Trong tương lai, AirPods có thể theo dõi sức khoẻ như Apple Watch
MinhTriND
một tháng trướcBình luận: 79Lượt xem: 3.432
Trong tương lai, AirPods có thể theo dõi sức khoẻ như Apple Watch
Thệ hệ AirPods tiếp theo được cho là sẽ được trang bị các cảm biến ánh sáng (ALS) nhằm bổ sung thêm những tính năng theo dõi sức khoẻ của người dùng. Thông tin từ một nhà cung ứng có trụ sở tai Đài Loan cho hay việc tích hợp ALS trên tai nghe AirPods sẽ được triển khai trong vòng 1-2 năm tới. Nhờ những nâng cấp phần cứng này, trong tương lai, AirPods có thể theo dõi nhịp tim, đếm só bước đi của người dùng, phát hiện các tình trạng sức khoẻ khác nhau và thậm chí là hỗ trợ khả năng dịch theo thời gian thực hay phát hiện chuyển động của đầu.

Được biết thời gian trước, Apple đã từng nộp bằng sáng chế về công nghệ đo nhịp tim dành cho tai nghe. Tính đến hiện tại, Apple Watch vẫn là thiết bị có độ uy tín cao về các thông số theo dõi sức khoẻ. Trong năm 2019, doanh số tai nghe AirPods đạt 60 triệu chiếc, trong khi doanh số của Apple Watch là hơn 30 triệu chiếc. Rõ ràng, Apple muốn những đầu tư của họ về mặt chăm sóc sức khoẻ không chỉ dừng lại ở smartwatch mà còn mở rộng phạm vi tiếp cận nó ra rộng hơn, đặc biệt khi tai nghe AirPods đang là thiết bị đeo có doanh số cao gấp đôi Apple Watch.

Tháng 4 vừa rồi, nhà phân tích nổi tiếng Ming-Chi Kuo khẳng định Apple sẽ ra mắt AirPods thế hệ thứ 3 vào năm sau, trong khi AirPods Pro thế hệ kế tiếp sẽ có mặt vào năm 2022. Các tin đồn khác liên quan đến tai nghe AirPods cũng rộ lên trong thời gian gần đây đó chính là 1 phiên bản AirPods Pro giá rẻ và một chiếc tai nghe mang tên AirPods Studio.

Tham khảo: Appleinsider
Lại là tin đồn từ Ming-chi Kuo 😐
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Ông đồng này nói, dám có thiệt lắm à.
Đeo tai nghe tập thể thao rồi theo dõi sức khỏe thì tiện cả đôi đường rồi
Nhưng chất lượng âm thanh như vậy tôi ko mua. Mua để nghe chứ theo dõi sức khoẻ thiếu j cách đâu.
@wink Tôi thấy Bác này đưa ra ý kiến rất hài hoà , lịch sử và so sánh làm cho tôi thấy ra nhiều cái, ai thích gì thì mua thôi, Bác chỉ nói là về chất âm không hay bằng mấy loại khác nên ko mua nếu dùng làm thêm tính năng theo dõi sức khoẻ.
Tôi có thêm câu hỏi thế này: Cảm giác đeo tai nghe AirPods loại 1,2 thấy khó chịu cấn cấn ở tai, nghe lâu khoảng 10-15 phút nó lùm bùm kiểu sao ấy; thấy vướng vướng chỗ dưới tai. Giống như bị ép vô.
Mấy tai nghe hiệu “Sen” của Bác khi đeo có thoải mái , gây khó chịu không??! Nhất là khi đeo lâu !!!? Cảm ơn Bác!
@manhhungpl Airpod thường loại earbud đeo dễ chịu nhất. Các loại inear (sen, t5, beo, sony 1000...) sẽ chật tai hơn và đối với 1 số ng sẽ cảm giác khó chịu.

Mua cái Sen thì fai thay tip spinfit chứ để tip thường thì đeo 1 lúc sẽ bắt đầu khó chịu. Tôi đeo sen hàng ngày tập gym 1 tuần 4 buổi, mỗi buổi 2h, ko thấy có j khó chịu cả.

