Trong thế giới smartphone Nokia và Sony là 2 hãng có cách phối màu điện thoại rất riêng.

Kính Cận 0_0
10/9/2019 3:17Phản hồi: 29
Trong thế giới smartphone Nokia và Sony là 2 hãng có cách phối màu điện thoại rất riêng.
Trong thế giới smartphone mình vẫn thích cách phối màu của SonyNokia không quá bóng bảy mà nhẹ nhàng tinh tế, mới đây mình chú ý màu xanh mới trên Nokia 7.2, làm mình gợi nhớ đến màu xanh trên Xperia Z5 của Sony. Nokia và Sony vẫn có nét riêng trong cách phối màu, màu xanh Z5 trên mặt kim loại không quá đổi màu khi nghiêng ánh nắng, nhưng Sony xử lý rất hay cầm khó bám mồi hôi dấu vân tay, màu xanh trên 7.2 theo xu hướng mặt kính hiện nay và có đổi màu tùy theo góc nghiêng ánh sáng, chưa cầm thực tế không rõ có dễ để lại dấu vân tay, mồ hôi hay không, có dịp trên tay rồi chia sẻ anh em tiếp 😁

Nokia 7.2 Xperia Z5.jpg
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Yêu nhất sony XZ Premium
Sơn Berry
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hongphuc1992 Nhìn con màu đỏ thấy đẹp quá
@Sơn Berry Màu đỏ + Màu bạc. 2 màu đẹp nhất 😃
@hongphuc1992 tróc ghẻ khủng luôn :v kaka
sony thiết kế đt đẹp (ở giai đoạn đầu) tức là lúc mở trào lưu, những nếu để người khác mở trào lưu trước thì họ lại theo không kịp
Hơn nữa marketing mảng đt cũng hơi kém
Chứ việc trải nghiệm, độ bền, pin bộng các thứ thì rất ngon nếu không muốn nói là đỉnh
Dẫn đến bị các hãng trung quốc đè không kịp ngáp

Còn nokia thì về với HMD. (TQ) họ bắt kịp xu thế hơn
Có thể vực dậy 1 phần nào đó thôi
longt61
TÍCH CỰC
5 năm
@mrtqt Ngoài việc trị ân khách hàng cũ và giá ko ảo tưởng ra thì em chả thấy có gì nổi bật.
uyvuhuy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình vẫn thích kiểu dáng 4 góc vuông cua Smartphone Sony. Cá tính và mạnh mẻ. Sound va Camera thì khỏi chê, nhất là Sound của các tai nghe True Wireless của Sony
Màu emerald green của Sony Z5 ko chỉ đẹp mà còn rất sang, ko gắt như Mi Mix. Cá nhân mình thấy màu này có Sony Z5 và Samsung S6E đều rất đẹp.
traisau_ht
TÍCH CỰC
5 năm
Và giờ đang chết yểu gần giống nhau. Hi vọng cả 2 hãng sẽ hồi sinh mạnh mẽ hơn nữa
Yêu 2 em
huongy1895
ĐẠI BÀNG
5 năm
mấy bạn đó toàn chơi 1 mình không à
vicmobi
TÍCH CỰC
5 năm
xanh z5 đep
dqthanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngày xưa từng rất thích sony
Và đây là 2 hãng điện thoại mình có nhiều tình cảm nhất.
Chẳng hãng nào bằng Bkav cả, mấy cái này sao bằng bphone được
@chụp hình dạo Chịu màu Bphone chưa đủ trình để so với Sony đâu bạn 😁
@Kính Cận 0_0 Sai nhé fan Sony lâu năm @Phương.Nam ko cho bạn nói vậy là đúng đâu nhé
@chụp hình dạo Hãy là fans nhưng đừng là fans cuồng 😁
@Kính Cận 0_0 đúng tg đó là fan sony nhưng là seeder bphone nhé
mozalk
ĐẠI BÀNG
5 năm
lúc nào cuzng có cảm định vs sony , blackberry
Chỉ tiếc z5 xz xzs thất bại thảm hại do máy siêu nónng , pin tuột không phanh
Chống nước nguyên áp suất, quốc tế mới 100% sưu tầm ai yêu ko
huutho2004
ĐẠI BÀNG
5 năm
Năm nay màu xanh này là xu hướng hay sao ý nhỉ. 😃 dự là các hãng khác sẽ ra màu xanh này các kiểu. 😁
Mình thích cả màu xanh của Z3 và Z5. Rất riêng và màu rất đẹp 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019