Tự chế cable USB On-The-Go và cable TIVI out cho các máy chạy S^3

viethung551994
10/2/2012 3:6Phản hồi: 105
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

k bạn ah. k nghe thấy tiếng cũng chả thấy hình
@tuananh_vimaru Tóm lại là bạn nên xem kĩ lại các mối hàn đã chuẩn chưa?Có thực sự đã đúng theo yêu cầu k?1 điều nữa là các rắc bạn chế có đảm bảo hàng tốt sau khi chế k?😁
@tuananh_vimaru bác tuchantinh nói vậy là quá chuẩn, mình xin có chút ý kiến thêm là bạn xem lại cái chân hoa sen xem có thể nó ko chặt ( đầu day có tôt ko ) hay bạn hàn thứ tự đúng ko 😃 chỗ cắm trên tivi có bị hoen j? hay bụi bặm nó ko tiếp súc đc hay ko 😔
hay là máy của bác là 1100i 😁 ( em chém vậy thôi đừng quăng gạch em )
Cắm jack đỏ-vàng-trắng vào tivi trước sau đó cắm dứt khoát jack 3.5mm vào ĐT, nếu chắc chắn đúng dây nối thì ĐT sẽ tự nhận. Có trường hợp khi hàn dây vào jack 3.5mm ko đúng kỹ thuật nên jack bị chảy nhựa, biến dạng ==> ko nhận đc tivi mà chỉ nhận là tai nghe ;)

Sent from my SHW-M110S using Tinhte.vn
s
sai được cho nokia n900 không bác. mong nhận comment sớm
@sucmanhcongnghe cái đó mình cũng ko dám khẳng định do mình ko có n900 để test. Nhưng theo trên mạng thấy mọi ng bảo thì là dc 😁
@sucmanhcongnghe N900 chạy Mego phải k?
e này thì chạy ngon mà e này mình đã từng được xem rồi!chuẩn luôn!
Mà nói chung máy nào của Nokia mà trong thiết kế có ghi là out TV thì là dùng loại này hết!😁
mình củng thử cộng cáp tivi out cửa n8 dùng cho nó mà không lên gì.. rồi đem cắt tung ra nói lại củng khộng được..... mình vừa xuống nguyển kiệm mua 1 cộng mà củng không lên, tivi mình 14 ince hjx. hay nma1y mình hư ta. cắm tay nghe nghe gọi to rỏ bt mà hjx
@tuchantinh cáp zin. của n8 thử rồi chỉ chóp chóp xẹt xẹt. rùi tưởng không phải cáp. lấy kéo cắt ra hàn lại...... rùi hết xẹt luôn. màng hình tivi xanh lét... hyhy rùi chậy xuống nguyễn kiệm ra chợ trời quất cộng cáp 25k về củng ko dc. jack 3.5 4 nất đàng hoàng mà vậy thì củng không biết l;àm sau\
@sucmanhcongnghe Thế cho đi khám chưa bác?Thử cho e ấy đi khám xem!mà máy bác mua mới hay mua lại?
Đã hack và mod gì chưa?
Mà đã thử chạy bằng cổng HDMI chưa?:p
cáp zin. của n8 thử rồi chỉ chóp chóp xẹt xẹt. rùi tưởng không phải cáp. lấy kéo cắt ra hàn lại...... rùi hết xẹt luôn. màng hình tivi xanh lét... hyhy rùi chậy xuống nguyễn kiệm ra chợ trời quất cộng cáp 25k về củng ko dc. jack 3.5 4 nất đàng hoàng mà vậy thì củng không biết l;àm sau\
@sucmanhcongnghe Mang lên care NOKIA đi bạn mình nghi con chip cổng uot tivi có vấn đề đó 😁
các bác cho em hỏi đấu 2 đầu USB CÁI với nhau và cắm vô cáp CA-101D thì có thành cáp OTG được kô ?.😃
hình như là không.vì cửa ra từ máy khác nhau.
@nguyenquyen.kxtb mình test rùi không có hiện tượng gì xảy ra cả 😃
docodao
ĐẠI BÀNG
12 năm
có khi nào làm xong cắm vào, cái S3 của mình nó bị "co giật" không ta... ;) kiếm cái zin xài cho nó lành nà
có ace nào biết làm mà ở bà rịa ..vuñg taù ko? e chaỵ sang hướng dẫn e cái. tốn cả 100k chưa thành công.hjc
mkmonkey
ĐẠI BÀNG
12 năm
muốn mua zin ở hcm thì ở đâu rẻ nhỉ..vào tgdd sợ bị chém..
ko bít topic này còn ai quan tâm ko nhỉ?nếu có thì cho mình hỏi,mình đang làm cái cable USB On-The-Go.mình đã hàn chân 4 + 5 của cái micro usb,và trên màn hình dt có hiện biểu tượng tìm kiếm và usb nhấp nháy liên tục.và đầu kia mình nối vào USB cái theo hình sau.và đầu micro usb thì trên đó có ghi các chữ W - B - G - R (theo màu dây)nên ko nối sai dc.và khi mình test thử usb thì máy ko nhận dcMọi người bít lý do tại sao ko?theo mình nghĩ là do mình nối sai ở các dây USb cái thì fải.theo mọi người nên nối như thế nào là đúng.thanks mọi người nhìu.
p/s:nó còn xuất hiện lỗi nay nữa "lỗi kết nối dữ liệu với USB.Ngắt kết nối " như vậy là sao vậy mị người/
Bác nên nối theo đúng sơ đồ thì đảm bảo chạy, nhiều khi màu dây mỗi hãng 1 khác bác ạ. 😃
anh em cho hoi cai cap usb onthe go o dau ban ak....? gia khoan nhieu...tren care co khong... em o da nang...nho moi nguoi giup nhe
chu thot oi, cho hoi dong may nokia E72-1 co ho tro day cap OTG khong?
thanks truoc
khong ban
hic, dinh lam` 1 soi cap tog nhung so gan vao may thi bi loi~, nen chua lam, nen hoi y kien cua cac cao thu~ truoc, nhung OTG o ho tro that la buon wa di,
the xin hoi~ tiep' cac' cao thu, la` cap' av dung cong 3.5 , nhu cua cac ban huong dan tren noi' co' ho tro cho nokia e72-1 khong vay ?

