TIKI Freeship June

TIKI Freeship June

Trường hợp nào chưa cần đi làm CCCD gắn chip? Sao có người cần trình giấy khai sinh?
Rất hay và hữu ích!/31 người
Nam Air
2 thángBình luận: 223
IQ52
TÍCH CỰC
2 tháng
xác định lại giới tính =))
@IQ52 Tìm lại chính mình.
tất cả thẻ CMND cũ đều phải làm lại dù còn hạn. Ngành CA đang căng mình làm đêm ngày cho kíp tiến độ chính phủ giao
@Son Thai Ha Nhảm nhí
Mình thay đổi nơi cư trú, tách khẩu từ huyện này sang huyện khác nhưng vẫn trong tỉnh. Vậy có phải đi làm lại trong đợt này không các bác ơi
@nguyenqthin Không cần
@hoangminh2018 Cám ơn bạn, đổi hộ khẩu thôi mà giam hơn 3 tuần, sợ bị quá hạn làm CCCD đợt này. Nếu vậy cứ từ từ, thấy mọi nguời ở chỗ mình họ chờ đợi mà mệt mỏi, chưa tới lúc làm hơi đâu phải bon chen cho mệt
@nguyenqthin Mình mới đi làm ngày 27/04 ở Gò Vấp, chờ 4 tiếng, hẹn sau 3 tháng đi nhận CCCD mới
qua2007
TÍCH CỰC
2 tháng
từ 1/5 hcm làm cccd cho cac tinh nhưng có áp dụng cho lần đầu không admin, mình ở nhờ ko làm tạm trú thì làm dc ko
Cho mình hỏi chút!!!
Mình ở tỉnh, giờ mất CMND và muốn làm CCCD tại TP Hồ Chí Minh thì cần những thủ tục gì vậy mấy bạn. Mấy nay tính zề quê làm. Mà đọc được cái này cũng đỡ. 😃
Roun88
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@vanluomckd CCCD lần đầu phải làm tại nơi thường trú, lần sau ở đâu cũng được. Giờ bạn muốn làm ở tp thì phải có hộ khẩu ở tp. Hiện tại làm CCCD ở tỉnh người ta làm cả ngày nghỉ, bạn tìm hiểu thêm tại địa phương nha.
giả sử năm nay 24 làm cccd cái qua năm lên 25 là mình phải làm lại à?
@maulanhonline không cần, nếu làm trước mốc cần đổi 2 năm thì không cần làm lại mà đợi đến mốc kế tiếp mới làm nha bác

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019