Từ Android trải nghiệm qua IOS nên cần bổ sung....

namjohn8899
31/3/2020 8:58Phản hồi: 7
Mình mới từ Android chuyển sang dùng IOS dc 2 tháng nên cảm thấy IOS cần bổ sung thêm các chức năng sau :
__Camera :
. ngoài tính năng mặc định camera trước khi chụp sẽ cho ra ảnh bị ngược. Nên thêm chức năng tùy chọn Lật hình cho người dùng nào muốn (chụp thấy sao thì ra y như vậy không bị đảo ngược)
. Tính năng quay phim nên bổ sung thêm nút tạm dừng "Pause" để người dùng tiện quay liên tiếp nhiều khung hình trong một Clip, không phải quay nhiều clip để rồi mất công dùng các ứng dụng ghép lại thành một Clip
__Màn hình & Độ sáng
. Đã có tùy chọn " Tự động " cho thanh điều chỉnh ánh sáng rồi thêm cái True Tone để làm gì không biết, khi bật nó lên thì màn hình ám vàng , vàng u tối
. Night Shift , ngoài cái tùy chỉnh Nhiệt độ màu trong night shift ra nên bổ sung thêm cái thanh điều chỉnh ánh sáng vào trong đó , để người dùng sẽ chọn ánh sáng theo lịch trình vào khung giờ đó thì nó sẽ tự động ánh sáng đó, chứ nếu "nhiệt độ màu" biết tự động trong khung giờ ban đêm còn ánh sáng thì sáng hoắc như ban ngày là không dc
__Pin
. Nên bổ sung tính năng Sạc được Pin khi tắt nguồn điện thoại, vì như thế sẽ tốt hơn nhiều so với cái tính năng "Sạc pin tối ưu hoá" canh theo thói quen không dùng máy (đi ngủ) đến khi dùng máy (thức dậy) cho là 8h , 2h đầu máy Sạc đến 80% nó ngưng Sạc, qua 5h sau là tổng cộng 7h, còn lại 1h nó sẽ Sạc tiếp 20% là đúng 8h 100% ....Làm zậy chi không biết. Thà tắt nguồn rồi ghim sạc ,ngủ 8h 9h cũng ko sao vì khi pin đầy củ sạc sẽ tự ngắt (sạc zin hãng đều tự ngắt khi pin đầy 100%) nên ko ảnh hưởng gì đến Pin và máy mà còn được nghỉ ngơi mát mẻ nữa .Với chức năng tốt Ưu củ sạc ghim trong 8h nó sẽ hoạt động sạc cho pin suốt 8h vì Đt bạn vẫn chạy ngầm các ứng dụng nền ,Sóng , time, v.v.v Nên Pin sẽ hoạt động kéo theo củ sạc hoạt động.. Do đó tắt nguồn điện thoại Sạc qua đêm là cách tốt nhất cho Pin lẫn Đt ,củ sạc
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái true tone ngon thế mà bạn cũng chê, true tone đọc sách, đọc báo max phê, đặc biệt là buổi tối nó không bị mỏi mắt.
Còn cái tối ưu hóa pin, nó tối ưu hóa đc trên thiết bị như thế là quá ngon rồi bác, tránh trường hợp củ sạc có vấn đề.
Nói chung mình thấy mấy cái bạn nói thấy sao sao ấy 😁
namjohn8899
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lexcuong Ban ngày bạn bật true tone màn hình nó vàng vàng, còn buổi tối đọc sách bạn có night shift nhiệt độ màu đó , ý mình muốn add thêm thanh điều chỉnh ánh sáng để nó tự động trong khung giờ đã chọn, .Còn vấn đề sạc pin mình muốn nó thêm chức năng tắt nguồn khi sạc ,De người dùng có thêm lựa chọn
vulam nguyen
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không quan tâm nhiều lắm vì mỗi hệ điều hành có cái hay riêng kg thể đòi hỏi nhiều quá dc.Đã chọn lựa thì mình nên chấp nhận đánh đổi mất này được kia bạn àh
Camera có lật hình đáy nhé b oi
namjohn8899
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Quoccuongskda25399 Đó là chức năng chỉnh sửa ảnh bạn ah...ý mình là add thêm tùy chọn tự động lưu lật ảnh sau khi chụp....Thật ra những ý muốn trên đều do phần mềm lập trình ra dược hết ,chỉ là thêm bớt đơn giản ,thế mà sao IOS lại không cho vào nhỉ...mong các bản cập nhật sau sẽ có
Mỗi ý của bác sẽ đc apple add vào mỗi bản big update,chứ add hết vô 1 lần thì cạn ý tưởng sao 😂😂😂
namjohn8899
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tuyenvpb Cũng hy vọng update để người dùng có thêm nhiều lựa chọn hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019