Trụ sở chính của McLaren đang được rao bán với giá 200 triệu bảng Anh

Enzo Le
11/9/2020 4:19Phản hồi: 100
Trụ sở chính của McLaren đang được rao bán với giá 200 triệu bảng Anh

Bạn có tin được không, toàn bộ trụ sở chính của một hãng siêu xe nổi tiếng đang được rao bán với giá “chỉ” 200 triệu bảng Anh. Và đó là sự thật! 😁

Khuôn viên rộng lớn nơi làm trụ sở chính của hãng siêu xe danh tiếng McLaren được xây dựng cạnh một hồ nước nhân tạo. Nơi này chứa tất cả mẫu xe nằm trong bộ sưu tập xe đua F1 của McLaren và xe thương mại của hãng, và nơi đây cũng chính là bối cảnh cho một cảnh quay trong bộ phim Hobbs & Shaw vào năm 2019. Đây là một hình ảnh đặc trưng trong di sản hiện đại của McLaren, nơi mà họ đã phát triển từ một đội đua xe F1 trở thành một nhà sản xuất siêu xe thương mại danh tiếng.

Khu phức hợp mang tính biểu tượng của McLaren đang được rao bán với mức giá khoảng 200 triệu bảng Anh, và là một phần trong kế hoạch chuyển đổi tài sản của họ thành dòng tiền để đảm bảo việc tiếp tục sản xuất và hoạt động kinh doanh trong thời điểm đại dịch Covid-19 này.

Nếu bán được, McLaren sẽ thuê lại tài sản này ngay lập tức từ người mua, tức là họ sẽ chuyển từ việc là “chủ sở hữu” sang “người thuê”. McLaren cũng đã xác nhận rằng bất kỳ thay đổi nào về quyền sở hữu cũng sẽ không ảnh hưởng đến hoạt động sản xuất và kinh doanh hàng ngày của họ.

Ngoài vụ mua bán này, McLaren đã vay đảm bảo 150 triệu bảng Anh từ ngân hàng quốc gia Bahrain và tái cơ cấu hàng nghìn công việc của nhân viên. Các biện pháp cắt giảm chi phí khác cũng sẽ được thực hiện, nhưng những khó khăn về tài chính có nhiều khả năng sẽ được giải quyết thông qua một vòng gọi vốn bổ sung sắp tới.

Anh em nào muốn "sở hữu" hãng xe danh tiếng này thì đây là thời điểm thích hợp đấy! 😄

