Trước khi muốn cài đặt Windows 11, anh em hãy đảm bảo rằng máy tính có chip TPM
Rất hay và hữu ích!/6 người
mig0
một thángBình luận: 81
lilw
TÍCH CỰC
một tháng
Bài có đầu tư, nhưng việc ko có chíp TPM mà bảo bye là ko đúng. Thích thì nhích thôi, thế giới công nghệ sinh ra để phục vụ con người. Ko việc gì phải bye nó cả, chạy đua phần cứng chỉ là chiêu trò thúc đẩy doanh số bán sản phẩm thôi. NSX nào cũng muốn bán được sp nên làm trò là chính. Bây giờ người ta quan trọng là phần cứng chạy bền lâu và được support tốt. Cái TPM này MS đòi hỏi vớ vẩn =))
Cần chấp nhận thôi. Ai muốn chấp nhận rủi ro thì bypass. Smartphone đã yêu cầu tiêu chuẩn bảo mật khá cao, cũng đã yêu cầu có cái tương tự tpm từ lâu rồi. Máy mac cũng đã có chip bảo mật t2 mà Windows đến giờ mới bắt buộc tiêu chuẩn tpm tính ra là quá chậm đó
Hp8470p đời tống vẫn còn chạy phà phà đây
Không có thì mua lẻ rồi cắm thêm vào main, kaka : https://hocceo.com/wp-content/uploads/2021/07/Chip-TPM-2.0-la-gi-2.jpg
Mình 6 máy, chỉ có 1 máy có TPM. vẫn cài và dùng bình thường, có cái còn 9 năm rồi vẫn cài được mà!
Đến Macbook còn chạy 11 phà phà thì bài này có ý nghĩ j ta @@
Thử lên win 11 mấy lần nhưng cứ bị lỗi. Yên vị vâyh
giao diện đẹp nhưng dùng toàn lỗi vớ vẩn , win 10 vẫn là chân ái , đợi 1 tgian nữa vậy
Cài bình thường, intel core dual còn win11 đc nè. E5800 gắn ssd chạy win11 phà phà
Này là có chip TPM phải ko add?
Ảnh chụp màn hình 2022-05-17 220511.png
tìm mãi mới thấy 1 người chuyên windows giữa rừng a pồ mác búc
Không cần chip đời 8, ko cần TPM vẫn cài bình thường
máy cùi vẫn có win 11 nhé, cần quái gì tmp
mình đang dùng win11, thấy bình thường, không hào hứng mấy!
may quá máy mình ko có, khỏi phải lên
@mig0
Có chỗ nào bán chip TPM về để gắn vô laptop không bạn? Máy mình cấu hình mạnh mà không thấy có chip này...
@tamdinh69 cài bằng USB rufut, mua làm gì ;D
@Quân Lực Hạng 4 À ok anh. Em đã tìm hiểu được thông tin này.
Máy mình chip đời 7 ko hỗ trợ nâng cấp nên chỉ dừng ở win 10 thôi và ko muốn mấy time để cài mới
Nếu mua máy mới thì đã được cài sẵn Win 11
Nghĩ nó chán
máy tau chip thế hệ thứ 5, vẫn chạy phà phà.. cảm giác mượt hơn w10, w7 luôn.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019