Mua cái beo hoặc sony 1000 thì nên thay tip bọt biển.

Đeo airpod pro cũng là 1 loại inear thôi. Bọn này chưa có tip hãng khác cho nó, chưa kể cái pod nó rất gọn và khít, tip khác (nếu có) cũng chưa chắc vừa.

Như comment trên, ngon bổ rẻ bạn nên lấy klipsch t5. Mua mới 3,3-3.5 ở amz (tôi tự mua dc), còn mua cũ lên fb chợ tai nghe 2nd có ng bán khoảng 2.8 ở SG.

Ưu điểm duy nhất của airpod so với sen và t5 là nó đổi giữa các thiết bị nhanh hơn. Ví dụ đang nghe nhạc trên ip chuyển qua nghe nhạc trên ipad hoặc pc/laptop thì bọn airpod chỉ fai bấm vào 1 nút trên pod (tôi nhớ là như vậy, ko rõ có chính xác ko vì tôi dùng airpod rất ngắn có 1 buổi thôi).
Nhưng mà làm j có mấy ng như vậy, nghe luôn trên 1 thiết bị - thường là iphone luôn cho rồi. Đằng nào chả từng đó nhạc, nghe trên đt làm dc mọi thứ luôn, có call thì nghe, tập gym cũng nghe dc (chưa thấy ai mang laptop với ipad để kết nối airpod vào tập gym cả). Vì thế ưu điểm này khá mờ nhạt.

