Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

TTBC16: Dòng TV trên 40 inch được yêu thích nhất

agp8x
24/1/2017 2:51Phản hồi: 87
TTBC16: Dòng TV trên 40 inch được yêu thích nhất

Sự kết hợp giữa Android TV và mức giá mềm có lẽ là yếu tố giúp Sony W800C trở thành dòng TV có kích thước trên 40 inch được các thành viên Tinh Tế yêu thích nhất, dẫu đã ra mắt từ 2015. Nối tiếp ngay phía sau là H5150, một mẫu TV FullHD giá mềm của Samsung. Vị trí thứ 3 và 4 được chia sẻ bởi 2 mẫu TV cao cấp của Sony là Z9D và X9300D. 3 đại diện của LG góp mặt trong top 10 là E6 (thứ 5), EG910T (thứ 6) và LB551T (thứ 9).

87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lúc nào quay nhỉ? 😁
3 ông lớn chứ chả có ai 😁
Mình rất ít khi xem tivi. Khi muốn xem tin tức thì dùng máy tính, xem phim cũng dùng máy tính hoặc ra rạp.
Ko biết có ai giống mình ko 😆
@adagioleonard Bạn chưa có gia đình, nhà cửa có thể là cả 2 đúng không.
@adagioleonard Me too. Mấy năm ko động đến tivi
@adagioleonard Nghe bác nói đoán bác chưa có nhà riêng 😁
Em ở trọ nhưng vẫn khoái con Tivi 😃
ngnhutnam
ĐẠI BÀNG
7 năm
@adagioleonard mình cũng rứa. mà tết này có đổi cái tivi cho nhà, trải nghiệm cũng lạ lạ. smart tv bh ok lắm. lướt web coi youtube quá ok. nó cũng đáp ứng gần như đầy đủ mấy cái kia, màn hình trong trẻo, mượt, loa to, hát kara hay coi mấy phim bản đẹp mà mới ra rạp thì cũng đã kaka
Kang Vũ
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quevietnam2015 Có thể tivi để lên mạng cũng không luôn, có tivi lên youtube, coi full HD con trâu con rắn to chà bá, màu sắc sống động thì mới biết là sướng thế nào.
- đang xài 43kdl800c - 2 lần gọi nhân viên xuống kiểm tra nhưng cục nguồn kêu xì xì rì rì vẫn không hết khi đứng gần.
superx2016
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con w800c đời 2015, H5150 đời 2014 ... mấy ông toàn vote cho TV nhà dùng thì đúng hơn 😁
@superx2016 mình chính là một trong số những ng vote w800c, và mình dùng LG =))
@vqt907 bác có phải ae sinh đôi của em không 😁
@superx2016 W800C vẫn đang tiếp tục bán và sẽ update android 7.0 trong tương lai nhé 😃

Chiếc Tivi Hãng "KHÁC" ae bình chọn đây :v :p 😁
SONY, LG, SAMSUNG áp đảo...

