Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

#TTBC21: Lý do mình chọn Tinhte.vn là mạng xã hội yêu thích của mình trong năm 2021

lexcuong
3/1/2022 16:35Phản hồi: 137
#TTBC21: Lý do mình chọn Tinhte.vn là mạng xã hội yêu thích của mình trong năm 2021
Vậy là năm 2021 đã đi qua, cũng là đến lúc mình ngồi lại xem năm qua mình đã làm và chưa làm được gì, và mong muốn năm 2022 có nhiều điều tốt đẹp hơn đến với mọi người. Năm 2021 là năm có quá nhiều biến động và hầu như mọi người ít nhiều cũng bị ảnh hưởng bởi dịch bệnh Covid-19.

Cũng chính vì lockdown và work from home mình đã có thêm nhiều thời gian để chia sẻ những điều mình biết, những thứ mình có lên Tinhte ngoài ra Tinhte còn mang lại cho mình nhiều kiến thức, nhiều cảm hứng hơn trong công việc và cuộc sống của mình. Thế nên trong đợt
#TTBC21 này, mình không muốn chia sẻ lựa chọn món đồ công nghệ nào hay mod nào đó mà mình bình chọn Tinhte.vn là mạng xã hội yêu thích nhất của mình trong năm 2021 vì những lý do mà mình thấy là hợp lý đối với cá nhân của mình.

1. Tinhte đã tạo cho mình nhiều cảm hứng hơn.

Vì sao mình nói “Tinhte đã tạo cho mình nhiều cảm hứng hơn”? Nó xuất phát từ việc đợt trước mình thi thoảng có hay đăng những cảm nhận, trải nghiệm của mình về một món sản phẩm công nghệ nào đó. Nhưng nhiều khi do lười cũng không biết viết từ đâu nên thành ra là mình chỉ đăng lên ForU rồi Tinhtefact. Rồi đợt đầu năm mod Duy Luân đưa ra cho anh em giao diện viết Review mới, nhìn khá trực quan và đầy đủ các ý mà mình cần. Mình nhớ đợt đó là chuyên mục Review đồ rẻ nhiều anh em viết chia sẻ những món đồ mà mình không nghĩ nó tồn tại trên đời, rất hay và rất thực tiễn, khi đó nhiều anh em còn rộ lên phong trào viết review trực tiếp trên điện thoại khá là vui vẻ. Và xem những bài của anh em viết, mình thấy được không cần phải viết những gì đó quá cao sang hay quá hitech, chỉ cần những vật dụng, thiết bị nó đáp ứng được với cuộc sống xung quanh chúng ta là có thể chia sẻ lên Tinhte để có thể anh em nào cần mua, những đóng góp của anh em về cách sử dụng hoặc cũng có thể là đưa ra những thiết bị hay hơn tốt hơn để nhiều anh em khác tham khảo.

Ly-do-minh-cho-tinhte.vn-la-mang-xa-hoi-yeu-thich-cua-minh-trong-nam-2021-(02).jpg
Mình đã hoàn toàn tự tin chia sẻ những sản phẩm mà mình thấy hay và thích thú mà không cần quan tâm đến giá trị của nó rẻ. Và thật vui khi được nhiều anh em ủng hộ trao đổi về những thiết bị, sản phẩm đó.

Và gần như bây giờ mình có sản phẩm nào mình cảm thấy mới thì mình đều đăng bài chia sẻ lên mục review, việc này đồng nghĩa với mình phải sử dụng sản phẩm đó một cách “triệt để” gần như là vọc hết tính năng của nó để mình có thể viết được những bài chia sẻ tốt nhất mà không bị nhiều anh em “ném đá”. Anh em sẽ bảo là tại sao mua một sản phẩm mà không dùng hết tính năng của nó thì mình cũng xin chia sẻ là mình mua một sản phẩm nào đó cũng chỉ vì một tính năng mà mình cần chứ không hẳn là mình sẽ sử dụng hết những tính năng của nó. Ví dụ như mình dùng một chiếc điện thoại Android làm máy phụ cũng chỉ với một mục đích là ghi âm cuộc gọi, và hầu như những ứng dụng khác trên chiếc điện thoại đó mình không sử dụng nhiều.

