Từ hôm nay (15/4) đăng ảnh người khác lên Facebook vì mục đích xấu sẽ bị phạt lên đến 20 triệu đồng

Mikeknowsme
15/4/2020 6:16Phản hồi: 181
Từ hôm nay (15/4) đăng ảnh người khác lên Facebook vì mục đích xấu sẽ bị phạt lên đến 20 triệu đồng
Từ hôm nay (15/4) theo nghị định 15/20 của Chính phủ về vi phạm hành chính trong lĩnh vực bưu chính, viễn thông, tần số vô tuyến điện, công nghệ thông tin và giao dịch điện tử, nêu như sau:

Còn đối với cá nhân có cùng hành vi vi phạm trên thì sẽ bị phát nửa số tiền tức từ 5-10 triệu đồng.

Từ nay đối với những ai sử dụng Facebook tự ý đăng ảnh một ai đó nhằm có ý đồ xấu, vu khống, xúc phạm đến nhân phẩm, đời sống cá nhân của người khác sẽ bị sử phạt theo luật phát ban hành.

181 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vậy hạn chế bớt để mọi việc được tốt hơn
duyromf
ĐẠI BÀNG
4 năm
@xversion1 @xversion1 , bạn kiểm tra lại đường link hoặc màn hình máy tính xem có bị lỗi hiển thị không nha.

"Điều 2. Đối tượng bị xử phạt
1. Tổ chức, cá nhân Việt Nam và tổ chức, cá nhân nước ngoài (sau đây gọi tắt là tổ chức, cá nhân) thực hiện hành vi vi phạm hành chính quy định tại Nghị định này."
dovuhai
TÍCH CỰC
4 năm
@Jason Nguyễn 2018 Thế nếu đăng đúng sự thật thì có bị chết giống bs VHan ko ạ
x264
TÍCH CỰC
4 năm
@dovuhai Khoảng cách rất mong manh bác ạ. Nếu chỉ nhìn vào mặt tốt để nói thì lại quá đơn giản. Hãy thử nghĩ chuyện cấm súng với người Mỹ, đúng là tốt, nhưng nó cũng cướp luôn quyền tự bảo vệ của người dân trước đủ thứ. Đó là lý do luật đó không thành công ở Mỹ. Vẽ ra một viễn cảnh tuyệt vời để họ quên đi mặt trái của vấn đề là điều không đơn giản ở vùng đất đó.
Venomm
ĐẠI BÀNG
4 năm
@IdolPC Chưa chắc là tin vịt, chỉ là trái lại đường lối chủ trương nhà nước thôi 😁😁😁
☺️ Mình ko xài Facebook hay instagram gì cả..
@Tết Công Gô chán bạn quá, câu trả lời có trong chính nội dung bạn viết rồi còn đâu, nếu đã đọc báo chính thống thì cần gì fb, nếu đã tin báo chính thống thì cần gì google, mình chả biết bạn có phải là 1 người làm công việc phân tích dữ liệu, thống kê nhu cầu, xu hướng hay không mà bạn phán câu xu hướng người dùng fb hay zạ, đừng để những sự thiếu hiểu biết của bạn mà bình luận nên những nhận định sai và định hướng cho người khác hiểu theo ý sai của bạn
@NguyenHiepLuc Lý do nên bỏ hẳn FB nhé, đi đêm với Tàu cộng thì cút. Thế cho nhanh. Thân!
@Tết Công Gô vậy qua sài lotus đi nha bạn, lớn rồi, bị dẫn đi nhiều thì cũng phải dẫn lại chứ bạn, ai ngờ đi theo lun à
@NguyenHiepLuc Thích thì bác cứ test và kiểm chứng chẳng ai dẫn cả. Chấm dứt bình luận tại đây.
No facebook
Khiemauto
TÍCH CỰC
4 năm
@nem nướng nha trang No social.
Cái này nhằm việc sử dụng sai mục đích, có ý đồ xấu hoặc tạo nick ảo KOLs. Nếu là ng bình thường hoặc ko bị kiện thì cũng ko sao nhỉ?
@goldenstar Luật là dành cho mọi đối tượng với trình độ khác nhau nên mang tính chất bao quát dễ hiểu và luôn thay đổi theo thời gian để phù hợp với thực tế nhưng khi áp dụng luôn có văn bản pháp luật để cụ thể hóa như Thông tư, Nghị định,... Ở cái Nghị định 15 này mình chưa thấy chỗ nào có "ba chấm thần thánh..." của bạn, chỉ có báo viết láo, viết ẩu thôi.
goldenstar
TÍCH CỰC
4 năm
@Tết Công Gô Luật VN chưa bao giờ mang tính nghiêm minh, vì nay như này, mai lại đổi.
Mình nói "..." là nói trong rất nhiều VB pháp luật khác, không phải chỉ nói cái này.
Nếu bạn k hiểu thì thôi mình xin phép k nói thêm nhé.
thuong911
TÍCH CỰC
4 năm
Nghĩ chơi fb lâu rồi. Không fb thấy còn khoẻ hơn. Có nhiều thời gian làm mấy cái khác hay hơn
@Demah =)) Tinhte thì cũng khác gì mạng xã hội. Mà tôi thấy trong này tào lao hơn, chém gió nhiệt tình hơn. nhiều thành phần điên cuồng hơn.
@thuong911 Đỡ bị nó làm phiền, có nhiều thời gian làm việc khác.
thuong911
TÍCH CỰC
4 năm
@samsung focus đúng rồi bạn, có thời gian làm nhiều việc như chơi với con chẳng hạn
thuong911
TÍCH CỰC
4 năm
@Demah vào tinhte để coi review sp công nghệ. thấy hay hay thì mua
Mấy thằng anti chuyên chế ảnh anh ihiep đâu ra đây nào 😆.
retkpop
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mấy anh chị phượt thủ mất bùa hộ mệnh rồi =))
Vừa đọc ban nãy bên này 😶
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

