#TTBC18 - Apple Watch là smartwatch được yêu thích nhất, Sony dẫn đầu hạng mục Máy chơi game

MinhTriND
24/1/2019 11:46Phản hồi: 63
#TTBC18 - Apple Watch là smartwatch được yêu thích nhất, Sony dẫn đầu hạng mục Máy chơi game
Kết quả đợt Tinh tế bình chọn 2018 vừa diễn ra cho thấy Anker là hãng pin dự phòng được anh em yêu thích nhất, chiếm 63% trong tổng số gần 13.000 phiếu.

Trong khi đó, UAG - nhà sản xuất phụ kiện đã nhiều năm có mặt trên thị trường dường như vẫn được anh em tin dùng với gần 40% số phiều bình chọn.

Không quá ngạc nhiên khi Gopro đạt số phiếu vượt trội (chiếm 71%) ở hạng mục “hãng action camera yêu thích nhất”.

Đối với balo, rất nhiều anh em bầu chọn cho Solo và The North Face, với tỷ lệ phần trăm lần lượt là 35% và 25%, áp đảo tất cả các nhà sản xuất balo khác trên thị trường hiện nay.

Với hơn 6.000 phiếu, Benro trở thành hãng tripod được yêu thích nhất trong sự kiện TTBC 2018.

Hạng mục đồng hồ thông minh yêu thích nhất chứng kiến chiến thắng áp đảo của Apple Watch với 76% số phiếu bình chọn, xếp ngay sau là đại diện của Galaxy Watch của Samsung với 8% trên tổng số phiếu.

Với lợi thế giá rẻ và bổ sung thêm tính năng, Mi Band 3 của nhà sản xuất Trung Quốc Xiaomi giành chiến thắng ở hạng mục "Smartband được yêu thích nhất”.

Quảng cáo

Cả Sony PS4 Pro và Sony PS4 Slim đều là những thiết bị mang danh hiệu "Máy chơi game yêu thích nhất” với số phiếu chiếm 38% trên tổng lượt bầu chọn. Nintendo Switch cũng là cái tên nổi bật ở hạng mục này với 15% số phiếu, vượt trội hơn hẳn so với Xbox của Microsoft vốn đã có mặt từ lâu nhưng không có quá nhiều điểm gây ấn tượng trong vài năm trở lại đây.

63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thế mà cứ tưởng đồng hồ ngân hà dc yêu thích nhất😃
Bob Johnson
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Barbatos Tao xài Casio Watch, bọn còn lại tuổi loz.
ragefighler
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Bob Johnson 😆) thì mày cứ xài ai nói méo gì đâu mà
write dung
TÍCH CỰC
5 năm
@ragefighler 😃 ở đây ai cấm cmt đâu
ragefighler
ĐẠI BÀNG
5 năm
@write dung Thì có ai nói gì tới cưng đâu mà 😃))
galaxy watch ko có tuổi 😆
@dominhkhanh2703 Đi đường lâu lắm lắm mới gặp chiếc watch nhà Sam. Aw thì đầy đường.
@dominhkhanh2703 bán tặng kèm đt còn méo ai xài ai mua thì làm gì có tuổi 😁:D:D
hthmobile
TÍCH CỰC
5 năm
Bình chọn nhiều cái theo cảm tính, đã có dùng đ đâu mà biết nó tốt xấu thế nào.
@hthmobile Không theo cảm tính thì theo cái gì? Muốn số mua hay xài thí lấy data ra khoe cần gì bình chọn
@hthmobile ý là phải mua xài hết cả đống trên rồi mới được vào vote hả?
Chắc chờ ae trúng Vietlot cỡ vài chục tỏi mới đủ sức vào vote cho tinhte =))
@hthmobile Cái j cũng cảm tính, ngay từ đầu ko thích thì khó chọn lắm 😃
@hthmobile Bình chọn sản phẩm “yêu thích nhất” thì không theo cảm tính thì theo cái gì bạn?
Quyên Ngố
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hthmobile Thế bạn có ham quà mày vào bình chọn không? Không bình chọn thì lấy gì cho máy bạn kiếm quà 😆)
Mr.Flex
TÍCH CỰC
5 năm
apple watch được yêu thích nhất là chuẩn rồi, xài gen 1 đến giờ vẫn đeo hằng ngày và quên luôn đồng hồ cơ !
namtrung70
TÍCH CỰC
5 năm
Aw 4 đứng đầu
@namtrung70 Apple Watch nói chung thôi 😃
Apple watch đứng top là chuẩn rồi.
Còn dòng rẻ tiền, quốc dân thì phải là Miban.
Doanctt
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quất lâm là iu thích nhất
Balo Northface toàn đồ nhái trên thị trường, sao mà thích nhất dc
Cả 2 đều Xiaomi Band 3 cứ như sinh sản vô tính
Cái vụ ẩu tả Tinh Tế chưa dứt bệnh
beluxubu
TÍCH CỰC
5 năm
Dân chơi công nghệ xài balo hàng thật ko nha thím. Mà TNF dù nhái thì cũng được thích vì kiểu dáng, tiện lợi. Thằng Solo giá mắc nên nhiều người chọn chứ chưa chắc được bnhiu người xài.
Mi band 3 ko có đối thủ
Apple watch phát huy điểm mạnh của phần mềm tốt+ phần cứng tốt: riêng khoản này thì công nhận hiếm con có cửa

