Từ 9/3, Đài truyền hình Hà Nội sẽ phát sóng bài mới dạy cho học sinh lớp 9 và lớp 12
Sở Giáo Dục và Đào Tạo ở Hà Nội đã chính thức tổ chức chương trình dạy học trên truyền hình cho học sinh lớp 9 và lớp 12 khoá (2019-2020) từ ngày 9/3 đến 14/3. Lớp 9 có các môn: Toán, Văn, Anh / Lớp 12: Toán, Lý, Hoá, Văn, Anh, Sinh học, Lịch sử, Địa lý, GDCD
Sở Giáo Dục và Đào Tạo ở Hà Nội đã chính thức tổ chức chương trình dạy học trên truyền hình cho học sinh lớp 9lớp 12 khoá (2019-2020) từ ngày 9/3 đến 14/3.
Lớp 9 có các môn: Toán, Văn, Anh /
Lớp 12: Toán, Lý, Hoá, Văn, Anh, Sinh học, Lịch sử, Địa lý, GDCD
Tưởng TP.HCM
Thời này chúng nó cứ vào FB nhìu hơn TV nhỉ ?
@MrMedic229 Trang fb của hanoi tv cũng có nhé
@lamtien338 hay, học hành thời dịch COVID-19
@MrMedic229 Thành phố triển khai cái vụ này lâu rồi bác ơi, trên HTV Key cho cả lớp 9 và 12 từ khi nghỉ học rồi
vvthe
ĐẠI BÀNG
1 năm
@songthuong09 Nhưng lại ko kiểm soát đc kiến thức của học sinh đang nắm đến đâu
Học làm cái gì 😁 Dịch bệnh cứ để chúng nó chơi tẹt đê!
ca kim cuong
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Khẩu trang xanh Cha này ấm rồi đấy. Cách sờ ly
@Khẩu trang xanh Ý bác là đi chơi tẹt ga để mua khẩu trang của bác hả
Khiemauto
TÍCH CỰC
1 năm
@Khẩu trang xanh Được mấy khi. Quẩy tẹt ga thôi.
@hoangduong-lgc Cùng suy nghĩ. Haha
Đưa lên YouTube để tiện theo dõi.
mannavod
TÍCH CỰC
1 năm
@Đu Máy Bay chấm com Nguồn quảng cáo Kiếm tiền mà bác bảo đưa lên YT 😔
nay ngày 10 rồi mà ngày 9 gì nữa mod, à mà phát vậy chưa chắc tụi trẻ ở nhà coi
Giờ học sinh nó có xem TV nữa đâu mà đưa lên làm gì. Học ở lớp chúng nó còn không chịu học
dichoinha1
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Coca Escanor TV, Facebook, Youtube rồi sẽ phát triển đầy đủ các kênh thôi bạn.
Khổ thế hệ cuối cấp năm nay
Lâu lâu mới có dịp để nghỉ thoải mái, ở đó mà học
@anhtuan1066 Cuối cấp rồi không tranh thủ học thì có khi lại tạch tốt nghiệp
trungtranq7
ĐẠI BÀNG
1 năm
Quản sao nổi
Học kiểu này khó lắm
dạy online thì nên nhờ tộc trưởng Độ ,mấy em nghe lời hơn 😁
Nhìn cái thời khóa biểu mà cũng nản thay cho chúng nó luôn. Và cũng chẳng hiểu nổi ngày xưa làm sao mình qua được 12 năm như này. haha
em nào sắp chuyển cấp cũng lo sốt vó chứ bộ, còn em nào hỏng kiến thức thì từ tết tới giờ có thời gian để vá
lên sóng truyền hình thì khó, nên hợp tác với các kênh của Thầy Ba, thầy Sela với thu hút đc các e học những giáo án chuẩn chỉ
Ko khả thi lắm. Đi học cái nào ko biết còn hỏi bài bạn, hỏi giáo viên rồi thảo luận nhóm các kiểu, còn này ngồi coi thôi thì có ích gì đâu. Nếu vậy tự đọc sách hoặc xem mấy cái video trên youtube cũng đc.
Giờ có khi cho mình xem chưa chắc đã hiểu hết được kiến thức trong bài giảng 😁
Nhớ hồi xưa đi học thấy thoải moái ... tới đại học luôn ... ko thấy áp lực j hết ... giờ cứ như thi tiến sĩ 😁
esata
TÍCH CỰC
1 năm
Nên cho 1 nhóm học sinh học thật có trình độ khác nhau lên sóng để chúng thảo luận và thầy giải đáp thắc mắc như trong lớp.