https://zingnews.vn/tu-hom-nay-tu-y-dang-anh-nguoi-khac-len-facebook-bi-phat-den-20-trieu-post1073102.html
Chinh L Ng
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 Ủa rồi nói và dẫn link vào làm gì?
Nghị ĐỊNH, bị PHẠT, XỬ phạt, luật PHÁP.
balohome
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hakuruno Cái ông chủ thớt đc làm mod thì cũng bó tay rồi
@balohome Viết có trăm chữ mà sai lên sai xuống. Ko buồn xem lại trc khi đăng nữa.
LongTrMinh
ĐẠI BÀNG
4 năm
Luật thì nhiều nhưng thực thi còn có lúc này lúc kia chưa được đầy đủ. Mong là cùng với việc hệ thống quy định, pháp luật ngày càng hoàn thiện thì nhà nước sẽ nâng cao năng lực, trình độ của đội ngũ cán bộ thực thi pháp luật, giảm thiểu các mối quan hệ, các tác động bên ngoài tới quá trình thực thi áp dụng pháp luật trong đời sống xã hội.
socnhim
TÍCH CỰC
4 năm
Từ giờ vào FB toàn chữ. Hết Girl xinh rùi 😔
@socnhim Đọc hiểu dùm cái rồi cmt
@socnhim Bạn đăng dùm để họ nổi tiếng mà lo gì bị phạt
Vậy đóng phạt cho ai?
@Channel NTL Thử đăng vs nội dung vi phạm luật đi rồi biết ngay 😁
@porco-rosso Bác chuyển khoản cho tui trước đi rồi tui đăng.
@Channel NTL Thử ngay và luôn đi Bạn
@Shopduy-net Bác tài trợ mình trước nhé
@Channel NTL Ok con tê tê
Luật thôi, đái đường phạt 2 triệu, hút thuốc lá nơi công cộng phạt 3 lít mấy ai bị phạt 😃
@Hunglong96 Bạn thử đăng hình 1 VIP nào đấy rồi nói ất ơ xem có dính chưởng ko, Tùy thuộc vào người bị đăng là ai nhé 😃
@mankichi0688 Đã dính vào VIP thì ông không làm gì mà người ta ngứa mắt thì ông cũng tự lòi ra lỗi thôi 😁
iamcuong
TÍCH CỰC
4 năm
@Hunglong96 Nhiều thành phần đăng tin giả COVID 19 cũng nghĩ như bạn, rồi sau mới ớ ra nộp 12tr đấy ^^.
@Hunglong96 Mấy cái đó là vấn đề chung nên ko đc chú trọng. Giờ b thử lấy ảnh đứa khác xong đăng lên kèm theo đoạn vu khống xem nó có kiện b lên phường k
Sing_1975
TÍCH CỰC
4 năm
Các anh tối đi mua phở, đập bàn và ..... vô số, thích điều này
@Sing_1975 Báo còn phải viết tắt tên, che mặt những người có trong ảnh, đoạn phim thì bạn có quyền gì mà công khai tên cá nhân của người ta? Đây gọi là quyền lợi chứ đâu phải là chuyện thích hay không.
rất tuyệt vời

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019