Trường học dành 15 triệu USD mua 26 ngàn iPad cho học sinh

Didu
28/6/2012 17:1Phản hồi: 181
Trường học dành 15 triệu USD mua 26 ngàn iPad cho học sinh

Một ngôi trường hợp nhất trung học cơ sơ và phổ thông tại San Diego, Mỹ vừa ký một hợp đồng mua iPad trị giá lên tới 15 triệu USD với Apple nhằm cung cấp cho các học sinh của mình công cụ học tập tốt nhất. Có tổng cộng 26 ngàn iPad mới sẽ được Apple bàn giao cho nhà trường, chúng được trang bị cho 340 lớp học ngay trong mùa thu năm nay và được coi là chương trình trang bị iPad cho giáo dục lớn nhất từ trước tới nay. Các học sinh thuộc lớp 5 và lớp 8 cũng như một số học sinh phổ thông của trường sẽ có điều kiện sử dụng iPad như là công cụ học tập, nghiên cứu.

Theo Peter Oppenheimer, giám đốc tài chính của Apple thì đơn hàng này được chia làm hai giai đoạn với 10 ngàn chiếc cho giai đoạn đầu, số còn lại sẽ được hoàn thành trong thời gian tới. Đây được coi là một hợp đồng nằm trong chương trình gây quỹ mang tên Proposition S, nhằm huy động tài chính cho những thiết bị công nghệ hiện đại cho các trường học địa phương. Trường học tại San Diego được nhắc tới sẽ đặt mua toàn bộ iPad 2 bản 399USD, sau khi giảm giá theo chính sách dành cho giáo dục của Apple, mức giá sẽ vào khoảng 370USD một máy.

Nguồn: Cult of Mac
181 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá rẻ.
Nền giáo dục của họ thật là phát triển.
thinh9191
ĐẠI BÀNG
12 năm
trường này nhiều tiền nhỉ 😁 Việt Nam bao giờ có 1 ngôi trường chịu chơi như vậy nhỉ :p
@thinh9191
@thinh9191 Bõ 1 đống tiền ra đống học phí thì được thôi chứ có gì khó đâu bác.
@thinh9191 Vn thì chắc phải đợi vài thế kỉ nữa may ra mới chịu chơi như thế đc.hehe.:D

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
chịu chơi thế.
Kiểu này vừa học vừa bắn Angry Birds =))
kimanbn
TÍCH CỰC
12 năm
Cố gắng mai sau con cháu mình được như thế. Chứ tình hình thi tốt nghiệp THPT đỗ gần 100% như năm nay thì phải đến năm 3xxx VN mới có giải Nobel khoa học
kimanbn
TÍCH CỰC
12 năm
@chumzuizui Nói thật cái thi tốt nghiệp THPT mà thi nghiêm túc chắc phải trượt 1 nửa. Đấy là điều ai cũng biết rồi!
@kimanbn như thế nào mới gọi là nghiêm túc..nghiêm túc từ các kì ktra rồi mới hãy xét nghiêm túc trong kì thi..hỏi có ai đi học mà không 1 lần..
phucneo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kimanbn tại nước mình tỉ lệ đậu cao quá nên ko cần, bên đó chắc nó học ko bằng mình nên mới trang bị tối tân như vậy...hahaha
@phucneo Chắc tỉ lệ phao đông quá mà hihihi
webelieve
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hổng biết khi nào ở Vn có vụ này nhỉ. 😁
trungtc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sướng thiệt...
ôi trường việt nam sắp mua rồi 😁
ngon quá
Ở VN mà kiểu này chắc mất sớm :]]
Blue_Bird
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pinpin Câu này là ý gì, có phải muốn nói người việt nào cũng tham ko? Ngu vkl.

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
@pinpin Bác nói quá chuẩn, đến đi xem 3D còn bị mất kiếng nữa là 😁
Bên đò thì chắc nhà ai cũng có nên cũng bình thường thôi, vn mình mà trang bị như này chắc mang tiếng chơi chội lắm
dangphi95
TÍCH CỰC
12 năm
VN thừa sức làm mấy cái này...nhưng tại ý thức quá kém nên ko ai dám trang bị cho hs cả haizzz...
linhduon55
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dangphi95 nói vớ vẩn
dangphi95
TÍCH CỰC
12 năm
@linhduon55 vở vẩn chỗ nào hả bác? e nói ko đúng àh...bác cứ thử bỏ tiền ra trang bị 1000 máy xem...hôm sau còn đủ 1000 máy ko? hoặc...còn đủ 1000 máy rồi nó có nguyên vẹn ko?
sucsong1
TÍCH CỰC
12 năm
chơi cái này chuẩn hơn. Quản lý được nội dung truyền tải đến học sinh.
Nếu để học sinh nó tự mang máy đến thì có thánh mới biết nó làm cái quái gì trong quá trình học
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
Sướng qúa ta!
Trường quốc tế bên sài gòn pearl cũng bắt đầu học trên ipad đấy các bác nào có điều kiện cho con wa đấy học cho hoành tráng nhé. Với lại dó là chung cư đẹp nhứt vn mà.
shakalaka
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pjdepzaj2407 học phí tình = usd .:eek:
@shakalaka Trường quốc tế mà bác, với những gia đình ở đó toàn người nước ngoài nên tiền với họ không thành vấn đề. Việt nam cũng không thua kém các nước trên thế giới đâu nhé.
hp1503
ĐẠI BÀNG
12 năm
đối vs họ ipad là bt, còn dân VN thì ipad như thứ xa xỉ rồi, vậy nên họ làm thế này thì cũng k có gì lạ 😆
heliosy
TÍCH CỰC
12 năm
@hp1503 ai nói với bạn như vậy ??? người nước ngoài cũng coi Ipad là 1 thứ xa xỉ nha bạn 😕
Sireto
TÍCH CỰC
12 năm
Nó mua chắc để bán sách điện tử luôn, khỏi tốn giấy.
@Sireto Quản lý học sinh từ nhà trường và gia đình nữa....
ko biết bao h vn mới trang bị cho học sinh được như vậy nhì, nếu có chắc tính phí vào bố mẹ hócinh mất
sướng thế...
15tr USD / 26000 = 580 USD/ cái iPad. Mua sỉ gì mà mắc quá dz :|
Hay là khai gian ăn chênh lệch rồi ;)
ZARG
ĐẠI BÀNG
12 năm
@The Incredible Thế mua máy xong không mua Apps à, ai như Vn chơi đồ chùa :-j
@The Incredible Mình nghĩ có tiền bản quyền ứng dụng sách giáo khoa nữa .
@The Incredible Chắc là bao gồm cả nội dung nữa bác.

Sent from my LT15i using Tinhte.vn
@The Incredible Có thể ko phải 16G wifi +tiền thuế+ vận chuyển+ sai số thì con số này chấp nhận được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019