thanks truoc.
n95 8g xai duoc cable USB ON-THE-GO khong cac bac
em cũng vừa thử làm cáp OTG cho con X3-02, khi cắm cáp vào thì đt nhấp nháy biểu tượng OTG rồi nhưng cắm USB vào thì máy báo "không có hồi đáp từ thiết bị kết nối, ngắt cáp". em thử đổi lại thứ tự các chân thì nó báo "thiết bị kết nối tiêu thụ quá nhiều điện, ngắt cáp". hình của bác chủ có 4 màu đen- xanh lá-xanh da trời-đỏ nhưng của em lại là 4 màu đen- xanh lá- trắng-đỏ. Có bác nào biết tại sao ko giúp em với.? thank các bác nhiều ạ !!!!
@duongchithanh701 Đen - ĐỎ là 2 chân nguồn và Mass, bác đấu đúng 2 chân này, cắm vào nếu không nhận đổi qua lại 2 dây xanh lá, trắng thôi,
@viethung551994 Vậy đen là mass , đỏ là nguồn đúng hok bác ? Em tách sợi usb em ra thì thấy 4 dây như thế này đây :

sao mình nối dây 1-2 1-3 -14 cấm vào thi` chi~ nghe nhạc được nhưng không thấy hình có bác nao giúp em vs em dang xai con n95 8gb,.,., cap tv out nhe :v
Không hi
Không hiểu pác nói cho lắm
@viethung551994 cap tv out đấy anh em nối 1-2 1-3 1-4 ,.,. nhung cấm vào chỉ nghe mỗi nhạc còn không thấy hinh`

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019