Trung tâm tiếng anh apax có tốt không?

Handsome229
3/4/2019 1:59Phản hồi: 49
Đang muốn đầu tư cho thế hệ tương lai các bác ạ. Nhắm đc mấy chỗ ổn ổn như apax, equest, ames … em thì đang ngâm cứu chưa chốt bên nào, nhưng gấu em thì nó lồng lộn kêu học apax là chuẩn nhất, vừa đào tạo kiến thức vừa có học hỏi thêm nhiều kỹ năng mềm cho con. E ko tinh thông khoản này lắm nên mạn phép lập thớt xin ý kiến các bô lão, mong các bác chỉ giáo?
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

designer1102
ĐẠI BÀNG
5 năm
tôi ngày xưa chẳng biết cái vẹo j 😆
cấp 2 học tiếng anh, cấp 3 tiếng pháp, đại học tiếng anh
tính ra phải biết tới 3 ngôn ngữ
thế mà tiếng anh thì tôi ko hát nhuần nhuyễn đc cả bài như con tôi ầy bì xi đi í ép zi 😃)
còn tiếng pháp tôi nhớ mỗi: tu táp pen co măng 😃)
@designer1102 Je m'appelle Son ( handsome Son ) 😁
@designer1102 Có nhé, bạn có thể xem review là biết https://www.emg.com.vn/top-trung-tam-tieng-anh-tphcm-uy-tin/

