Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Từ Âm thanh của Trái Đất đến chấm xanh mờ nhạt

Nam Air
15/12/2010 9:29Phản hồi: 94
94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lopy
ĐẠI BÀNG
13 năm
thanks for share man
Tubby
ĐẠI BÀNG
13 năm
Quá hay và ý nghĩa.

Dạo này thấy bạn Nam im hơi lặng tiếng nhỉ. 😃
hcc5
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bài viết hay quá. Bác này văn cao thiệt!
Cám ơn bạn nhé. Một bài viết thật sâu sắc.
ngày xưa chỉ biết có 1 bài hát của ban nhạc Beatles trong đĩa này.... không nhớ bài gì nữa ....
câu kết của bác rất hay....................
bài viết hay quá, đọc mà cảm thấy có chút gì đó nao nao
cái này em thấy có trong 1 bộ phim khoa học em đã xem, ko nhớ rõ tên ,hình như là "ElegantUniverse"
các bạn có thể vào trang này để xem tất cả hình ảnh và âm thanh (có chú thích) được chứa trong chiếc đĩa vàng này :p

PS: vào trang đó, bấm vào con tàu, sau đó bấm vào cái đĩa vàng trên thân tàu để bắt đầu xem 😁
Cảm ơn nhiều lần bài giới thiệu rất hay của bạn nhé.
Bài viết thật hay, giọng văn có cái gì đó bất cần nhưng rất thật và lắng đọng, giống như những câu hát của cố nhạc sĩ Trịnh Công Sơn....cát bụi....., cám ơn bác về bài viết quá hay này....!
Thanks bác chủ vì thông tin ý nghĩa nhưng cần nhắc lại cho chính xác rằng đây không phải là giọng văn của bác chủ, bác chủ đã dịch rất hay lời văn của Carl Sagan:
Các bác đọc nên chú ý rằng bác chủ đã ghi nguồn rõ ràng, nên tham khảo qua tránh "nhầm nhọt".
xuxu09
TÍCH CỰC
13 năm
hay và ý nghĩa nhỉ. nghe nhạc em cứ thấy...bay bay thế nào ấy hjhjh. mà không bik người ta có send kèm máy MP3 lên đó nữa không nhỉ? có khi bọn ng ngoài trái đất không dùng CD nữa rồi. gửi file mp3 hay wma chẳng hạn thế 😁 cho vào cái USB lưu cho lâu. hihi
kennho123
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thanks bạn đọc để biết thêm nhiều điều 😃
"Chân thành gửi đến các bạn lời chào thân hữu!"

Đây là nguyên văn câu chào tiếng Việt trong đoạn ghi âm 55 lời chào bằng 55 ngôn ngữ khác nhau trong "Âm thanh của Trái đất".
bài viết rất hay... thanks bạn đã cho mình mở mang tầm mắt 😁
bakery00
TÍCH CỰC
13 năm
cái này hấp dẫn nhỉ,làm mình nhớ tới phim Wall-e của pixas,k biết có giống như trong phim k nhỉ
tất cả chỉ là một chấm xanh mờ nhạt, thật khó mà tưởng tượng @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019