Từ 3/1 Google home mini dừng hỗ trợ tiếng Việt. Trong Tinh Tế có cao nhân nào config được cho Loa h

tuanta13
12/1/2020 5:53Phản hồi: 26
Từ 3/1 Google home mini dừng hỗ trợ tiếng Việt. Trong Tinh Tế có cao nhân nào config được cho Loa hỗ trợ tiếng Việt không?
Mình đã thử các cách như hướng dẫn + đổi ngôn ngữ, tắt loa... Đều ko ăn.
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vuvivivu2017
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nó đang nhận diện tốt hơn sao lại bảo nó ngừng hỗ trợ?
tuanta13
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Vuvivivu2017 Acc mới thiết lập không được hỗ trợ TV bạn nhé, bạn nào đã thiết lập TV trước đấy thì good
@tuanta13 Là thiết lập sau 3/1 là k đc nữa hay là thiết lập bằng acc google tạo sau 3/1 k được bạn?
tuanta13
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thaonhu1503 Thiết lập sau 3/1 là không có TV (những acc đã thiết lập trước thì vẫn sài ok)
@tuanta13 Giờ mình mới biết nè, tks
vuhoanglk
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hình như từ 3/1 là những tài khoản tạo mới từ time đó hay sao á, vẫn đang sài con GHM tiếng việt tạm ok ma
tuanta13
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vuhoanglk Đúng rồi bạn
Cái 3/1 là google thông báo hay ở đâu ra thế bác?
tuanta13
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thaonhu1503 Đấy là Acc đã kích hoạt trước thôi, còn sau 3/1 Acc mới không kích hoạt TV được bạn nhé
PeterTT
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tuanta13 Mình trước dùng thì hiện tại không dùng được tiếng Việt luôn nè. Có thể Google không cho dùng rùi. Hic
NKN.89
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình vẫn nói tiếng Việt để mở nhạc Spotify bình thương
Huhu
hiepleebrvt
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang xài ngon mà 😆 tk gg 10 năm lo gì
huytai93
TÍCH CỰC
4 năm
@hiepleebrvt tài khoản 20 năm mà update cũng bay màu nha bác. vào app home update rồi quay lại đây cmt xem thế nào 😃>)
@huytai93 TK của tui mười mấy năm, kích hoạt home mini cả năm rùi. Bi giờ cũng mất tiếng Việt, bực cả người
Minh dang ko cai dat tieng viet duoc cho con Google home mini. Co cao nhan nao xin chi giup voi a. Xin cam on nhieu nhieu a....
Donnhadochat
ĐẠI BÀNG
4 năm
Dùng 1 tài khoản đã kích hoạt tiếng Việt trước 3/1 để cài đặt cho loa làm mồi. Sau đó invite tk mới vào nhà đó để quản lý loa. Lưu ý, ko được xóa tk mồi ra khỏi loa. Đây là cách mà bên www.simdulich.org/google đang làm để xử lý cho khách hàng.
poll.smile
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình mua từ hôm 22/12 dùng tv rất oke , tự nhiên hôm qua không dùng đc tiếng việt nữa 😔 chả hiểu bị sao :(
poll.smile
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có bác nào cho thuê tài khoản kích tv không ạ 😔
Mình kích hoạt tv trước 3/1 xong xóa đi cài lại ko được nữa
ASin1268
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cọ kế sách nào không ae
Huycena
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình mới mua con Google Nest Mini, lần đầu chơi, làm theo hướng dẫn các kiểu rồi nhưng vân không kích hoạt được tiếng Việt. Bác nào hỗ trợ e với!
hoivuth
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Huycena Mình cũng vậy! Vật vã mấy hôm nay... Haizzz
Có bác nào fix được lỗi tiếng việt cho con GH mini chưa vậy? Em làm các kiểu con đà điểu ko lấy lại đc tv. Bực muốn đập loa quá... ^^
Hai nốt
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Quanghiep2805 Cái này phía google xác nhận ko phải lỗi bạn ạ. Đợt hỗ trợ tv hồi trước chỉ là bản test của họ thôi, 1 dạng bản nháp ấy. Hiện họ đã ngừng hỗ trợ để hoàn thiện tiếng việt, dự kiến sẽ sp trở lại sau. Cụ thể khi nào thì họ ko nói
@Hai nốt Nếu vậy thì cứ chờ 1 thời gian nữa xem tn. Tạm thời cứ dùng tiếng Anh...^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019