Top 16 Trung Tâm Tiếng Anh tại TpHCM Uy tín Chất lượng Nhất - EMG Online

Hiện nay cách trung tâm tiếng anh, anh ngữ tại TpHCM có hơn 2000 trung tâm dạy học tiếng anh. Để tìm được địa chỉ học tiếng anh uy tín, chất lượng là không hề
emg.com.vn
Ý vợ là ý zời, tuân thủ thôi, đừng cãi, cãi lại là cấm vận cả tháng đấy, nhục lắm 😆
Em nghe nói mấy chỗ như bên Apax đều có học thử free đấy
Mợ nhà muốn cho qua đấy học thì cụ chiều, cho ra học thử, thấy ok thì đk học 1 khóa, còn ko thấy ok thì chuyển qua chỗ khác mà cụ thấy cũng chim ưng, lại làm bài học thử dư thế. Có phải hay ko 🆒🆒🆒🆒🆒🆒🆒🆒🆒🆒
@quyenpro123 tính như cụ đi học thử hết các trung tâm thì có học cả tháng ko hết, lại đỡ đc hẳn 1 tháng học phí kaka :p:p
@DaCoHoaiLang01 Bác cứ tính thế thì nói làm gì, học thử thấy ổn thì đăng ký học thật, trẻ con tha nôi gì nhiều cho tội nó ra
xboycz
TÍCH CỰC
5 năm
cùng câu hỏi :trung tâm tiếng anh apax có tốt không? f1 nhà e mới 4 tuổi em đang muốn đk lớp iGarten để cọ xát trước. ko biết học bên này ổn nhất chưa hay có trung tâm nào ngon hơn ko các bác?
@xboycz ila thím ơi, thấy nhiều người nói đc mà
Handsome229
ĐẠI BÀNG
5 năm
@xboycz Bác đợi em khi nào em chốt hạ được em tư vấn cho bác 😁
chứ giờ em cũng đang hoang cmn mang lắm, chẳng biết thế nào
lơ ngơ gấu nó táng cho thì bỏ mệ :D
@Handsome229 Bác cho bé học chưa ạh. Học apax có ổn k ah.
m học ở ILI thấy cũng được ,cũng chất lượng,nhưng học đào tạo học viên với môi trường giáo viên là người bản ngữ mà thấy nhiệt tình với dễ hiểu lắm,bạn nào cần tìm hiểu thử,coi có phù hợp không
Frank0919
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vote cho trung tâm tiếng anh Apax nhé, cháu nhà em đang học lớp i-Garten chỗ tòa Dolphin Plaza chỗ Nguyễn Hoàng đấy ạ. Em nói chân tình là em cũng tìm hiểu kỹ rồi mới cho cháu nhập cư vào đây :p:p
Em thấy ưng cái môi trường học hiện đại ở đấy, lớp học trang bị đầy đủ những csvc cần cho các cháu
- có tivi cảm ứng tích hợp toàn bộ chương trình học của các cháu
- có cả kiểu người ta gọi là trường quay thu nhỏ apax studio nữa: nghe nói là sd công nghệ chroma key j đó và phông nền xanh giúp các bé cùng bạn bè, giáo viên nước ngoài xây dựng dự án tư duy sáng tạo. Dự án này cũng thể hiện ba giá trị cốt lõi của chương trình tiếng anh tại trung tâm, gồm: tư duy sáng tạo, rèn luyện sự tự tin và học tiếng anh như ngôn ngữ thứ hai. hay cái là các sp này đều đc đăng lên web để phụ huynh và các cháu có thể xem lại, kích thích sự hứng thú cho các cháu nhất là những cháu nhỏ
Đấy em biết nào nói thế thôi, mời các cao nhân khác phát biểu ý kiến xây dựng bài, à nhầm đóng góp ý kiến cho bác top
@Frank0919 Cần lắm cái web hoặc page để em tham khảo cho con em ạ 😃
namsuper
ĐẠI BÀNG
5 năm
ong cả thủ với các bà vợ
bác cứ phải có chính kiến ko đc để vợ lấn lướt, đc lần này có lần khác, ko ổn
@namsuper Kinh! tự nhiên bác nói tào lao bí đao đâu đâu, bác cứ nghĩ bà nào cũng như yêu quái ko bằng. Hay bác đang bị vợ nó bóc lột nhiều quá
thành ra ức chế, vào đây xả sì choét :eek:
MinhDang4290
ĐẠI BÀNG
5 năm
Theo ý vợ thôi, chắc chuyện học hành con cái các bả cũng có tìm hiểu trước rồi, chốt thế đi bác thớt
1 nghìn like cho Apax English nhé
có phương pháp ESL hiện đại, giúp ích cho các con nhiều
thay cho cái phương pháp EFL học vẹt truyền thống 😁
con em tiến bộ nhiều lắm khi theo học ở đây
vote luôn
Handsome229
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phongnguyet2t2 Thế chắc con gấu nhà em nó cũng tìm hiểu cái bên apax này như bác nói rồi nên mới chọn hay sao ta?
@phongnguyet2t2 Lạy hồn!
ESL là viết tắt của cụm từ English As Second Language,EFL là viết tắt của cụm từ English As Foreign Language. ESL là cách tiếp cận Anh Văn theo cách học một nền văn hóa mới, học sinh được sử dụng tiếng Anh như công cụ để học các môn khác. ESL là phương pháp được dùng trong các trường song ngữ và quốc tế vì thời gian tiếp xúc với tiếng Anh 8 tiếng một tuần. Trong khi cách tiếp cận của EFL, tiếng Anh được dạy như một kĩ năng bao gồm nghe nói đọc viết, ngữ pháp v..v. Phương pháp này thường được áp dụng trong các trung tâm anh ngữ, khi thời lượng người học có hạn và việc học tiếng Anh chỉ đơn giản là việc học cách sử dụng một ngôn ngữ. Apax tuổi gì mà sử dụng phương pháp ESL????

Đọc cười bò luôn. Không biết người viết có hiểu ESL nghĩa là gì không hay chỉ nghe Apax chém như đúng rồi???

Không biết các mẹ thế nào, chứ nhìn thấy một trung tâm Anh Văn mở rộng nhanh chóng như vậy là thấy quan ngại về chất lượng giáo viên. Nói chứ không biết nó có lùa Tây balo vào dạy không mà đẻ kịp giáo viên để phục vậy hơn 100 trung tâm? Không biết hệ thống quản lý chất lượng và đào tạo giáo viên của nó ra sao????

