Trung Quốc phóng vệ tinh 6G lên quỹ đạo

_vphlinh_
9/11/2020 10:10Phản hồi: 147
Trung Quốc phóng vệ tinh 6G lên quỹ đạo
Vệ tinh 6G có tên là UESTC, được đặt theo tên của một trong những tổ chức đã tạo ra nó - University of Electronic Science and Technology of China. Mục đích chính của sự kiện đặc biệt này là nhằm thử nghiệm sự vận hành của công nghệ mới - công nghệ 6G - được kỳ vọng có thể cung cấp tốc độ truyền tải nhanh hơn gấp 100 lần so với 5G, thông qua việc sử dụng sóng terahertz (THz).

UESTC sẽ được sử dụng để theo dõi những thiên tai gây hại cho mùa màng, phòng chống cháy rừng, kiểm tra tài nguyên lâm nghiệp, giám sát trữ lượng nước và lũ lụt trên núi bên cạnh việc cung cấp hình ảnh và các dữ liệu vệ tinh.

Tham khảo Yicaiglobal, Interestingengineering
147 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sợ thật. TQ chạy trước tương lai luôn.
Ensteni
TÍCH CỰC
3 năm
@anhtu3496 Không phải là rút lại lời chiến thắng mà là phải tới 20/1 mới làm lễ nhận chức. Tìm hiểu kỹ một chút đi bác.
@Bạn và 500 Anh Em trên BeatVN nhá. Gr đó tin tưởng đc. mà có 1 bạn dưới cmt rồi kìa 😁 già rồi k cập nhật tin tức gì cả..... ah mà thôi. hahaha
goldenstar
TÍCH CỰC
3 năm
@imBinhh_ Nó chơi chiêu quảng cáo lấy le là chính thôi. Bọn TQ này thâm lắm
anhtu3496
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Ensteni bạn đọc cho kĩ câu mình nói dưới cái link mình dẫn, đã nói là "ko hẳn là rút lại lời thắng, chỉ là tuyên bố chưa làm TT thôi". Mình dẫn nguồn vì có thể ý của bạn phía trên là vậy.
Sợ thật
TQ sắp dẫn đầu thế giới về lĩnh vực viễn thông
empyphuong
TÍCH CỰC
3 năm
@Đông June Trumh nó cản ko thì nó vẫn dẫn đầu mà.
Acientgear
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Đông June Cái đám cali đang ăn mừng tưng bừng vì Biden thắng cử, phen này tàu phải quà cáp mạnh tay cho Biden nha
Không biết nói gì luôn nên có cmt như này 😅
Là tao tao đặt là 12G
Windows N1
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cuhiep Đúng loại rẻ rách. Con lai mỹ
tuhai944
TÍCH CỰC
3 năm
@LN SK Cãi cố làm gì ông ơi. trên này và mấy cái cmt hơn thua dc cái éo gì đâu, thấy m sai thì nhận, đúng thì vui, có vậy thôi mà cứ cố cãi lg cho mệt.
LN SK
ĐẠI BÀNG
3 năm
@=Tử_Hải= Tui cãi gì thím đâu? Cũng làm gì có chuyện ai sai ai đúng gì? Ông mỉa vớ vẩn bị chỉnh quay sang văn vở ah 😕
Có thật hok ta ?
hidarling
TÍCH CỰC
3 năm
@boybala Bạn ơi. Ảnh của GGmap là ảnh vệ tinh đấy ạ. Mấy cái xe chỉ để chụp ảnh minh họa cho địa điểm thôi. Cái bạn nghĩ là tấu hài thì chính xác là thứ đã, đang và còn tiếp tục diễn ra. Tất cả các nước lớn đều duy trì hệ thống vệ tinh để chụp ảnh cả thế giới này. Và tất cả các hệ thống dẫn đường trên thế giới đều dùng ảnh chụp của vệ tinh từ Mỹ, Nga, Trung Quốc hay liên minh Châu Âu. Còn cái mà bạn đang nghĩ là mình đúng mới là sự tấu hài thật sự.