Không biết anh em thế nào chứ cá nhân mình khi một bài viết của mình được báo là sẽ xuất hiện trên trang chủ mình khá là vui và gần như canh liên tục trên trang chủ Tinhte để có thể chụp ngay màn hình cái “khoảnh khắc” đó lại làm kỷ niệm 😁

Ly-do-minh-cho-tinhte.vn-la-mang-xa-hoi-yeu-thich-cua-minh-trong-nam-2021-(01).jpg
Niềm vui lớn nhất của mình là được đọc thông báo “Chúc mừng bài của bạn đã được ra trang chủ”, nó gần như là “1 liều doping” giúp mình muốn chia sẻ được nhiều chia sẻ hơn lên Tinhte.vn

Ly-do-minh-cho-tinhte.vn-la-mang-xa-hoi-yeu-thich-cua-minh-trong-nam-2021-(03).jpg
Rồi tinhte lại cập nhật thêm mục Top Trending tiếp đến là Tinhte Cretor lại càng tạo cho mình thêm động lực để đầu tư vào nhiều hơn vào nội dung của bài viết.

Không nói quá khi viết được những bài chia sẻ lên Tinhte cũng một phần giúp mình trong công việc, mình bắt đầu tỉ mỉ hơn, suy nghĩ kỹ càng hơn trước khi làm việc. Cũng như giúp vốn từ của mình có phần tiến bộ hơn ngày trước khá nhiều.

Tinhte cũng đã giúp mình một phần có hứng thú trong việc tập luyện, rèn luyện thể thao hơn. Từ những bài viết về các thiết bị trong tập luyện thể dục thể thao của Mod Trần Hoàng Long cũng như những bài viết, chia sẻ về những lần chạy trail của cuhiep cũng giúp mình một phần lấy động lực để quyết tâm chạy bộ, chăm lo cho sức khỏe bản thân của mình hơn. Cũng vào đợt dịch giữa năm, thông qua tinhtefact mình thấy được nhiều anh em chia sẻ về tình hình dịch bệnh của các khu anh em đang sống, mình càng thấy phải trân trọng cuộc sống, trân trọng sức khỏe của mình hơn. Mình thấy quyết tâm hơn cả là đợt cuối năm Mod Trần Hoàng Long giới thiệu về giải chạy ủng hộ cho quỹ nụ cười mới cho trẻ em hở hàm ếch thông qua tổ chức Operation Smile Vietnam trên app Uprace. Nó lại càng khiến mình quyết tâm vượt qua nhiều giới hạn thành tích của bản thân. Thế mới nói nhờ Tinhte một phần đã giúp mình quan tâm đến nhiều hơn sức khỏe của mình.

Ly-do-minh-cho-tinhte.vn-la-mang-xa-hoi-yeu-thich-cua-minh-trong-nam-2021-(04).jpg

Quảng cáo

Từ những bài viết về các thiết bị trong tập luyện thể dục thể thao của Mod Trần Hoàng Long cũng như những bài viết, chia sẻ về những lần chạy trail của cuhiep cũng giúp mình một phần lấy động lực để quyết tâm chạy bộ, chăm lo cho sức khỏe bản thân của mình hơn.

2. Tinhte giúp mình tìm hiểu và tiếp cận được nhiều kiến thức và thiết bị mới hơn.

Những kiến thức mới, thiết bị mới được tiếp cận và sử dụng trong năm 2021:

- Năm 2021 cũng là năm đối với mình tiếp cận được nhiều kiến thức và thiết bị mới hơn, đầu tiên vào đợt đầu năm mình vô tình đọc được một bài viết của mod Duy Luân chia sẻ về ứng dụng của Raspberry Pi, rồi mình tìm hiểu những ứng dụng của nó thấy khá hay. Thế nên là quyết định mua 1 em Raspberry Pi 3B+ về để trải nghiệm và vọc vạch nó. Từ cài hệ điều hành Windows, MacOS cho đến làm server lưu trữ rồi chặn quảng cáo trên Youtube, nó đem lại cho mình rất nhiều cảm hứng trong việc vọc vạch những kiến thức mới liên quan đến lập trình. Và đợt này mình đang triển khai “dự án” làm gương thông minh :D

