TTBC16: DSLR

cuhiep
26/1/2017 3:24Phản hồi: 63

Canon chiếm 7 trong 10 vị trí ở Tốp 10, ba vị trí còn lại thuộc về Nikon. Đặc biệt chiếc 5D Mark IV mới ra mắt chiếm áp đảo với hơn 30% lượt bình chọn. Nikon D5 cũng mới ra mắt năm nay nhưng hướng đến dòng Pro và không có nhiều hoạt động quảng bá ở Việt Nam nên nhiều anh em không biết đến nhưng vẫn lọt vào tốp 5.
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Canon ko đứng đầu mới là lạ
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
Canon vẫn là top đầu
bxh phản ánh đúng thị phần máy ảnh của các hãng.
@Carvalho1986 Toyota
Honda
Canon
Sony
Iphone
Dell
Ipad
....

Chả cần phải công bố kết quả làm gì . Ở VN mặc định nó phải như thế .
@Trungakira3 laptop là macbook cha ơi đâu ra Dell =)) ông đang thống kê laptop thời window 7 ah
@Trungakira3 Nhìn cái bảng thấy hãi thật tư nhiên thay apple bằng 2 sản phẩm của hãng. Chả bít phân biệt dc ko
@Trungakira3 Macbook giờ cũng nằm trong đó 😃
Sao 70D lại hơn 6D 1 bật các bác nhỉ. Có lẽ nào 70D cho dân chuyên quay film, nghe nói nó quay đẹp lắm ^^
@Canon SX 160Is Đơn giản, nó rẻ hơn 6d và là con crop có chất lượng tốt nhất của canon đc nhiều người dùng nhất. 80d thì giá ngang 6d nên chả ai mua
Không có D750? Lũ bình chọn đúng là chả biết gì.
@DarthTyr
Kệ mẹ ông biết gì, đám bình chọn ko cần quan tâm :p
@DarthTyr Tiêu chí bình chọn là sản phẩm không có tiền sử bệnh tật nhé. Nên Nikon bị loại gần hết
Sony với Fuji fan thấy đông đảo, cmt khí thế lắm mà không chịu đi bầu gì hết. Không có tâm chút nào
@archi-T Vn bác ơi, chứ bên us e toàn thấy canon vs nikon, t3 ms là sony, fuji thì ở đâu k0 bik haha😃
chipvn147
ĐẠI BÀNG
7 năm
@archi-T Thích dòng nào thì xài dòng đó thôi bình chọn làm gì cho mệt, nhưng mà có vote thì tui vote fuji nhé 😁
Ý lộn : itinhte thì phải là Macbook

P/s:

Nói chung bình chọn kiểu vầy rất vô bổ .

Đúng ra nên gói thành nhóm như :
Entry level ... Semi pro > pro .

Làm vậy để loại bớt những thành viên , chọn cho có , hoặc vote cho vui , vote vì thích . Và những ai cần mua camera họ cũng sẽ định hướng được ở tầm giá như entry level dslr , nếu mua mới thì đa số sẽ chọn Model ABC của hãng XYZ

Nhìn lại các mục như Sedan và mục này ? Tự hỏi lý do tạo ra các topic bình chọn để làm gì ?

Nên nhớ đây là Sản Phẩm , không phải lĩnh vực giải trí . Nên chắc chắn tiêu chí vote vì thích nghe rất buồn cười
Canon đứng đầu vì lens bèo.
Canon vẫn trùm 3 xã cuhiep nhỉ?
Thang0206
ĐẠI BÀNG
7 năm
cũng méo hiểu tại sao lens Nikon nó đắt hơn Canon 😔
31.3% Canon 5D IV thì trong đó may ra 0.3% sẽ mua hoặc đang xài 😆
@MrBach248 Như D5 với D810 cũng có mấy mống xài đâu
@MrBach248 bình chọn họ muốn được sở hữu mà, có phải là đang dùng dâu 😁
@MrBach248 Nói chung bình chọn kiểu vầy rất vô bổ .

