nhắm mắt kiếm bình phong trước miệng đời. Và truyện này mình nghĩ là có dán nhãn 1x+, phim cũng vậy. Và ng lớn phải giám sát với nhãn mác này đối với các bé. Chứ bây giờ mà quăng cho cái SmP là thua các ông bố bà mẹ rồi. Xã hội Việt Nam k đủ chế tài pháp luật để phạt cha mẹ không giám hộ cho con mình. Thật là chán cmn nản. Môi trường MXH VN đúng là quá béo bở cho tụi làm ăn….
Xh như cái qq, mxh ngày càng rác, tư tưởng ngày càng lệch lạc.
famevn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Phim này mục đích muốn bình thường hoá người đồng tính trong xã hội thôi. Người đồng tính vẫn có nhu cầu xem phim đồng tính. Mấy bro không xem cũng không ai nghĩ mấy bro kỳ thị đâu.
DC sướng trợn mắt rùi
hình tượng mạnh mẽ đầy nữ tính
Da màu - da trắng, Thẳng - cong. Cách nhìn nhận của thế giới bây giờ đã thay đổi theo hướng tích cực rồi.
Tuy vậy vẫn có một số nơi, suy nghĩ còn bó buộc vào lối cũ. Hy vọng đây chỉ là giai đoạn mà các hãng tuyên truyền để lan rộng mà thôi.
Cá nhân mình không kì thị hay phân biệt đối xử. Nhưng việc gắn hình ảnh Sup vào vấn đề LGBT mình không thích.
vespabepbep
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đây là xu hướng của các nhà sản xuất nội dung giải trí như điện ảnh, truyện tranh, game,... Để mở rộng đối tượng khán giả, làm hài lòng tất cả mọi đối tượng. Ví dụ các chuyển thể của Netflix thường có đa sắc tộc, đa giới tính; Captain America mới là gay; game Assassin's Creed, Cyberpunk 2077 nhân vật chính có các lựa chọn mối quan hệ tình ái đồng giới...
Tuy nhiên, đây là con dao 2 lưỡi. Đối tượng chính của các nội dung giải trí này thường lại là thẳng nên không tránh khỏi sự khó chịu, kỳ thị về vấn đề giới tính...
haha bản thân 'siu nhân ' cũng là thứ dị biệt ở trái đât rồi
nên giờ cho Superman thêm đặc tính LGBT cũng rât bình thường 😁
Bùm, bay mất tuổi ther
linkking
TÍCH CỰC
3 năm
Rồi vụ này có cái vẹo gì mà cứ phải xồn xồn lên thế nhỉ? Nhóm nào cũng 4,5 bài như kiểu ta đây hơn người. tự hào lắm. Nếu muốn mọi người coi mình bình thường thì hãy cư xử như người bình thường, OK???
Còn gì là diêu anh hùng nx trời , chán quá … mặc dù ko kì thị nhưng như này thì không còn là anh hùng của tuổi nhỏ nx r đổi thay quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019