TTBC16: Điện thoại chụp hình đẹp

cuhiep
27/1/2017 0:30Phản hồi: 220

Apple iPhone 7 Plus chiếm hơn 30% bình chọn, dẫn đầu bảng xếp hạng điện thoại chụp hình đẹp năm 2016. iPhone 7 Plus và LG V20 là hai chiếc điện thoại trong tốp 20 được trang bị hai camera. Ba đại diện cao cấp nhất của Samsung kể cả Note 7 đều đứng vở vị trí cao. Sony có XZ, HTC có HTC 10 và Google Pixel và Pixel XL tuy không bán chính thức ở Việt Nam (V20 cũng thế) nhưng cũng vào tốp 10.
220 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Theo mình thì thứ tự như sau:
iPhone 7 Plus
HTC 10
LG V20
Google Pixel/Pixel XL
S7 (S7 Edge, Note7)
iPhone 7
XZ
@cuhiep
Ông thờ ai phôn cả việt nam ai cũng biết mà.
Huydola
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuhiep Ip7+ màu da người lên như vậy mà bảo là nhất?
BOOTLOADER
TÍCH CỰC
7 năm
@cuhiep Chụp hình mọi loại iPhone gọi S7 bằng ông nội của ông ông nội
anhkhoa0412
ĐẠI BÀNG
7 năm
@BOOTLOADER Có gọi bằng cụ tổ thì tôi vẫn chọn iphone chứ không chọn samsung. Đã 1 thời gắn bó với samsung , nhưng khi đã dùng iphone thật sự ko còn muốn dùng điện thoại nào khác nữa . Happy new year.
Có ai k cầm ip 7 mà bình chọn k sao cao quá z 😁
@gotomo Mình đây bình chọn xong mới mua gần tết còn tăng giá
neo_noe_one
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đáng nhẽ S7edge phải dẫn đầu mới đúng. Chụp xoá phông trên ip7 plus thì nên được gọi bằng cái tên mà trước đây người ta hay gọi các tính năng đưa vào chỉ để quảng cáo của Samsung - gimmick feature
gaucon3503
TÍCH CỰC
7 năm
@Huydola Ổng sống vì Apple, thế mà cũng hỏi. 😁
@Huydola Tôi sống cho tôi và tôi nghe thị trường quyết định hay hơn chuyên gia đấy. So what's up?
Đỡ hơn mấy ông sống vì quảng cáo suốt ngày ra rả chuyên gia này chuyên gia kia, mà lỡ ng ta chê thần tượng mấy ông phát là quay ra chửi.
zzkiuzz
TÍCH CỰC
7 năm
@cuhiep Nông cạn.
7+ ngoài chụp xóa phông (ảo, xóa như kiểu giả lập quá đáng) thì chất lượng chụp còn thua cả xiaomi mi5s!
@thanh_nhan mình thấy ip 7 plus chụp ảnh vẫn là đẹp nhất.
cái này là kiểu fan bình chọn thôi =)) chắc chưa cầm máy đã bình chọn
@01672051566 Dễ có mấy ai sử dụng vài ba con cao cấp trên mà so sánh đâu vì vậy mình không bình chọn Mà lg 20 có nơi nào bán đâu muốn mua toàn bắt đặt cọc mới có hàng
thôi đừng có trưng ba cái poll nhảm tự sướng - vô giá trị này lên nữa anh ơi, nước ngoài họ nhìn vào dị lắm, chỉ chứng tỏ các anh là cái động ifan chứ chả có tí chuyên môn gì =))
@ngaytada vãi cả nước ngoài nhìn vào?
chắc đt mình thích nó không dẫn đầu đúng không?
@cuhiep Mình bình chọn cho em Asus mà không thấy trong bảng, buồn 1 tí
khoa471989
TÍCH CỰC
7 năm
@ngaytada Đúng thứ trẻ trâu não ngắn. Xài dt dỏm nên ghen ghét chứ gì.
@ngaytada Trẻ trâu và cay cú vkl, chắc đt nó thích ko đc số 1 nên nó cay, biến cmm đi =))
Mềnh thì:

1. Iphone 7 plus
2. HTC10
3. Iphone 7
4. Huawei gr5 2017
Đt chụp đẹp nhất có lẽ 7+ chưa phải mạnh nhất. Nhưng để trung hoà tất cả các thứ về camera thì 7+ Xứng đáng tốp 1
trong tất cả máy được bình chọn máy nào mình cũng cầm trên tay rồi nhưng chưa thử chụp hình , hic tại vì bán phụ kiện Đ T , tinh tế kêu gọi bình chọn thì cứ đoán bừa phứa đề nhận code may mắn thôi he he.à mà mọi người cho hỏi là bao giờ quay số ạ....@hóng.com
@langtu_haohoa_binhduong Đc tiếp xúc điện thoại nhiều, không thử để đưa ra nhận xét, lại tham gia đoán bừa để nhận giải... ích kỷ quá 😁
@langtu_haohoa_binhduong Quay rồi bác ơi. Trên youtube Tinhte đó😁
Ấy cha toàn mấy mắc tiền 😃
Hôm qua e đi mua giấy tiền vàng mã cúng ông bà, thằng chủ Shop hỏi có mua iPhone 7 Plus cho các cụ không ? Máy này chụp hình đẹp lắm để các cụ tự sướng.
E hỏi lỡ ông bà ko biết dùng thì sao, nó liền nói Steve Jobs xuống dưới đó rồi, ổng sẽ mở khóa training cho các cụ, cứ yên tâm. Thế là tui mua!
Xong nó hỏi có mua case bảo vệ hok, e OK
Sau đó nó hỏi mua tai nghe Bluetooth không, e cũng OK
Rùi thằng đó hỏi có mua cục sạc dự phòng không, e hỏi sao phải mua? Nó nói xài hết pin thì sao, vậy là e mua thêm cục sạc!...
Cuối cùng e trả xiền và xin thằng chủ cái namecard, nó hỏi e xin làm cái giề?
E nói: "Tao đốt namecard mày cho ông bà tao, lỡ cái iPhone có hư thì các cụ tìm mày để bảo hành" !
Kết quả xứng đáng cho iPhone 7 Plus. Siêu phẩm của năm 2016...
Iphone 7+ ngoài tính năng xoá phông, cái tính năng 2x vẫn giữ nguyên độ phân giải theo cá nhân đánh giá nó còn hữu dụng hơn vì mình thường xuyên sử dụng tính năng này.
haiaune
TÍCH CỰC
7 năm
Mình đã xài và thấy pixel xl là đẹp nhất trong dòng android, đã từng xài xz,htc10,s7, tiếc là chưa có cơ hội xài 7+ nên không có đánh giá. Giờ đang xài cùi bắp và chụp hình bằng lumia 950, ước gì em 950 này chạy android
@haiaune mình thích HTC 10 hơn trong nhóm Android vì dung hoà được chất lượng và màu sắc. Pixel hình chất lượng cao nhưng màu sắc không đã bằng HTC 10.
tandat84
ĐẠI BÀNG
7 năm
@haiaune Minh cug dag xai 950 đê chup ảnh, e nó chup rất tốt tiec la ko ai dùng
Ip7 plus vẫn trùm 3 xã ha cuhiep
YABO
TÍCH CỰC
7 năm
Thích iphone ở chỗ chụp hình không cần phải canh chỉnh, vì những ng không chuyên về chụp ảnh như mình cũng có thể cho ra đc những bức ảnh tương đối. Tuy camera iphone không phải đẹp nhất, nhưng dễ sử dụng nhất trong các smartphone
Hoainam.
TÍCH CỰC
7 năm
@minhcuongpro1234 Bạn này nói chuẩn ko chỉnh được. Điện thoại mình chỉ chụp ảnh mấy nhóc đưa lên face còn mình thích chụp ảnh sao chất lượng ảnh thật nét rồi chọn pic đẹp đi rửa. Công việc còn lại thợ ảnh lo. Nên mình rất thích điện thoại chụp hình nét tiêu biểu như em 808 pureview. Hic. Đang dùng j7 prime chụp 😔
@minhcuongpro1234 Xác nhận là mình chụp hình bằng điện thoại để up facebook
Còn hình làm việc chụp bằng Leica, Nikon 😁
diephonam
TÍCH CỰC
7 năm
@Yas Chính xác!!
@Yas e cũng thấy ip chụp ảnh cũng đẹp,nét hơn mấy con kia
Mình cầm ip7 mà chả pjt mà bình chọn!😆
PTTiT
TÍCH CỰC
7 năm
Công cu Hiệp bỏ ra nâng bi cho chức năng xoá phông đúng là không uống phí. Apple mà không trả tiền công quảng cáo cho cu Hiệp thì quá là phũ
Lm s bình chọn đc v ?
Ko tin đc IP7+ chụp ảnh đẹp nhất ?
Vậy là mấy bài so sánh bác Tuấn phí phạm trên diễn đàn này !

Á Đù! IP7 còn đc xếp thứ 5 luôn.... Hahaha.... Thôi thua !

Ip7 đc xem là mất tích trong các bài so sánh camera trên tinhte này mà đc xếp thứ 5 ? Chuyện j đang xảy ra vậy ?
@hsdhnh 😆)) có khi nào bác Tuấn dính ban vì chê cam ip k 😃))
phoenixna
TÍCH CỰC
7 năm
@hsdhnh Bạn chẳng biết cái j gọi là công nghệ chụp hình đỉnh cao trên sờ mát phôn j cả. Dân đen c to như tôi, tay cầm 1202 mà vẫn chọn ai phôn 7 bờ nút nè. Tiếp thu công nghệ đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019