Ly-do-minh-cho-tinhte.vn-la-mang-xa-hoi-yeu-thich-cua-minh-trong-nam-2021-(06).jpg
Với Rasperry Pi 3B+ này ngoài việc giúp mình vọc vạch cài hệ điều hành trên đó thì mình còn làm nguyên được 1 con server để lưu trữ dữ liệu cho cá nhân mình nữa.

- Nhờ những chia sẻ và bài viết trên Tinhte về máy đọc sách đặc biệt từ Mod Didu thì năm qua cũng làm năm mình đã thay đổi phong cách đọc sách từ đọc sách giấy hay đọc trên điện thoại thì mình cũng đã quyết định mua 1 máy đọc sách Kindle Paperwhite 3 (7th). Thực ra đây là dòng sản phẩm khá cũ của Kindle (ra mắt năm 2014) nhưng cá nhân của mình cảm thấy nó vẫn đáp ứng tốt cho mình. Mình dành nhiều thời gian đọc sách hơn và đặc biệt với việc đọc sách trên máy đọc sách nó giúp mình tập trung hơn, di động hơn và đặc biệt đỡ bị sao nhãng hơn là việc đọc sách trên điện thoại.

Ly-do-minh-cho-tinhte.vn-la-mang-xa-hoi-yeu-thich-cua-minh-trong-nam-2021-(07).jpg

Quảng cáo

Nhờ những chia sẻ và bài viết trên Tinhte về máy đọc sách đặc biệt từ Mod Didu thì năm qua cũng làm năm mình đã thay đổi phong cách đọc sách từ đọc sách truyền thống sang đọc trên máy đọc sách.

- Năm 2021 một phần do tình hình dịch bệnh, một phần mình đọc được những bài viết về các thiết bị gia đình dành của cuhiep và Duy Luân thì mình cũng đã biết chăm sóc hơn cho môi trường sống xung quanh hơn từ việc trang bị máy lọc không khí, máy hút bụi cầm tay cho đến những thiết bị tưởng chừng rẻ, đơn giản như chiếc đồng hồ nhiệt độ, độ ẩm nó cũng mang lại cho mình một giá trị khá nhiều trong việc điều tiết chất lượng không khí, độ ẩm trong nhà để có một trải nghiệm sống theo ý mình nhất. Cũng vì đọc nhiều bài về máy hút bụi, robot hút bụi thì mình cũng đã quyết định sắm một em máy hút bụi không dây, tuy nó không được xịn nhưng với giá thành đó mình cảm thấy hài lòng với những gì nó đang đem lại cho mình.

Ly-do-minh-cho-tinhte.vn-la-mang-xa-hoi-yeu-thich-cua-minh-trong-nam-2021-(08).jpg
Máy lọc không khí giúp mình có một môi trường không khí thoải mái và “an tâm” hơn trong căn phòng của mình.

Ly-do-minh-cho-tinhte.vn-la-mang-xa-hoi-yeu-thich-cua-minh-trong-nam-2021-(09).jpg
Máy hút bụi giúp mình nhẹ nhàng hơn trong việc dọn dẹp nhà cửa.

- Cũng trong năm 2021 này, mình cũng đã tự mày mò và tìm hiểu thêm được hệ thống mạng NAS nhờ những bài viết của Mod Trungdt, nhờ những bài chia sẻ về hệ thống và những thiết bị mạng mà mình đã có thể chia sẻ và tư vấn cho công ty mình đang làm upgrade những thiết bị mạng phù hợp. Kể cả có thêm về kiến thức mạng để chia sẻ với những người xung quanh mình về wifi nest, nhờ những bài viết về hệ thống wifi nest từ đó mình tìm hiểu thì giờ mình gần như là “chuyên gia lắp mạng” trong mắt những người thân, anh em bạn bè xung quanh mình.