-Anker có chuẩn Qi, cục cao thì gọn và build tốt nhưng khá đắt. Tầm rẻ tiền thì có thể phân vân xiaomi dc chứ lên tầm cao rồi thì chọn anker hay aukey chưa bao giờ là sai

-Action cam thì chắc cmn là gopro rồi, phim ảnh, blog,.... đâu cũng thấy

-Khoản máy chơi game thì hơi buồn cười tý vì 1 cái là di động còn 1 cái là để đâu thì cắm đấy. 1 cái khá là lâu đời, nhiều game hay, nhiều đời, phần cứng cao còn cái còn lại thì di động, game ngon nhưng về chung thì vẫn không thể bằng con PS dc. Kiểu so sánh game trên PC và game trên DT vậy, hơi khập khiễng tý nhưng thôi vì là máy chơi game nên xét cũng dc
Có ai thấy cùng tầm tiền mà con Miband có đối thủ ko?

Nói chung thì mỗi người một ý kiến nhưng mà xét đến cùng, khi thiếu tính năng hay gặp sự cố j thì mới thấy bọn đắt tiền nó có lý do riêng của nó
Cái aw ai cũng chê nhìn như đồ chơi mà chiếm gần 80% vc
peterh
CAO CẤP
5 năm
@Akay Nhím Thì đa số chê vì không mua được thôi.
mkchen
TÍCH CỰC
5 năm
@Akay Nhím Công nhận là nhiều người chê chắc là do chưa dùng. Dùng xong chắc sẽ phải suy nghĩ lại thôi 😁
@Akay Nhím cái gì mà mình ko đủ tiền mua là mình chê & ko thích nha, khi nào mua đc là mình sẽ thích & khen. haha
@Akay Nhím Toàn mấy thằng nhà nghèo vào chê, quẳng cho tụi nó xem tui nó có bâu lại xâu xé nhau để giành ko?
beluxubu
TÍCH CỰC
5 năm
Cái smartband có gì đó sai sai. Xiaomi Band 3 (44%) mới chiến thắng, còn Xiaomi Mi Band 3 (27%) thôi mà??? Có nhầm lẫn j ko???
chuẩn quá rồi, mình cũng thấy AW ổn nhất hiện giờ khi so với các dòng khác
goodman2011
ĐẠI BÀNG
5 năm
có những ng chưa bao giờ được xài nhưng vẫn bình chọn, liệu số liệu bình chọn có khách quan.
Không có để xài thì thôi cứ chọn hàng apple, nghe bảo thế.
thôi thì, biết vui vậy thôi.
@goodman2011 yêu thích nhất mà, đâu cần phải trải nghiệm, vd bạn yêu thích rolex hay chanel, đâu cần phải mua xài mới yêu.
còn vẫn chưa xài mà vẫn cứ chọn apple thì tại sao lại như thế ? bạn nghĩ xem tsao 😁, có phải hữu xạ tự nhiên hương hay ko :rolleyes:
goodman2011
ĐẠI BÀNG
5 năm
@barrettroyal mình thấy về thống kê thì không có giá trị, Rolex hay channel là thương hiệu mà, ở đây khái niệm đang bị nhập nhằng.
Nên mình mới viết, vui vậy thôi, kết quả không có nhiều ý nghĩa.
Nhiều mục bình chọn làm chi chỉ cần 1 mục bình chọn thương hiệu yêu thích là được.
@goodman2011 bạn nói vậy nếu mình thích aw mà ko thích iphone thì sao ? cùng là 1 thương yệu apple. nhưng nhiều sản phẩm đâu phải 1 😁
Cá nhân thích Amazfit Bip hơn
AW gần như ko có đối thủ nhì, chiếm tuyệt đối 😁
Đẹp thế này kg nhất mới lạ 😁 không thấy mấy bạn chê bai như đồ chơi vào comment nhỉ =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019