Đúng ra nên gói thành nhóm như :
Entry level ... Semi pro > pro .

Làm vậy để loại bớt những thành viên , chọn cho có , hoặc vote cho vui . Và những ai cần mua camera họ cũng sẽ định hướng được ở tầm giá như entry level dslr , nếu mua mới thì đa số sẽ chọn Model ABC của hãng XYZ

Nhìn lại các mục như Sedan và mục này ? Tự hỏi lý do tạo ra các topic bình chọn để làm gì ?
ByY.6261
TÍCH CỰC
7 năm
Con 350D của em đâu :oops:
thoang01
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bxh kiểu j mà như siệt ấy. Ko rõ ràng. Phải phân loại ra ít nhất là full frame, crop, mirrorless chứ. Cũng như xe vậy thôi. Hiệp đi làn bảng xh iphone là vừa😆) ko hợp với máy ảnh đâu
thoang01
ĐẠI BÀNG
7 năm
C
chung ý kiến. Bình chọn là phải có mục đích. Cái này chả giúp dc ai. Chả thấy bổ ích j. Ngoaid việc biết máy nào đc chuộng nhất. Nhưng cũng dựa trên các thành viên tt. Chứ ko phải phạm vi toàn quốc. Kiểu chung chung. Làm cho có. Câu cmt thôi.
@thoang01 Mục đích của việc bình chọn là nhằm giúp ntd tìm đc sản phẩm tốt nhất phù hợp với túi tiền của họ. Ttbc kiểu, xe hơi tốt nhất là lx570 hay bmw x6 thì quá nhảm shit. Thử hỏi trên tinhte đã có mấy ai sở hữu đc xe đó (mà có đủ năng lực sở hữu chắc cũng chẳng rảnh háng lên ttbc). Ai chả biết mấy mẫu xe đắt tiền đó đương nhiên phải là tốt nhất?? Tôi mà bc thì tôi bc mịa cho ferrari, lamborghini, phantom, bugati. Thật sự rất thất vọng với tinhte, làm ăn kiểu câu view, chộp giật. Nta góp ý thì lại bảo có hiểu j về dslr không?
Không biết mấy cái bình chọn này chỗ nào luôn?
700d của em top 3 . Kkkkk
hd-blueray
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Timkelvin Giá rẻ vãi giờ hàng lbm lazada còn có gần 9tr kit 18-55stm, có điều kit kém,bán đi mua sigma 17-50f2.8 hsm siêu ngon bổ rẻ, hàng lens canon như kẹc giá trên trời,lens for hoặc nikon mà chơi,canon lens L và non L chênh nhau quá nhiều nản vkl
@hd-blueray Đung rồi bác, cứ sigma ma quất thì ngon.
giapnv272
TÍCH CỰC
7 năm
Sony giờ làm cái gì cũng èo uột thế nhỉ, chắc chỉ còn mỗi mảng PS4 là khá khẩm
@giapnv272 Ba cái smartphone này nọ mà kêu đủ dùng, cho teenager thích selfie thôi 😆. Camera tuỳ phân khúc, dân chuyên thì máy 3 4k trở lên, bt 4 500 đã ăn đứt smartphone rồi. 4k của smartphone chất lượng còn kém xa full hd của 1 cái máy 7 800. Đơn cử như con Hero 5, tiện mang đi lại hàng ngày ko ? smartphone ăn đc ko ?
SymBianLover
ĐẠI BÀNG
7 năm
@giapnv272 =)) nói thế chắc mấy con Sony a6300,a7s ii vứt vào xọt rác hết af ?
@giapnv272 cho mình hỏi a58,a65,a77,a85,a99 là dslr hay là camera của sony,à mà ông ra mà nói mấy câu này với mấy ông mà chuyển từ canon,nikon sang a6000,a6300,a7sii nhé,coi mấy ổng có lấy cái gì chọi không?
Hic, em của mình vẫn được 4,7%...
Anh em tinh tế toàn đại gia! 5d4 mới ra mà nhiều người sử dụng ghê! 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019