Ps: t5 giờ còn giảm nữa này. Hồi trc mua cho bạn tôi là $129. Giờ còn $99 ng bán là amazon luôn chứ ko chọn cửa hàng nhé. Rẻ nhất used $91, ko chênh so với new 99 của amazon. Giá ntn quá ổn cho 1 chiếc tai nghe. Hơn airpod pro về âm thanh, mở ra, nhét vào tai là auto kết nối với thiết bị kết nối lần cuối. Hình dáng đẹp, như 1 zippo.
https://www.amazon.com/Klipsch-T5-True-Wireless-Headphones/dp/B07QXLQT34/ref=sxts_sxwds-bia-wc-p13n1_0?cv_ct_cx=klipsch+t5&dchild=1&keywords=klipsch+t5&pd_rd_i=B07QXLQT34&pd_rd_r=54126d03-6aae-4e6f-85e3-d0b6b5f2e16a&pd_rd_w=yzfTd&pd_rd_wg=efEJk&pf_rd_p=865e0d87-7dd3-47cb-8098-f5232fd0510a&pf_rd_r=P570ZA4KKZ41MT1AK0BJ&psc=1&qid=1590511972&sr=1-1-beb77b32-1078-477f-b152-b09baa1ee7f7
@wink Cảm ơn Bác nhiều!
@wink Em thì lại hay nghe Beoplay E8 hơn, có lẽ em hợp gu nó! Senn em cũng nghe nhưng vẫn ưu ái E8 hơn 1 chút. 😃
liệu tích hợp nhiều tính năng quá vào cùng 1 thiết bị có cần thiết hay hông? Trong khi tai nghe chỉ cần nghe nhạc là đủ.
@domaianh ai cung nghĩ 1 chiếc điện thoại chỉ cần nghe gọi cho tới khi iPhone ra mắt 😃 Và giờ các doanh nhân khoe đang làm việc bằng cách chọt chọt bút trên note 😃)
@minhlongpe cua hơi gắt đó thím =))
@minhlongpe Người dùng không biết họ cần gì cho đến khi chúng ta chỉ cho họ thấy. Đó là Apple. Còn Ss thì người dùng nghĩ họ là doanh nhân, để chúng ta biến họ thành Ranh Nhân
@minhlongpe Nhiều người nghĩ điện thoại chỉ cần 3,5inch, cho đến khi người ta làm đc vô số việc với cái đt có bút kia =))
@TaKaMuRo đúng rồi toàn doanh nhân thành đạt nhờ làm việc với cái bút đó mà
Thật ra tích hợp kiểm tra sốt hoặc các bệnh về tai hay hơn. Mà ông Ming Kuo này giờ như trò hề, thông tin ko có gì đáng giá chỉ thấy rẻ tiền. Mà Apple thông tin hay ho thì có áp dụng liền đâu, còn làm xong thì bị kiện vì vi phạm bản quyền 😆
Hồi nào nó theo dõi được mật độ... ráy tai để biết khi nào cần ra tiệm mới ghê nè 🤣😁
nghe tính năng như mấy em Gear Icon đời đầu
Mấy anh em Samsung khoan hãy nhứng đã, khoan nhứng đã.
Nhứng vội quá, troll vội quá, rồi về sau tự vả vào mồm mình, tự chặt tay mình
@Johnny Đạt Phú Ông đang thể hiện điều gì thế?
Các nhà sx Android không tặng kèm tai nghe cho dòng giá rẻ là chuyện bình thường, dòng cao cấp thường tặng tai nghe ngon, và sau này khả năng tặng kèm không dây. Mỉa mai là đúng rồi, tôi đang xài Apple và thấy cái khoản phụ kiện và bộ nhớ Apple hút máu là không sai.
@pmdss thì nói anh em samsung khoan nhứng đã, bình tĩnh khoan nhứng đã chớ thể hiện gì chú ??? chú thích thể hiện lắm hả ?
@Johnny Đạt Phú Thằng xàm, vào đây thể hiện sự anti của m à, bên trên có ai nhắc đến vụ không tặng tai nghe không mà tự nhiên ra vẻ mỉa mai, Apple không tặng tai nghe thì chính người dùng apple là t đây này, là người sẽ mỉa mai Apple đầu tiên
Anti nó ăn vào não m rồi, lại còn lôi thêm cái tin Ss ăn theo việc bỏ 3,5 để làm gì, tao có bênh Ss đâu mà mày cần chứng minh.
có đếm cứt ráy tai không ta? hahaha...
@vinhphucng25 Không. Chỉ phát hiện bịnh thúi lỗ tai
nên có chức năng lấy c.ứt ráy thì hay
@Hybrid Gs Nhãm
khá tốt
Moá rồi không lẽ khi nào cũng đeo để theo dõi sức khoẻ như máy trợ thính vậy trời😅
@Bui Duy Loc ai dùng airpod 1-2 cũng hầu như đeo suốt dù ko nghe mà, vì ko vướng dây, ko có cách âm nên nghe thoải mái
@MustDie Số ít như bạn mới thế thôi, người ta còn bận công việc môi trường giao tiếp các kiểu, thoải mái cách mấy cũng đeo suốt sao dc
@devilbs Còn 1 số khá đông ko nghe nhạc nhưng vẫn đeo tai nghe để thể hiện mình...đẳng cấp, sang chảnh...đó bác! Công ty em có mấy em như vậy rồi, hồi chưa mua airpods thì chê nào là xấu, nào là nghe dở, vậy mà khi sắm đc cái airpods thì đeo 24/24 luôn bác ơi! Thể loại này....hãm lắm! Cá nhân em ko hề ghét airpods nhưng em ko bao giờ mua vì cái đó nghe nhạc quá...tệ, mà em thì chỉ dùng tai nghe để nghe nhạc thôi nên em chỉ chơi với Senn và B&O thôi. 😃
@Non-IT Chài, tai nghe airpods mua vì sự thoải mái thì cũng ok, chả sao, nhưng mà mua về đeo 24/24 thì đúng là dở người thật bác ạ, lúc nào cũng đeo khác gì cái máy điếc, đúng là hãm ơi là hãm 😁
Nó lọc âm và thay được cho cái tai nghe trợ thính thì mua ngay cho người già là chuẩn. Vừa theo dõi sức khoẻ, vừa làm tai nghe trợ thính.
Samsung icon x trước cũng có tính năng đếm bước chân và đo nhịp tim, kiêm luôn mp3 player độc lập ... mỗi tội pin hẻo quá nên chết yểu.
@boyngo1988 IconX 2018 pin trâu mà bạn. Đời 2016 thì hẻo
Lại tốn tiền, đang gom cho 12 prmax roài 😆)
@hunghxist Góp dần thôi bác
ghê thật
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019