Đời mình có một lần đến Apax, nghe sales tư vấn nói áp dụng chương trình Hàn Quốc là bái bai. Nghĩ sao giáo trình của những nhà xuất bản hàng đầu như Cambridge, Oxford hay Nat Geo không xài đi xài giáo trình Hàn Quốc cho giảng dạy tiếng Anh. Ai có đủ thông tin đều hiểu Hàn Quốc là một quốc gia có nền công nghiệp học thêm cực kì phát triển, các chương trình Anh Văn đều bị công nghệ hóa, các bài giảng được rập khuân và đưa thành slide để bất cứ ai cũng dạy được. Và dĩ nhiên với cách làm đó bài học rập khuôn, thầy giáo chẳng cần đầu tư nhiều cho bài giảng nên lớp học bị hủy diệt sự tương tác tự nhiên trong lớp. Điều này gây ảnh hưởng rất lớn đến việc tiếp thu ngôn ngữ của trẻ. Nhưng với cách làm này Apax mới có thể phát triển nhanh đến như vậy vì chẳng cần giáo viên chất lượng, chẳng cần đào tạo giáo viên.

Túm quần, nói đến Apax mà nói đến chất lượng là điều hài hước nhất đời. Bày đặt tiên phong đưa công nghệ vào lớp học, láo dễ sợ. Tấm bảng tương tác, quay phim lòe người mà gọi là công nghệ thì chỉ lòe mẹ nào không biết. Công nghệ Edtech thật sự là hệ thống LSM, apaptive learning. Ai có học Voxy đều biết, tùy theo kết quả làm bài của học viên, hệ thống tự phân chia lượng bài tập, loại bài tập theo level riêng biệt, do đó mỗi người đều có một study plan chuyên biệt phù hợp. Người học còn có báo cáo chi tiết từng loại kĩ năng, từng điểm ngữ pháp mình yếu hay mạnh và mình cần tập trung vào gì để cải thiện khả năng. Đó là một phần công nghệ thực sự. Chưa kể đến AI này nọ.Apax tuổi gì mà láo láo. Phát cho học viên mỗi đứa một cái iPad như bọn Hàn Quốc chỉ tổ làm bọn trẻ trở thành zoombie chứ hay ho gì. Nghe cái gì dính đến Shark Shark là thấy sặc mùi commercial và truyền thông bịp bợm rồi.
@ngocdiep79 Bạn nói chuẩn quá, mình phải đăng ký vào bình luận ngay
@ngocdiep79 Ơ bạn này nhầm rồi chứ con chị gái mình cũng học 3 năm ở Apax thấy giáo viên bản ngữ nó có chứng chỉ cả mà, lúc mới đầu tư vấn nó cho xem thông tin giáo viên hết. Giáo trình cũng của mỹ chứ hàn đâu chỉ có cái phần mềm nó của hàn thôi. Với nói thật theo mình con tầm 4 5t cứ cho nó học Apax đi, học trung tâm 3 tiếng 1 tuần rồi có phần mềm ngày nào chị mình cũng mở ra cho nó học có khi hơn 8 tiếng một tuần ấy. Đưa cháu đi học nhìn nó nói với thầy nước ngoài như chim hót mà sướng lỗ taiii
Lee JunKi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Học ít thôi, học nhiều chỉ tổ đầu to mắt cận, cần gì học lắm nếu có tố chất vẫn giỏi như thường
con tôi thì chắc lên cấp 2 tôi mới cho thêm nếm j thì thêm nếm
để cho con nó còn có tuổi thơ dữ dỗi tí chứ
sểnh ra là lại học
mình nghĩ còn oải nói j con nít
Frank0919
ĐẠI BÀNG
5 năm
@traibongtron1 Bác nhầm như cháu nhà em đang học i-Garten thì mỗi tuần chỉ học 2 buổi, mỗi buổi chỉ học hơn tiếng thôi. học kiểu phương pháp STEAM, học sinh học khoa học, công nghệ, kỹ thuật, nghệ thuật và toán học hoàn toàn bằng tiếng Anh. Thông qua quá trình học các kiến thức khác, tiếng Anh của các em được tiếp nhận tự nhiên hơn, hình thành nền tảng ngôn ngữ vững chắc như một công cụ chính thức để tư duy và làm việc. Học tiếng anh nhưng không chỉ giỏi tiếng Anh mà còn có kỹ năng giải quyết vấn đề, khả năng tư duy sáng tạo, nhận thức rõ hơn về thế giới xung quanh nữa mà bác, khác j học mà chơi đâu