Muốn khám phá, sử dụng nhiều thiết bị công nghệ hơn:

- Cũng phải công nhận một điều, lên Tinhte làm mình có thêm nhiều sự tò mò, khám phá và sử dụng những thiết bị, những công nghệ mới mà các mod, anh em trên diễn đàn thường hay chia sẻ. Mình từng là một người trung thành với các sản phẩm của Apple đặc biệt là smartphone, mình luôn sử dụng 2 máy điện thoại di động, nhưng cộng đồng anh em dùng Android trên Tinhte làm mình tò mò về các dòng máy android quá nhiều, nhờ Tinhte mà mình đã lên đời từ Google Pixel 1 lên các đời Google Pixel và giờ thì đang dùng Google Pixel 4XL làm máy phụ. Rồi chuyển sang các dòng máy của Oppo, Xiaomi tuy những máy mình dùng không phải flagship gì nhưng nó cũng giúp mình một phần nhìn nhận được các dòng máy Android nó hoạt động và chạy như thế nào.

Ly-do-minh-cho-tinhte.vn-la-mang-xa-hoi-yeu-thich-cua-minh-trong-nam-2021-(10).jpg
Mình đã chuyển sang dùng một thiết bị Android để có thể trải nghiệm 2 hệ điều hành di động phổ biến nhất hiện tại là Android và iOS

Ly-do-minh-cho-tinhte.vn-la-mang-xa-hoi-yeu-thich-cua-minh-trong-nam-2021-(11).jpg
Tinhte cũng đã làm cho mình giờ thích trải nghiệm các bản Beta của Android hơn là của iOS. Hình trên là mình đang theo dõi sự kiện của Google ngày 19/10/2021 trên Livestream của Tinhte

- Còn ở Việt Nam, từ đầu năm đến nay công nghệ mà mình thích và thấy hứng thú nhất là 5G, nhớ đợt đầu năm rộ lên công nghệ 5G ở Hà Nội, TP. Hồ Chí Minh cũng như các thành phố lớn. Thấy các mod test tốc độ download, upload hay chơi game ở Phố di bộ Nguyễn Huệ, Hồ Gươm hay như mod Trungdt còn về TP Đồng Xoài, Bình Phước để test, khi đó mình rất háo hức để được trải nghiệm 5G thế nên là mình đã tìm mua bằng được con máy có hỗ trợ 5G để chạy lên Bờ Hồ Hoàn Kiếm trải nghiệm nhưng chỉ tiếc 1 điều chắc có lẽ do dịch bệnh nên là việc triển khai 5G bị chậm lại thôi.

Ly-do-minh-cho-tinhte.vn-la-mang-xa-hoi-yeu-thich-cua-minh-trong-nam-2021-(12).JPG
Mình cũng cố gắng mua bằng được chiếc điện thoại có 5G để lên Bờ Hồ Hoàn Kiếm nghịch thử :D

- Cũng trong năm qua nhờ Tinhte và cộng đồng smarthome mình đã đầu tư được một số thiết bị khiến cho ngôi nhà của mình trở nên thông minh hơn một chút. Đặc biệt những kiến thức smarthome từ mod Duy Luân cũng giúp mình trang bị được nhiều sản phẩm smarthome mới mà giá cả lại vừa tầm với mình.

Ly-do-minh-cho-tinhte.vn-la-mang-xa-hoi-yeu-thich-cua-minh-trong-nam-2021-(15).jpg
Một phần không thể thiếu cho các anh em trên tinhte đó là sự kiện của Apple, anh em trên diễn đàn thường hay gọi đây là Tết Tinhte, mình cũng luôn theo dõi trực tiếp livestream trên Tinhte và vô hình chung tạo cho mình thói quen là cứ đến event nào của Apple là vào tinhte hóng xem tường thuật. Xem anh em đăng bài bình luận lên tinhtefact khá xôm :D

