Trong tầm giá 800 triệu, có nên mua SUV 7 chỗ KIA Sorento?
Ngọc Quang 0028
một tháng trướcBình luận: 182Lượt xem: 19.839
Sorento 2020 mak giá đó chắc k có xe bán 😆))
Nếu trong tầm giá này thì SUV 7 chỗ nào đáng mua hả các Bác? Tính về chi phí mua và chi phí bảo dưỡng sau này nữa
Mình đang chạy Sorento từ 2015 đây. Full dầu 2.2. Máy dùng chung với Santafe. Cực kỳ tiết kiệm. Đường trường tầm 7~8L. Trong phố tầm 10L. Bảo dưỡng định kỳ 5 năm chả thấy hư hỏng gì. Nếu xe Hàn nên ưu tiên máy dầu nhé.Xe Nhật thì nên dùng máy xăng.
Sorento giá hiện tại cao hơn giá trị thực tế của nó vì lố tận 2 thế hệ rồi. Mua để đi thì mua CRV lướt hơn sorento, hoặc cố thì đợi sorento bản mới thì ok hơn 😁
@hoanghung.smile theo ý kiến của tôi thì mua xe mới vẫn hơn, tôi ngán mấy bác bán xe cũ "cam kết k ngập nước, k đâm đụng" lắm r
Bản này ra từ 2010, quá lỗi thời rồi, ko nên mua.
@QXPro Sorento được cái là bản nâng cấp cũng cận cuối đời Sorento cũ rồi! mua xe mới mà tầm giá 800tr thì nên xem xét Sorento, tầm giá đó thì chỉ mua xe lướt thôi mà xe lướt thì fai biết xem xe
Chờ Kia Seltos nhé! 😃
Mua thế hệ 2 trong lúc đã bán thế hệ 4 ngoài VN??? Ưu đãi cả trăm triệu là có lý do.
Bản này cũ rồi xả tồn kho, đến khi bản mới về lỗ nửa
@jnodance xe nào đi mà chả lỗ bác! xe là phương tiện chứ có fai bđs đâu mà bác đòi lời. Thân
K, nên góp lấy con GLS409 hớ hớ
Xe này mình chạy 10 năm nay vẫn ổn và tốt, rất tiết kiệm nhiên liệu, ít hỏng hóc!
Sorento ok nha
Sao các thanh niên không ngắm con Outlander nhỉ?
Isuzu Mux thấy bền hơn em này.Mê mấy em máy dầu hơn xăng
Đối với gia đình mình gồm 3 thế hệ thì Sorento là sự lựa chọn tốt trong tầm giá 800tr.
Toàn 5+2 lấy đâu ra full 7 chỗ
Thêm tiền mua sedona ngon hơn. Chứ con này dở dở ương ương
Nhẹ nhàng lướt phố và thỉnh thoảng Vũng Tàu, Dalat thì cứ MVP nhá 😁
Còn bác thích cảm giác mạnh, trâu bò, trâu chó, địa hình rừng núi, lâu lâu tham gia các kỳ dã ngoại cùng anh em hội nhóm thì cứ SUV (khuyến khích 2 cầu) nhé

Review Sorento dầu. Ghi chú các điểm chê rồi đăng ký lái thử, nếu chấp nhận mấy điểm chê thì mua đc.
Hỏi ng lạ thì có rủi ro là ng bán hàng hoặc ít trải nghiệm vào nhận xét.
Tôi cũng thích con này hơn Rondo, nhưng kinh tế có hạn nên chỉ nhắm Rondo.
Mơ ước thôi
Sorento do Thaco lắp là thế hệ thứ 2 (2nd generation). Bản hiện tại là bản facelift, chỉ nâng cấp chút xíu. Trên thế giới thì mới đến thế hệ thứ 4 thôi nhé.
Thế hệ 2 có từ 2009, thế hệ 3 có từ 2015. "Đời" 2020" ở VN thì cũng chỉ là bản facelift thế hệ 2, có từ năm 2013.
Tôi đang dùng 1 chiếc thế hệ 2, đời đầu, sx năm 2013, giờ hơn 100K km vẫn chạy tốt, chỉ có bảo dưỡng định kỳ. Nó là CUV chứ ko phải SUV, nên chạy phố ngon hơn SUV, cỡ D nên rộng rãi hơn mấy loại Mazda 5, CR-V (cỡ C) là đương nhiên.
Nó là xe cỡ D ngon nhất trong tầm giá, cực bền, cực kỳ ổn định. Giá đó thì xài đời đó là đương nhiên. Chứ thế hệ 3 với thế hệ 4 của nó dài hơn, hiện đại hơn, ở nước ngoài toàn review so sánh với mấy loại xe sang (lên youtube) mà xem. Đừng có mơ đi thế hệ 3 trở lên mà có giá đó!
Bạn quan tâm Sorento thì tìm nhóm Sorento trên facebook mà xem, toàn người dùng xe này nhiều năm. Họ cũng nói về lỗi xe mà họ gặp phải. Chứ bạn đừng nghe mấy người chưa ngồi lên xe bao giờ mà phán. Họ có biết gì về "đời" xe đâu mà phán bừa.
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 233VIPhemilo
9.397 bài đăng
quangthegtvtk49+ 92CAO CẤPquangthegtvtk49
4.880 bài đăng
hoangsytai+ 77CAO CẤPhoangsytai
3.302 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156