TIKI Freeship June

TIKI Freeship June

Trường hợp nào chưa cần đi làm CCCD gắn chip? Sao có người cần trình giấy khai sinh?
Rất hay và hữu ích!/31 người
Nam Air
2 thángBình luận: 223
Anpen
ĐẠI BÀNG
2 tháng
chẳng hiểu sao, dân tình ùn ùn đổ xô đi làm như kiểu ko làm là có biến luôn hay sao ý, đi ra ngó mà ko chen hay xếp hàng nổi, thôi đi về chờ sau vắng bớt rồi làm. Thẻ cứng 12 số hạn đến 2030 rồi chẳng việc gì phải vội vàng chen lấn làm gì cho mệt cả.
@Anpen Đủng rồi thấy dân đi làm chen lấn ngó cực khổ
Có ai như mình, mới làm cccd năm ngoái, nay thấy cccd gắn chip sịn quá nên năm nay làm tiếp ko, mặc dù còn lâu mới hết hạn sử dụng
@hoangthecuong97 Cái gì mới là tôi cũng thích
@hoangthecuong97 Giống tui, nhìn CMND cũ thấy chán quá, nên đã đi đổi, mà bị hẹn tới 3 tháng mới có
@hoangthecuong97 Thong thả thôi
@Tung nguyen photography Giống tôi
Đừng nói nữa, quất đi em
bachdoc01
ĐẠI BÀNG
2 tháng
gắn chip sợ quá thôi để 10 năm nữa làm cho đỡ sợ 😆
garish
ĐẠI BÀNG
2 tháng
CMND của mình còn hsd tới 5 năm, mà không hiểu sao ngoài phường cứ cho người vô hối đi làm
@garish Thì làm đi cho đẹp, mình muốn có đứa hối đứa gọi mà đếch có ai, nên phải tự vác xác lên quận làm
Akai Kyara
ĐẠI BÀNG
2 tháng
cũng dc
Cảm ơn Mod vì những thông tin hữu ích trên!
khacminhrt
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Nửa đêm đi làm cho nó vắng
burgboy
TÍCH CỰC
2 tháng
Xin hỏi mod là CMND 12 số (không phải CCCD) mà thời hạn còn tới 2030 có cần phải làm lại thành CCCD có gắn chip ở mốc 40 không. Còn 1 năm mới tới mốc 40.

Cảm ơn mod.
@burgboy Nếu trên thẻ đã ghi rõ hạn đến 2030 thì đến năm đó mới cần đổi
@burgboy Trường hợp của bác khi nào làm cccd mới cũng được, khi nào thong thả thì làm, không vội đâu ạ.
@burgboy Còn hạn thì cứ thong thả sài thôi bác lo gì
burgboy
TÍCH CỰC
2 tháng
@Nam Air Cảm ơn Mod.
Vì thông tin là mốc tuổi 40 khi làm CCCD.
@burgboy CCCD nó có ghi hạn trên thẻ, nếu năm 38t cấp thì năm 60t mới phải đổi
ckd
TÍCH CỰC
2 tháng
K hiểu ng viết lấy thông tin ở đâu về việc hộ khẩu tỉnh k làm cccd ở https://tuoitre.vn/tu-1-5-tphcm-se-cap-can-cuoc-cong-dan-gan-chip-cho-nguoi-tam-tru-20210429213214052.htm.
@ckd Bài báo là từ 1/5, hôm nay mới 30/4.
ckd
TÍCH CỰC
2 tháng
@Nam Air Bác bác, vậy là bác nên sửa phần người tạm trú lại phải k?
@ckd Mình đã bổ sung thêm trong bài, cám ơn bác.
ckd
TÍCH CỰC
2 tháng
@Nam Air Bác thật tuyệt vời
TranAnhdh
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Vụ giấy khai sinh còn lý do nữa. Nếu trên hệ thống chưa có thông tin của mình thì họ cũng yêu cầu phải có giấy khai sinh để nhập nhé, dù cmnd và sổ hộ khẩu đầy đủ ngày tháng năm sinh và khớp nhau.
Mình làm từ 14/3 đến nay vẫn chưa có.
@duchaitp Đây 1 tháng 10 hôm có
@Tung nguyen photography Đây hẹn 3 tháng
@hoangminh2018 Đây chả hẹn gì .thằng bạn làm cùng thì 20 ngày có.tôi thì đúng 40 hôm mới có
No.1.new
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Theo các bác những pác sinh năm 82 có nên đi làm không? Vì năm sau đến hạn 40 tuổi, nếu làm thì chỉ sử dụng chưa tới 1 năm phải đi làm lại nữa
@No.1.new Năm 38t làm thì năm 40 ko phải đổi nữa. Luật căn cước có ghi rõ điều này
@No.1.new Sn82 làm mới được rồi bác, cấp hạn dùng tới 60t.
Cccd mình còn hạn đến 2039 lận
Còn thời hạn cmnd thì đi làm cccd gắn chip để làm gì nhỉ?
@nospecial Làm thẻ mới cho đẹp, CMND nhìn xấu quắc
yellowcard
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Anh em nào CMND hay căn cước còn hạn sử dụng từ từ rồi đi làm. Chứ giờ tụi nó chạy chỉ tiêu nên nó làm ào ào lấy số lượng.
Làm xong mấy tháng trời nó chưa trả được Căn cước cho. Làm từ tháng 2 mà chắc phải đến tháng 7 mới nhận được căn cước. Bực mình lắm
@yellowcard Chuẩn,đợi tới tháng 10 rồi làm 1 lần luôn cho khoẻ bác nhỉ😁
đi đâu mà vội. biêt dâu 1 2 năm sau lại bắt đổi sang căn cước công dân mới loại khác mất công đi làm nữa.
@dai van nguyen CCCD lần này gắn chip và song ngữ thì khó có loại khác thay thế
Sao lại còn hạn từ 2 năm trở lên. Chả nhẽ dưới 2 năm là buộc phải đi làm lại? Hạn 15 năm từ ngày cấp thẻ cmnd cơ mà,m
port2life
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Cmnd/Cccd cũ còn hạn thì để sau 1/7 đi làm Cccd gắn chip là đẹp!
Đa số là các phụ huynh cứ nghe làm thẻ cccd là cứ rộn ràng lên tất bật nôn nao
zhongwu
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Tôi chả hiểu giờ vẫn vòn người bị làm giá chuyển phát, giá mặc định nội tỉnh 15-20k. Ngoài mức trên yêu cần xuất hóa đơn rồi khiếu nại cho chết đứa đó coi, và đơn vị công an chứa chấp gian thương trong cơ sở để tham nhũng khai giá. Lớn rồi có điện thoại có camera có mạng internet, mất công đến chờ 2h-3h sao không thêm dăm phút bù giờ để ghi bàn hử.
@zhongwu Bậy bạ, ko nắm rõ quy định thì đừng phát biểu linh tinh, từ 2018 nội tỉnh đã là 30k. Có văn bản đàng hoàng, vào đây mà đọc.

http://www.vnpost.vn/Portals/0/Bang cuoc cac DV/1268-qd cuoc HCC.pdf

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019