Tìm được nhiều món đồ hay ho phục vụ tốt trong công việc hơn:

Lên Tinhte nhiều cũng khiến mình có thêm được nhiều món đồ ưng ý, nó giúp cho mình có thể làm việc tốt hơn cũng như nâng cao khả năng, năng suất làm việc của mình hơn. Nhờ Tinhte mà mình đã lựa chọn được thứ tưởng chừng nhưng khá rẻ và bình thường nhưng nó đã giúp mình khá nhiều trong việc trải nghiệm nhiều thiết bị công nghệ. Đơn cử như việc lắp arm cho màn hình, hay lắp đèn màn hình nó cũng giúp mình nâng cao được trải nghiệm ở một không gian làm việc. Rồi từ việc thấy cuhiep trang trí cây xanh xung quanh góc làm việc, mình cũng thử làm theo, bây giờ mình thấy góc làm việc của mình không còn khô khan nữa, mà ngược lại mình muốn dành nhiều thời gian ngồi hơn ở góc này, một phần nó đã giúp mình có một hiệu suất làm việc tốt hơn.

Ly-do-minh-cho-tinhte.vn-la-mang-xa-hoi-yeu-thich-cua-minh-trong-nam-2021-(13).JPG
Lên Tinhte không chỉ giúp mình có nhiều kiến thức, tiếp cận được nhiều sản phẩm công nghệ hiện đại, mà còn giúp mình tiếp cận nhiều sản phẩm hay ho hơn trong việc đầu tư không gian xung quanh góc làm việc để có thể mang lại trải nghiệm tốt nhất khi ngồi vào bàn làm việc

Hay kể cả phong trào chơi bàn phím cơ nữa, mình cũng đã lựa chọn được 1 chiếc bàn phím cơ và kê tay giá vừa phải để có thể trải nghiệm và làm việc.

3. Những thứ mình mong muốn ở Tinhte trong năm 2022:

- Biết rằng Tinhte đang xây dựng thành một mạng xã hội, mà mạng xã hội thì muôn màu muôn vẻ, bất kỳ điều gì cũng có thể chia sẻ được lên mạng xã hội. Nhưng mình vẫn mong muốn rằng Tinhte sẽ trở thành một mạng xã hội Khoa học & Công nghệ như tôn chỉ trước đến giờ của Tinhte. Thế nên là hy vọng các anh em trên Tinhte cũng như các Mod có những quy định, chế tài tốt hơn trong việc post bài, chứ nhiều thời điểm chỉ để chạy theo “nhiệm vụ” của 1 event nào đó mà anh em đăng loạn xị ngầu toàn những nội dung không phù hợp đôi khi khiến nhiều member trên Tinhte không hài lòng.

- Có thể làm Web và đặc biệt là app Tinhte ngon hơn, để người dùng có thể 1 trải nghiệm tuyệt vời nhất thì tốt. Chứ Web và đặc biệt là app Tinhte vẫn còn nhiều lỗi quá, vẫn còn hay đơ lag, thi thoảng còn bị sập nữa chứ :D

Ly-do-minh-cho-tinhte.vn-la-mang-xa-hoi-yeu-thich-cua-minh-trong-nam-2021-(14).jpg
Anh em cũng thường xuyên report lỗi ở web hay app cho các mod nhé, để chúng ta có 1 Tinhte mượt và ngon hơn :D

4. Kết:

Trên đây là những chia sẻ những gì Tinhte đã mang lại cho mình trong năm 2021, tổng kết lại với mình Tinhte trong năm 2021 là một mạng xã hội yêu thích của mình. Nó giúp mình có thêm nhiều kiến thức hơn về công nghệ, cũng như giúp mình có thể chia sẻ được những cảm nhận, đánh giá hay kiến thức nào đó đến với mọi người. Cho dù cũng có những điểm chưa thực sự hài lòng nhưng mình vẫn thấy đây là một nền tảng mạng xã hội tốt và bổ ích đối với mình. Mong rằng trong năm 2022 mình và tất cả các anh em trên Tinhte.vn có thể lĩnh hội và trao đổi cùng với nhau được nhiều kiến thức hơn.

