Tự đi Châu Âu 9 ngày - 40 triệu

hoasen
14/9/2018 11:46Phản hồi: 313
313 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngoknc
CAO CẤP
6 năm
Hiện tại mình chưa đi du lịch nước ngoài bao giờ. Mình rất muốn sang mỹ 1 lần và mình có lợi thế là có nhiều người thân bên đó. Chắc chỉ mất tiền vé máy bay. Sang đó ở nhà ông bà thoải mái . Mội tội trở ngại lớn nhất của mình là ko xin đc visa. Hiện tại tổng thống lại làm chặt hơn nữa lên chắc là thôi. Bạn có hướng đi nào thuận lợi hơn cho việc mình xin visa ko.
Ngoknc
CAO CẤP
6 năm
@cuhiep À đấy chưa lấy vợ bác Cu hiệp ơi. Đây ms là khó nè
@Ngọc NC Hộ chiếu trắng trừ khi là đi công tác cho cty lớn hoặc bố mẹ đi thăm con thì dc
hoasen
CAO CẤP
6 năm
@Ngọc NC Nếu chưa từng đi nước ngoài thì bạn làm visa theo diện đi thăm người thân, còn nếu bạn làm theo visa du lịch thì mình nghĩ nên đi một vài nước gần trước rồi xin đi Mỹ sau sẽ dễ hơn.
Ngoknc
CAO CẤP
6 năm
@hoasen Làm theo diện thăm người thân dễ hơn à bạn. Hiện tại mình chưa có gia đình. Tiền thì đủ ko lo. Mình chưa biết hỏi ai vấn đề xin visa vì nghĩ chắc sẽ khó lắm.
Rất hay
vitkon
CAO CẤP
6 năm
Thật tuyệt vời. Mình thích đi chơi kiểu này lắm
Add chưa đưa ra những quy định bắt buộc của ĐSQ ví dụ : chứng minh kinh tế, mục đích, buộc phải quay về ...
hoasen
CAO CẤP
6 năm
@Tuan nguyen nd à vì mình đi theo diện công tác, nên phần chứng minh tài chính dựa theo sự bảo lãnh của công ty á bạn. Còn nếu đi du lịch thì cần chứng minh bản thân đủ tiền để đi, bằng tài khoản cá nhân, bằng sổ tiết kiệm, bằng thẻ tín dụng bạn nhé
plan của bạn tính ra còn cao áh 😁
mình đi 15 ngày, 6 nước = 45tr thôi :D
hoasen
CAO CẤP
6 năm
@hoangtien123 Thích quá, lúc nào bạn có thời gian share cho mọi người với nha. Thực ra nhiều bạn mua được vé máy bay rẻ lắm, và chỗ ở có thể book loại rẻ hơn nhiều nữa á bạn 😃
abc_x3
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoasen Phí visa sao đắt nhỉ, mình vừa làm th 4 mất 2.4 củ, mà dạo ấy Euro 29, giờ 26.5
@hoasen - vé máy bay: bạn chọn hãng rẻ như airchina di là ok rồi.. minh nói that chả thua VNA là mấy mà rẻ hon nhieu.. dac biet la tuyến di Paris rẻ.. nen bạn uu tien Paris nhé
- nhà ở: bạn uu tien Airbnb, su dung nhieu email rieng lẻ de book nhằm lay giam giá của Airbnb 😃) ảibnb co day du nhà bếp nen tha hồ ăn uống hoac it nhất là nấu nước uống..