p/s: Đang sài con LG 55UH770t phải nói là quá tuyệt vời 😆
Không hiểu mấy ổng vote cho mấy con khủng làm gì khi bản thân chẳng mấy người mua nổi mà trải nghiệm thì lấy đâu ra kinh nghiệm mà đánh giá chứ.
Nhà mình cũng xài 43w800c nhưng có đợt bị lỗi phần mềm có hình không có tiếng và không tắt được bằng điều khiển 😁
teoteo_tt
TÍCH CỰC
7 năm
@smile_nice90
Nhà em cũng định mua con 43, thôi chắc mua con 50 vậy :D
@teoteo_tt giờ mà bác mua 43 inch thì chỉ để phòng ngủ thôi. ít cũng phải từ 49-55inch trở lên bác ah.
@smile_nice90 Hồi đầu mới ra nó bị lỗi phần mềm mà bạn, giờ xài khá là ngon nhỉ
Con w800c làm thay đổi quan niệm về smart TV, trước đó nhiều người nghĩ android box ngon hơn. công nhận android TV ngon thật, tối ưu rất tốt cho TV, mỗi tội vẫn chưa nhiều app .
@reviewdao.com có một điểm mà Android TV ngon hơn Android box là nó vẫn giữ được công nghệ xử lý hình ảnh của hãng làm TV 😁
cái video độ phân giải thấp mình xem trên lap nhoè nhoè nhưng đem sang TV lại thấy nét lạ thường 😃
saiback
CAO CẤP
7 năm
Đang định mua 49-55" mà chưa biết nên mua con nào, bác nào rành tư vấn em phát.
con sony này ngon bổ rẻ.
ps- các loại tivi 2015 của các hãng thường mắc bệnh ko đủ bộ nhớ. hơi bị ức chế.
@nguyenmanh287 2GB RAM e có thấy báo thiếu bao giờ đâu
@vanlinh2905 Có 8g thôi pa
@dang287 nó trống 7GB. không lẽ cái Android TV chỉ 1GB 😃
Klq... các bác cho e hỏi bây giờ mua cái tv nào làm màn hình chơi game hợp lý nhất nhỉ.
E chỉ chơi đua xe với fifa nên độ trễ cũng không quan trọng lắm. Quan trọng là to chút cỡ 40" là được với giá rẻ rẻ là ngon 😃
matrix103dpi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tivi nhà mình toàn để coi youtube với chơi ps4, đến nỗi không có ăng ten để coi DVB-T2 luôn =))
@matrix103dpi Bác biết đùa ghê . Nhà có điều kiện chơi ps4 mà coi tv bằng anten dvb-t2 làm gì nhỉ
Samsung lác đác vậy thôi ư :v
mà để ý thấy mấy b toàn bình chọn đồ cổ nhỉ. chắc bình cho vui thôi chứ ít tìm hiểu thực tế
@nguyenmanh287 Đồ cổ mới có thời gian để trải nghiệm và đánh giá.
Mấy ai có điều kiện để trải nghiệm các model mới nhất để vote? Bạn có chắc đã được trải nghiệm hết các model mới nhất để đưa ra đánh giá không?
Nhà xài 3 con Samsung mà em vote cho con Oled của LG, quá đẹp quá hịn luôn. Ngoài ra phải vote cho con Sony, Sony 2016 tiến bộ vượt bậc về chất lượng màu sắc luôn. Năm sau có đổi tivi phải mua em Sony mới đc
mitommoc
TÍCH CỰC
7 năm
Người Việt mình vẫn chuộng Sony nhỉ. 😁
@gà múp Em ngắm r bác, ngắm banh con mắt luôn, có thể mắt em k tốt nhưng màu con samsung giờ cũng ổn rồi bác à, có thể do tivi chỉnh chế độ j đó làm màu nó rực
@Huyphamasama Màu samsung nhạt nhất trong tất cả mà @@
@gà múp bác làm như ko ai ra điện máy xem, nếu nói sony màu đc thì em nghĩ mấy con cao cấp thôi, chứ mấy dòng phổ thông thấy sao sao ấy, cũng mau tã, tv lg hay ss nay độ ổn định, độ sáng thấp thì chỉnh lên vừa mắt thôi
TranToan2311
ĐẠI BÀNG
7 năm
@gà múp chưa chắc, nhà đang xài 1 con LG 47inch vs 1 con sony 32inch xài 2 năm, dạo này ko hiểu sao màu con sony có vẻ xuống, góc nhìn ko tốt = con LG
Vâng nhà mình cũng đang xài con 40"sam sung
1.nhà Việt Nam! Đa số là vừa và nhỏ 40" là đủ tầm nhìn đủ dùng ko chiếm nhiều diện tích
2.giá 40" hợp và vừa túi tiền ngừoi vn
phú hoàng
ĐẠI BÀNG
7 năm
xài 43w800c mà quên bình chọn 😁 :D mua hơn 1 năm rồi :D
android tv nhưng chủ yếu vẫn youtube thôi, mấy cái khác ít xài lắm. em nghĩ chắc ai cũng thế thôi
chắc năm sau ráng làm thêm 1 con 55in xem cho sướng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019