Cảm ơn anh em đã đọc bài viết của mình. Chúc anh em có những ngày cuối năm làm việc và lao động hăng say và quan trọng là giữ gìn sức khỏe thật tốt trong đợt dịch bệnh đang căng thẳng như thế này :D

Tinhte LookBack sẽ nhìn lại sự kiện, sản phẩm đáng chú trong năm qua, cung cấp những nhận định chuyên sâu, các phân tích đậm chất công nghệ. Nhân dịp cuối năm, mời anh em thưởng thức các bài LookBack rất hay nhé.

137 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuannd30
TÍCH CỰC
2 năm
Bài viết chất lượng quá, chúc bạn may mắn
@tuannd30 Thanks bạn
Chúc em may mắn 😁👍
Nhã Ca
ĐẠI BÀNG
2 năm
@NghiepTranVINA Kkk... chít bom trc khi lên top ák
@Nhã Ca Yên tâm không chít đâu 😆😆😆
@nospecial Push để lên Vip chung cho dzui đó mà 😁😁😁
cám ơn bạn đã chọn Tinhte.vn hahaha
@cuhiep không có gì đâu admin ơi, trách nhiệm của 1 công dân thôi 😆
@cuhiep Đã cảm ơn lại còn cười khả ố. Mod này không đáng tin. Vote 2022 có chủ tịch mới
Lý do là vk mình kg sài tinhte
@luong.binh Vì tinhte có áo dài 😆
@mig29f ⭐ có mig29 là có áo dài =))
@lexcuong Chúc mod trúng giải 1 em áo dài nhé 😄
@mig29f ⭐ có ren nữa thì tốt hahaa
beiudayne
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tôi nói thiệt Tinhte kiểm duyệt,chặn họng người dùng còn gắt hơn Weibo- còn Facebook thì tất nhiên tự do hơn và không có cửa so với Tinhte nên cuhiep lúc nào cũng Phái phái fb hơn ❗️🙂🙂🙂
@beiudayne mình may mắn chưa bị lần nào chặn họng 😁
Nhujisub
ĐẠI BÀNG
2 năm
@beiudayne Facebook giờ thấy chặn còn kinh hơn tinh tế. Thấy Tik Tok với Youtube đỡ hơn
Tôi chơi tinhte nó cũng vui. Chém gió vô thưởng vô phạt, ngoài công nghệ còn đồ ăn, gái gú, các vấn đề của xã hội v.v… nếu may mắn còn được tặng quà xịn, tôi may mắn đã có cái nón tinhte, ví sen da chim, đà điểu. Cảm ơn tinhte.
@americanoda Anh lại xúi dại cho em đi vào con đường tội lỗi 😆
@mig29f ⭐ nó lại là đẳng cấp =)))
nhutuan89
ĐẠI BÀNG
2 năm
@americanoda Đỉnh luôn. Minh chưa bao giờ qua được vòng gửi xe.
@mig29f ⭐ Nếu tinhte không có vụ đàn áp "nữ quyền" (quyền đưa tin về phụ nữ) thì coi như chủ thớt nói có lý!
BBW
TÍCH CỰC
2 năm
Tin thì đăng chậm, chủ yếu vào xem i phang chửi nhau với sâm phang và i hịp nổ bị bóc mẽ
@BBW mình thấy những thông tin cần vẫn đầy đủ và cập nhật đúng lúc mình cần 😁
nhutuan89
ĐẠI BÀNG
2 năm
@BBW Có nhiều cái cũng hay và đúng mà Bạn.
Tinhte có phát người yêu, 5*
@MinhHa48 hahaa 😁
lên lấy 5 xị chiều về nhậu
Cười vô mặt
@nefertem
Cười vô mặt
à hoá ra tinhte là mạng xã hội à @@ thảo nào trả lời sai quiz
@Ninh Thái Bình Đang xây dựng thành 1 mạng xã hội mà bác 😁
smoc123
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tinhte nơi chia sẻ những kinh nghiệm bị hút máu, tăng lòng ham muốn bị hút máu của Tinhte fan
@smoc123 cái này thì chuẩn đét rồi bác, năm nay e cũng bị thuốc khá nhiều