Theo Road&Track
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ra bán? Mình mà có tiền cũng mua 1 cái như này về nuôi gà
limann
TÍCH CỰC
4 năm
@fuaka93 Thứ 1 : nhà phong thủy hổng đẹp mắt . Thừ 2 : ổng thế chấp nhà vay bank 150tr rồi, giờ ổng đòi rao bán thêm 200t . Ai mua chắc có nguy cơ oánh lộn giành nhà với Bank quá 😃
@limann bài viết có chỗ nào nói thế chấp trụ sở này đâu bác, vay đảm bảo thôi mà
@limann Hình như bác nhầm, ad có ghi là "ngoài vụ mua bán này,...." nhé. Đã vay bank thì ko mua bán gì được sấc bác nhé.
@limann 1) Bài viết nói là Mc Lauren vay 150tr có đảm bảo. => không hề nói Mc Lauren vay đảm bảo bằng tài sản là trụ sở chính
2) Nếu ts đã vay thế chấp ở Ngân hàng Bahrain thì chắc chắn sẽ k thể cùng lúc chuyển nhượng cho người mua mà chưa tất toán dư nợ ở ngân hàng
3) Bạn quá ngu
SaiO
TÍCH CỰC
4 năm
Ai có tiền mua đi , quá rẻ
quangduy90
TÍCH CỰC
4 năm
190 nhé, dc thì cọc luôn. Mà giá này bao giấy tờ chứ ?
ntlvn
CAO CẤP
4 năm
Toà nhà đẹp quá!
Có tiền mua cho thuê lại cũng hay, lời rất nhiều so với các kênh đầu tư truyền thống.
Congcu
CAO CẤP
4 năm
@Nam Air Mua di sản thì Ok chứ mua đất thì 200tr mua đc 100 cái mảnh như trên 😆
@Nam Air Đất này khó lên giá đột biến lắm 😆
ntlvn
CAO CẤP
4 năm
@Nam Air Chắc là một thủ thuật tài chính nào đó thôi bác, chứ mua quyền sở hữu mảnh đất thôi, sau đó thằng McLauren nó thuê lại y chang như cũ có thay đổi gì đâu.
Có khi nào Vin lại mua luôn như bên Úc không nhỉ. 😁
@xuantruong1992 Vin mà mua thì gắt thật, đúng chất chơi luôn
trkhaihoan
ĐẠI BÀNG
4 năm
@xuantruong1992 mua để làm gì thôi, chứ Vin không thiếu tiền 😆
@trkhaihoan Nên mua ... tiền nhiều mà
@trkhaihoan vin nói có nhiều tiền, mà không nói tiền từ đâu 😁
Quá rẻ 😝
danglectm
TÍCH CỰC
4 năm
Hình như chủ thớt nhầm, họ chỉ bán trụ sở-đất đai, nhà cửa thôi chứ có phải bán cả hãng xe đâu mà bác lại thêm dòng kết như vậy??
@danglectm Để trong ngoặc kép mà
danglectm
TÍCH CỰC
4 năm
@phatkrongana Em không hiểu do em hiểu sai hay do các bác đọc không kỹ nữa 😔
@danglectm Muốn "sở hữu" thì bác mua 1 cổ phiếu của họ thôi thì cũng đã là "chủ sở hữu" rồi bác nhé! 😁
danglectm
TÍCH CỰC
4 năm
@Enzo Le à vâng, thì ra là ý như vậy, thế em hiểu rồi ạ.
ae nào giàu thì mua lại rồi đem cho thuê kiếm tiền hàng tháng.
@Dr.Son Thì ta thả gà, nuôi heo cắp nách chạy bộ 🤣🤣😂😂😂
@Nhựt Lưu Phải xem giá thuê sao đã, đame bảo tỷ suất lợi nhuận mong muốn hay k chứ
DKez
TÍCH CỰC
4 năm
rẻ nhỉ, ko biết có cắt lộc lá vs bao sang tên ko nhỉ.
Mảng xanh nhìn thích nhỉ, nhưng tiền đâu mua 😁
@Kính Cận 0_0 Mảng xanh không hợp mệnh với mình lắm. Chứ k thì mình mua luôn oy. Với lại ship đc về thì mình cũng mua luôn 😂😂😭
Tính mua làm nơi dưỡng già mà lại quy định cho thuê lại nên thôi. Mà e chỉ chém gió thế thôi
hunhun
TÍCH CỰC
4 năm
mấy a tỷ đô vào mua đê
Nhìn khu đất thế kia, 200tr khá đắt.
chantinhts
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giá trị của các thương hiệu xa xỉ thường là giá trị hữu hình, vì thế có bán cả tập đoàn được vài trăm triệu bảng cũng chẳng có gì lạ
Trung Quốc luôn nhòm ngó để mua đứt bán đoạn các công ty nhằm thâu tóm công nghệ, thế mà chưa thấy mặt thì chắc đây là khúc xương.
@Duy Phạm dinh cái này là mua bán bđs thôi ,có liên quan cổ đông đâu mà mấy ảnh hứng thú 😁
minhtienbk
TÍCH CỰC
4 năm
Mua xong lựa 1 ngày trời đẹp , uống bia no say, ra cái hồ đó “xả nước” thì bao phê.
Giống như đánh dấu lãnh thổ nhỉ
Hợp đồng kèm là phải cho thuê lại chứ bán thẳng cẳng mà giá đó thì rẻ quá
Tòa nhà đẹp thật

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019