TTBC21: Kết quả bình chọn Hạng mục Máy lạnh - Tủ lạnh, TV - Máy chiếu
4 thángBình luận: 29
TTBC21: Kết quả bình chọn Hạng mục Máy lạnh - Tủ lạnh, TV - Máy chiếu
Topic này sẽ tổng kết lại những hạng mục liên quan đến TVtủ lạnh được anh em bình chọn tại TTBC21 năm nay. Các hạng mục bao gồm: Hãng TV yêu thích nhất, TV đáng mua nhất, TV yêu thích nhất và hãng tủ lạnh được yêu thích nhất. OK, cùng xem xem anh em có bình chọn kết quả cùng với số đông không nhé.

Hãng TV yêu thích nhất

Không bất ngờ khi LG, Sony cùng với Samsung chính là ba đại diện đứng đầu trong hạng mục TV được yêu thích nhất. Trong đó, LG và Sony hầu như suýt soát với nhau với lần lượt 49.8% và 47.4% phiếu bầu. Samsung ít hơn một tí với 36.5%, những vẫn cách biệt rất lớn so với thương hiệu đứng thứ tư là TCL với chỉ hơn 6%. Nhìn chung, trong tâm trí người Việt, LG - Sony - Samsung dường như tạo thành một chiếc kiềng ba chân khó bị xô đổ trong hạng mục TV.

TV đáng mua nhất

LG và Sony tiếp tục thể hiện mình là “ông hoàng của làng TV”, trong đó LG có 1 đại diện đứng hạng cao nhất và Sony đóng góp hai model cho tốp 2 và 3. Thứ tự được anh em bình chọn ở hạng mục TV đáng mua nhất như sau:

Quảng cáo

TV yêu thích nhất

Sự khác biệt giữa TV đáng mua nhất và TV yêu thích nhất đó chính là anh em không cần phải có đủ tiềm lực tài chính để mua sản phẩm đó. Do vậy, hạng mục này xuất hiện toàn những model cao cấp và thường có giá khá cao hơn so với mặt bằng chung. Đứng đầu danh sách này là LG QNED99TPB. Bảng tổng kết như sau, mời anh em tham khảo biết đâu năm 2022 này lại có nhu cầu mua một chiếc TV mà bao người yêu thích để phục vụ nhu cầu giải trí:

Hãng tủ lạnh yêu thích nhất

Chúng ta sẽ chuyển qua tủ lạnh, cũng là một trong những món hàng gia dụng cực kỳ quan trọng mà không thể thiếu trong ngôi nhà. Hai đại diện của Hàn Quốc là Samsung và LG tiếp tục xuất hiện trong tốp 3, cùng với đó là Panasonic, thương hiệu vốn cũng rất nổi tiếng với người dùng ở lĩnh vực này. Số phiếu bình chọn ở hạng mục này dành cho Samsung là 29.1%, Panasonic là 25.5% và LG cũng ở ngay sau với 25.2%. Ngoài ra, Hitachi, Toshiba và Sharp cũng là những thương hiệu làm tủ lạnh rất được anh em Tinh tế yêu thích trong năm nay.

Hãng máy lạnh yêu thích nhất

Quảng cáo

Tiếp theo là Hạng mục Máy lạnh, đa số anh em thành viên Tinh tế dành sự ưu ái cho Daikin với tỷ lệ 43%, được yêu thích thứ hai là Panasonic với tỷ lệ 35.4%. Kế đến là sự góp mặt của hai đại diện Hàn Quốc lần lượt là LG và Samsung với tỷ lệ lần lượt 25% và 19.5%. Những hãng máy lạnh khác được các thành viên lựa chọn tiếp theo lần lượt: Mitsubishi, Casper, AQUA, BEKO, Gree, Midea, Sunhouse.

Hãng máy chiếu yêu thích nhất

Cuối cùng, trong danh sách bình chọn cho hãng máy chiếu yêu thích nhất, 32.1% anh em Tinh tế đã bình chọn Sony là hãng máy chiếu yêu thích nhất, theo sau đó là Canon và Epson khi lần lượt đạt được 26.1% và 16.8% lượt bình chọn của anh em Tinh tế. Các hãng máy chiếu còn lại được anh em yêu thích bao gồm LG, Panasonic… và các hãng máy chiếu khác, mời anh em cùng tham khảo
Nhà tài trợ Tinh tế Bình chọn
29 bình luận
Làm thế quái nào mà tủ lạnh Samsung lại đc yêu thích nhất vậy? 😳 Mìng ăn 8 cái bánh sinh nhật tt, thấy trên này mọi người kỳ thị lắm mà, đa phần tỏ ra cảm tình vs bọn Panasonic Electrolux và LG hơn Samsung. Hầu như đồ gia dụng Samsung trên này toàn thấy ae chê nhiều. Ko tin nổi kết quả ntn.

Hạng mục máy chiếu cũng hơi lạ. 🤣 Thú thật là mình bất ngờ luôn. Bọn home cinema của đại đế giá cao lắm rất khó tiếp cận. Những con đắt nhất của LG Samsung cũng chỉ ngang bọn dưới đáy line-up sản phẩm. Đám cao cấp toàn 10k USD trở lên, 4K DCI native LCoS. Hay là mọi người bình chọn theo máy chiếu văn phòng?

Về độ phổ biến chắc BenQ, Sharp hay Canon phải hơn chứ nhỉ. Bảng trên chưa có JVC và NEC, mà chắc do ko phổ biến.
@AmbitiousMan Vui vẻ bác ơi, ở tinhte này tinh tướng lắm 😆
Ttbc2021
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@AmbitiousMan Nhìu khi bình chọn đại để lấy quà chiếm 90% rồi bạn ơi
Ủng hộ LG
dota11
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Dù k trực tiếp sx màn oled nhưng e vẫn chuộng Sony oled hơn nha. cảm giác nó đẹp hơn các con cùng phân khúc nhiều
Sony lọt top k có gì bất ngờ =)))
Hôm trước em cũng vote cho Sony A80J đây, tưởng nó top 1 k đấy =))
rongbayax
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Năm nay tâm đắc nhất là Sony X90J, mua 1 con để nhà xem k có gì để chê
Em mà có tiền em cũng xúc ngay và luôn X95J
Ghiền A90J lắm luôn, k ngạc nhiên khi nó lọt top đc yêu thích nhất
dota11
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Năm sau k biết Sony có ra QD Oled k. Mở bán phát là bao top đầu
Dòng Bravia của Sony tới 3 con lọt top yêu thích nhất, Sony ghê thế
K thấy vote cho loa nhỉ, có là em vote cho dàn HT A9 ngay và luôn 🤣🤣🤣
rongbayax
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Tính ra về thiết bị nghe nhìn Sony toàn top k luôn nha
Vote cho Sony X95J, giờ nó lọt top 3 tv đáng mua nhất 🤣🤣🤣
Nhà em 3 đời xài Sony. Nó vô top vầy cũng đúng =))
Sony top 2 mà dí sát nút luôn, có khi nào qua 2022 lên top 1 luôn k ta
Sony ổn áp mà, giá tiền xứng chất lượng
khailh
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Với đứa đang coi A80J như em thì nó lọt top 2 cảm thấy là xứng đáng
Con 55a80j bên chỗ em hết hàng luôn các bác, doanh số model này bán khiếp thật
A80J ngon, đang chờ mai thưởng tết về tk là ra điện máy liền

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156