boybala
CAO CẤP
3 năm
@hidarling Gớm, cái ảnh vệ tinh mà ông nói là kiểu chụp lắp ghép hình ảnh + xe của nó đi & người dùng chia sẻ để tạo nên hệ thống bản đồ. Ảnh đó có phải theo thời gian thực quái đâu mà đòi theo dõi. Nói thế nó sinh ra máy bay trinh sát làm gì.
boybala
CAO CẤP
3 năm
@autumnlove Nói câu hài vl. Đt tất cả mọi người dùng tìm kiếm bằng gì ? Bản đồ trên đấy ài cái gì ? Lẽ nào ô người rừng à . cưởi éo ỉ a dc 😆))
Long băm
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chết dở nhỉ . Mấy nữa việt nam tắm nó cũng nhìn ra hết trên vệ tinh là dở rồi
boybala
CAO CẤP
3 năm
@Long hotel Có con camera nhìn xa dc cả mấy trăm km rồi à bạn. Xuyên cả mây nữa. 😆))))
iristhang
TÍCH CỰC
3 năm
@Long hotel bác yên tâm nó phóng to bác ra thì bác cũng chỉ nhỏ bằng 1 pixel thôi
Chắc phóng lên để theo dõi các hoạt động trong Toà Bạch Ốc, Capitol Hill, Ngũ Giác Đài. Trong một diễn biến khác, có thể theo dõi lẫn nhau tại Trung Nam Hải.
yuda
ĐẠI BÀNG
3 năm
@from team b with love Danh xưng toà pạch óc, ngũ rác đài nghe rất tàu, rất khựa 😆😆😆
hidarling
TÍCH CỰC
3 năm
@from team b with love Theo dõi Cam, Lào và Đông Lào nhé
Cười ra nước mắt
DearGodVN
TÍCH CỰC
3 năm
@yuda Tàu khựa đội lốt Mẽo là đây 😆
6th Generation hay 6 Gigabit thì cũng là 6G mà
dvt368
TÍCH CỰC
3 năm
@Ryzkie Gigabit=Gb, Gigabyte=GB
D-K
TÍCH CỰC
3 năm
@Ryzkie 6Ghz
laiviet
TÍCH CỰC
3 năm
@Ryzkie 6G mới đang trong giai đoạn nghiên cứu thôi chưa cả có chuẩn hóa. Nên gọi là 6G thì hơi hoang.
HeoPeppa
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chỉ sợ là vệ tinh quân sự hoặc trinh sát mang danh viễn thông
dacviet
TÍCH CỰC
3 năm
Đặt 7G luôn đi, cho trước thế giới 2 thế hệ oách hơn
Sợ mấy anh ba tàu thiệt! Hèn gì Mỹ phải can thiệp để giảm sự phát triển của mấy ảnh.
vola3075627
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mỹ còn sợ sự phát triển quá nhanh của tàu nên tìm mọi cách kim hãm lại
ducdl2
TÍCH CỰC
3 năm
TQ nó nổ cũng banh nhà lồng 😃
traitay95
TÍCH CỰC
3 năm
Coi chừng theo dõi đông lào cũng nên
Khủng thật!
Không chỉ là bắt chước nữa!!
Anh theo em
Hiệp ước thành đô thi hành sớm đi chứ
mai mốt người ta ko thèm đâu
@The_Hobbit_AK Hết hạn 5 năm mà chưa thành sự thật thì lại gia hạn thêm 5 năm nữa thành 2025 nhóe. Cứ thế, lỡ 2025 chưa đạt, ta lại cộng thêm 5 năm nữa thành 2030.
Pleasures
ĐẠI BÀNG
3 năm
5G của tui đâu, nhảy nhanh dữ vậy 😆
@zerolove77 VN đi sau chứ ko đi chậm hơn đâu. Đem về sài chứ có nghiên cứu đâu nên đợi ngta có ổn mình đem về thôi. Ko sợ thụt lùi đâu bạn, đứng im mới thụt lùi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019