Ra trang chủ lắm thế, dự là bài này của chú đoạt giải Macbook Air òi 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
5804396_Ly-do-minh-cho-tinhte.vn-la-mang-xa-hoi-yeu-thich-cua-minh-trong-nam-2021-01.jpg
@luanduynhat Cút 😙
@PVTuat A đâu nói ra Home nhiều thì trúng Macbook? 😃
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
@lexcuong Cơ mà bác cũng nhiều bài ra home quá chúc mừng bác!
@PVTuat tks bác
Mình thích tinhte vì tại đây tạo ra diễn đàn free cho mấy thằng du luận viên, mấy thằng cu rảnh vào đã chém gió free rồi còn rất chi là đòi hỏi, nó thể hiện bức tranh sinh động trong nền văn hóa xàm xí đù của Vn ta
@Best DLV Killer hahaa, cũng đúng bác ơi
@Best DLV Killer bác giống tôi. Vào đây chỉ để ném đá những thằng ngáo.
@vicktorbui khồng khồng, tụi ngóa ít lắm, đa số là lên đây nói theo đơn đặt hàng
HTom&Jerry
ĐẠI BÀNG
2 năm
Làm ad đi thôi
@HTom&Jerry chưa có duyên 😁
Trúc Kiếm
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình đã tham gia được 4 năm.
@Trúc Kiếm mình thì tham gia từ năm 2009 nhưng mà thời ấy chả quan tâm nick gì cả, thi thoảng mới vào quên mật khẩu thì lại lập cái mới, thành ra bây giờ cũng mới 8 tuổi tinhte 😁
1) Mạng XH duy nhất mà anh em chà đạp, xỉa xói CEO mà ko bị ban nick... =)))
2) Vui nhộn:
Marvel 1 lý do quan trọng để vượt DC là tính hài hước, vui vẻ của nó... DC làm ra vẻ nghiêm trọng quá ko cần thiết! Trong cuộc sống đầy căng thẳng, người ta cần sự giải trí, giải stress, giải nén... thì sau 1 ngày làm việc mệt mỏi, lên TT chém gió, bình luận với anh em cũng rất ok, giải trí cao....
3) Tự do ngôn luận, miễn trong giới hạn
Tính ẩn danh khiến người ta mạnh dạn phát biểu ý kiến. Nhưng diễn đàn khác cũng có điều này
Tính tự do của TT có vẻ cao hơn...
4) Tự do phát biểu nhưng kiểm soát thành phần "khẩu nghiệp", chửi rủa tục tĩu tương đối tốt
vài trong những nguyên nhân thôi...
5) Cho phép người dùng tạo nội dung của mình: qua fact, review...
Thực ra ko biết CEO Hiệp cho học từ Tiktok ko? Người dùng hiện giờ, ko chỉ tại VN có xu hướng sử dụng "thức ăn nhanh", "tiêu thụ nhanh". Thay vì 1 đoạn video Youtube rất dài, coi hơi lê thê, thì trong vài giây, Tictok cho thấy cái lõi, cái tinh túy trong video... ngay cả . Giờ Tiktok thành 1 thế lực mà cả chính quyền Mỹ và ông lớn Google còn phải sợ...
Bản chất Fact cũng vậy: chỉ vài dòng, ko lê thê như những bài bên trong trang TT, đủ cho người dùng cái tinh túy của 1 bài viết ngắn, tiêu thụ trong 1 thời gian ngắn...
Ngoài ra, ko hệ thống nào đủ phủ tất cả mọi thứ cả, nên cần có người tạo nội dung bên ngoài hệ thống của mình. Người ta gọi là "trí tuệ tập thể". Giống như 1 thời các app của nhà sx ko đủ đáp ứng nhu cầu phong phú của người dùng nên Apple mở Appstore để huy động trí tuệ bên ngoài và "ăn chia". TT cũng cho người dùng tạo ra nội dung, nếu fact thì chắc là free nhưng có bài lên trang chính thì cũng có nhuận bút! Nó tạo ra nội dung rất phong phú, dù nhiều bài fact cũng trống rỗng...