- đi lại thì metro nội thành.. còn di wa lai giua cac nước tuỳ nước se co fuong tien khac nhau 😁 Flixbus rất ok, giá o mắc hon Futa là bao cho cug 1 wãng duong dài
- 3g thì mua SIM của nhà mạng 3, $28 duoc 5GB, nghe gọi duoc luôn nhé

bạn cần gì cứ báp.. mình bít mình share nhé
Mình lại được du lịch qua màn hình nhỏ. Cản ơn mod chia sẻ
ckdnn93
ĐẠI BÀNG
6 năm
không biết mod có chia sẻ, cách chứng minh nghề nghiệp cho những người làm tự do được không vì đi làm visa phần chứng minh nghề nghiệp rất khó với người kinh doanh tự do
pnl
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ckdnn93 B cần sổ đỏ và tài khoản ngân hàng với nếu có chứng minh đóng bảo hiểm tự nguyện nữa thì ngon, bảo hiểm nhân thọ cũng đc
hoasen
CAO CẤP
6 năm
@ckdnn93 nếu làm kinh doanh tự do, bạn chứng minh bằng sổ tiết kiệm, nên mở sổ tiết kiệm khoảng 6 tháng để làm chứng minh tài chính, dùng sổ tiết kiệm để mở thẻ tín dụng, và nhờ ngân hàng xác nhận hạn mức thẻ tín dụng á bạn
ckdnn93
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoasen Cám ơn bạn đã tư vấn
thuyettran89
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bài rất bổ ích, mình chủ có 1 niềm ao ước là đi Paris 1 lần
ropedat
ĐẠI BÀNG
6 năm
2 vợ chồng mình cũng tự túc. Đi 18 ngày. Pháp( Paris, Lion, Annecy), Thụy Sĩ ( Zurich, Interlaken) Ý( Venice, Forrent, Rome). 100tr/ người. Khuyên các bạn ko nên đi quá lâu( hơn 15 ngày). Vì sẽ nhớ nhà và cảnh thấy giống nhau.
tamloihieu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ropedat Minh di 1 nuoc hon 15 nam mà vẩn chưa nhớ nhà !!
nolovess
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ropedat Nhà bạn đi như thế làm sao hết đc. Thời gian ít quá. Tính riêng Paris đã hết 1 tuần rồi.
pnl
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bổ sung thêm di chuyển giữa các thành phố thì có thể đù flix bus rẻ hơn rất nhiều chỉ 20 đồng cho 1 chuyến ví dụ tự frank to ams thì 20 đồng 1 ng thay vì 90 đồng 1 ng.
hoasen
CAO CẤP
6 năm
@pnl Đúng á bạn, mình có thấy flix bus nhiều lắm, nhưng hôm mình lên coi vé thì thấy đi lâu hơn, nên mình chọn tàu để tranh thủ thời gian.
abc_x3
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoasen Flixbus rẻ, dễ refund, nhưng hay delay. Đi bus ở Châu Âu chặng ngắn (4h đổ lại) cũng ok, chặng dài đi overnight rẻ hơn tàu nhiều. Tuy nhiên gặp con xe nào hỏng toilet thì ... 😃
abc_x3
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đi 22 ngày, 19 thành phố, 10 nước, 70 củ là đắt hay rẻ nhỉ ?
pnl
ĐẠI BÀNG
6 năm
@abc_x3 Đi check in he he
@abc_x3 đi kinh thế 😁
abc_x3
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuhiep Tiện thì đi xem khả năng planning của mình tới đâu bác à :D
Like dễ sợ 😁
đi nước ngoài còn tùy nhu cầu mỗi người, như thớt thì xem triển lãm là chính nên chi phí vậy.
có người đi tìm hiểu khám phá, mỗi cái museum là hết nữa ngày...
có cặp đi check in
có gia đình dành hết tiền đi disneyland với con cái
có người đi kiểu vừa làm parttime vừa đi chơi.
Giá vé bay cũng thay đổi theo mùa,
Nên mình nghĩ tính toán chi phí cả chuyến không thiết thực lắm, nếu có những bài tổng hợp những khu vui chơi hay địa điểm kèm theo kinh phí ở đó thì hay hơn.
nolovess
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thanhlong1127 Chuẩn. Ngoài ra kinh phí ra thì sức khoẻ và thời tiết rất quan trọng
hungmap088
ĐẠI BÀNG
6 năm
các bác thật sướng :v
hix hix, nhìn phong cảnh thiên nhiên đã quá 😔
depienar
ĐẠI BÀNG
6 năm
80 củ mà đi được có 2 nước, tiền vé hết 1/3 rồi
Ageha.Kicho
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nó cũng tùy thuộc vào sở thích nữa, có bạn thích đi một mình, có bạn thích đi 1 group nói chuyện chơi bời mới vui.
Theo kinh nghiệm của mình thì đi 4 người là tiết kiệm nhất, vd đi đâu thuê 1 xe 4 chỗ tiền chia 4 😁
Ageha.Kicho
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nó cũng tùy thuộc vào sở thích nữa, có bạn thích đi một mình, có bạn thích đi 1 group nói chuyện chơi bời mới vui.
Theo kinh nghiệm của mình thì đi 4 người là tiết kiệm nhất, vd đi đâu thuê 1 xe 4 chỗ tiền chia 4 😁
dovuhai
TÍCH CỰC
6 năm
Triệu like
Bookmark ngay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119