CuTiHeo
TÍCH CỰC
5 năm
@Frank0919 Con em đang học mầm non, nửa em muốn cho học thêm tiếng anh, nửa lại lo lắng ko được, khó nghĩ quá ạ 😔
Frank0919
ĐẠI BÀNG
5 năm
@CuTiHeo Theo em thì học được rồi bác ạ. Học tuổi này là hợp lý về khả năng nhận thức và tiếp thu
Bienvagio
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con bác mấy tuổi học lớp mấy ạ? con em 5 tuổi đang phân vân có nên cho học tiếng anh ko đây ạ
Handsome229
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Bienvagio Dạ hơn 4 tuổi bác ạ. Em thấy tầm này học được rồi ạ, đang tuổi tiếp thu tốt ạ
HeoMinhHa
ĐẠI BÀNG
5 năm
chung câu hỏi trung tâm tiếng anh apax có tốt không? thấy mấy phụ huynh ở lớp Bin nói tốt nên mình muốn tìm hiểu 😃
Banmaixanh19
ĐẠI BÀNG
5 năm
@HeoMinhHa có học thử mà bác ơi
apax cho học thử 3 buổi hay sao mà
cho qua vài buổi coi tnao
HeoMinhHa
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Banmaixanh19 Thế hử bác? em đang tìm hiểu sơ bộ thôi cũng chưa tìm hiểu kỹ lắm, cho em xin cái link em vào ngó tường tận cái nào bác?
Banmaixanh19
ĐẠI BÀNG
5 năm
@HeoMinhHa bác cứ search gú gồ apaxenglish.com nhá, ra liền, full box vào đó mà xem
Tùy thôi giờ trẻ con học tiếng anh sớm cũng nhiều
2 bác cứ nghiên cứu cho kỹ đi ạ. rồi chốt
chứ quả này em chưa có tí kinh nghiệm này nên cũng chịu chết
CuTiHeo
TÍCH CỰC
5 năm
Bé mầm non thì hướng cho con học theo chương trình quốc tế được không các mẹ. Kiểu song ngữ ấy. Có sợ nặng hay khiến con khổ thân gì không. Vk Ck em đang muốn cho con theo học một trường mầm non như vậy mà hơi băn khoăn. Sợ mình kỳ vọng rồi áp đặt con khiến con lại sợ học.
Hoppit178
ĐẠI BÀNG
5 năm
@CuTiHeo Vào song ngữ chương trình học chủ yếu là kỹ năng mềm or cho trẻ tự khám phá phát triễn kĩ năng nhiều hơn là so với học chữ.hai đứa cháu nhà t học thấy chúng nó rất ổn đấy bạn
trẻ con tầm mấy tuổi thì bắt đầu nên cho học ngoại ngữ vậy
Frank0919
ĐẠI BÀNG
5 năm
@fRzzy. Theo em thì chừng 3-4 tuổi là học ok rồi bác ơi, vì tầm này đang tuổi nhận thức, tiếp thu tốt, nên cho con học ngôn ngữ thứ 2 là hợp lý. Muộn quá thì trí não con được lấp đầy bởi nhiều thứ nên khả năng tiếp thu nó sẽ giảm đi nhiều ạ, đó là ý kiến cá nhân của em, nhà em cũng cho con học từ 4t ạ
F1 nhà em đang học equest đây thấy ko ổn lắm
muốn đổi chỗ khác cho con 😕😕😕😕😕😕😕😕😕😕
Em thấy vợ bác nói đúng rồi đấy, Apax leaders có dạy theo phương pháp ESL khá hay, giúp các bé tư duy phản xạ tiếng anh 1 cách tự nhiên nhất, nhuần nhuyễn nhất. cơ sở bên này cũng tốt mà lại độ phủ cũng rộng nữa
Chốt lại là em thấy đáng tiền đấy
@Diệp Minh Thành Ok bạn cứ cho con học đi còn lại không ai dám học đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019