6) CEO Hiệp tạo ra 1 bầu ko khí cởi mở, thoải mái, người dùng và nhân viên TT như anh chị em trong nhà, trong họ hàng, khá vui vẻ... có thể cãi vã, chỉ trích CEO mà "thường" ko sao
7) CEO Hiệp biết dùng "mỹ nhân kế": tuyển những mod vừa giỏi vừa xinh, dễ thương như Đan, Vân, Lee... gì đó để hút 1 lượng ko nhỏ anh em "háo sắc".. =))))
Chiêu này CEO của Thế giới di động thực hiện 1 cách xuất sắc... Dàn nhân viên nữ của TGDD vào loại tiệm cận tiếp viên hàng ko! Cả CellphoneS và nhiều hệ thống khác thì nhan sắc trung bình còn thua xa...
8) Chất lượng bài viết khá tốt:
Duy Luân và nhiều anh em và cả mod nữ có năng lực
Dù biết nhiều bài viết thì VN vẫn chưa đủ tầm mà phải đi dịch từ trang web nổi tiếng của nước ngoài nhưng vậy cũng ổn
Tính thực dụng của bài viết cũng có. Đọc xong người ta dùng, áp dụng được liền
-----
Nói chung, CEO Hiệp rất khôn...
Hy vọng bác đó luôn tỉnh tảo!
Bên Kinh tế có khái niệm KFS (Key Success Factor-yếu tố thành công cốt lõi). Dân gian gọi là “Chất”. Mong bác Hiệp vạch ra cái KFS của TT là gì và phát huy, duy trì nó theo thời gian…
Ai, hay tổ chức nào cũng có 1 thời. Nếu bác Hiệp bị ám ảnh bởi doanh thu, tháng sau cao hơn tháng trước mà ko quan tâm tới Trải nghiệm người dùng (User's Experience) thì ngày tàn của TT sẽ đến sớm hơn và bị trang mạng XH khác thay thế! Mong bác hiểu là Doanh thu của TT, danh tiếng và tầm ảnh hưởng của mình đến từ Trải nghiệm người dùng mà TT đem đến cho họ.
Trải nghiệm người dùng là cái Gốc, cái Nhân! Còn Doanh thu, Lợi nhuận là cái Ngọn, cái Quả!
Chúc TT năm mới vui vẻ và thành công!
=)))
luanduynhat
ĐẠI BÀNG
2 năm
@MrNamN Ai nói k ban, chửi thằng hiệp với thằng luân mập nó ban mạnh 😃
@luanduynhat Cái gì cũng vừa thôi! Ai cũng là con người và hoạt động theo quy luật tâm lý! Bác là CEO của TT, thằng nào chửi quá thì bác có ban ko? Mr Khổng tử có câu “Những gì mình ko muốn thì đừng làm cho người khác”… Nếu bác cũng vậy thì đừng trách Mr Hiệp và Luân!
@MrNamN sân chơi của họ, họ có quyền mà bác
luanduynhat
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình không coi tinhte là mxh, vì khi biến thành mxh thì các thợ viết tinhte toàn viết xàm như cái status cá nhân, nặng khoe của, phiến diện
@luanduynhat Mình thì mong muốn nó là Mạng xã hội công nghệ hơn
longprof
TÍCH CỰC
2 năm
14 năm nay ngày nào cũng lướt tinhte, còn facebook thì lâu r ko vào 😁
@longprof có tinhte fact rồi cần gì fb nữa bác :D
longprof
TÍCH CỰC
2 năm
@lexcuong À thi thoảng mình vào lướt fb xem tin tức bạn bè thôi, hi
@longprof đúng rồi ạ, nói chung là cần nhiều nguồn tin khác nhau, chứ không nên phụ thuộc quá vào 1 cái bác à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019