Từ hôm nay có thể nghe nhạc 320Kbps trên Zing MP3 không cần tài khoản VIP
Duy Luân
2 nămBình luận: 353
Từ hôm nay có thể nghe nhạc 320Kbps trên Zing MP3 không cần tài khoản VIP
VNG thông báo rằng từ hôm nay trở đi bạn có thể nghe nhạc chất lượng cao 320Kbps trên Zing MP3 mà không phải mua tài khoản VIP. Trước đây người dùng miễn phí chỉ được nghe nhạc 128Kbps mà thôi, muốn nghe 320Kbps phải mua gói VIP giá 49.000 đồng / tháng. Zing MP3 nói họ đang sở hữu 85% bản quyền nhạc Việt, trong đó co 80% là các bài nhạc phát hành độc quyền.

Trên web Zing MP3 đã mặc định sang chất lượng 320Kbps, còn nếu bạn dùng app Zing MP3 thì vào phần cài đặt > Trình phát nhạc để chỉnh lại mức độ chất lượng bạn mong muốn.
353 bình luận
willxlazy
TÍCH CỰC
2 năm
Đúng rồi VNG, bỏ đi mà làm người.
Xưa giờ nhạc lậu hoài. Xong thu tiền 😆
Động đến pháp luật thì lại bảo “ do người dùng úp lên chứ tui biết gì đâu “
@denmilu Bạn vẫn chưa hiểu vấn đề rồi, iphone làm gì có vụ tự nhắn sms đi mà mình ko biết, vấn đề là mobifone cho phép NCT đăng ký thuê bao khi click vào đường link cài trong APP NCT. Cái này là sai luật, chủ thuê bảo phải đồng ý bằng sms mới được phép. Mình chửi và dẫn luật nó mới hủy cho đấy, nhắn tin hủy thì báo sai cú pháp đúng là ác mà.
@khoikiller2018 Mình chưa gặp kiểu như bạn, mình vẫn dùng nct khi cần. Nếu bạn găp vấn đề nên xóa luôn NCT và dùng app khác thay thế như soundcloud hay spotify,...
Mình tai trâu nên quen nghe 128Kbps, giờ nghe 320Kbps cũng chả thấy khác biệt gì 🙃
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Bác nói vậy chắc bác mà karaoke phải đóng cửa kín mít. Không thì dễ bị hàng xóm xyz lắm
@cuongtao2016 À, mình ko có hứng thú với mấy thứ hát hò kiểu tra tấn lỗ tai như vậy 😌
huynhkhoabt
ĐẠI BÀNG
2 năm
@crazysexycool1981 Từ 128Kbps lên 320Kbps mà ko thấy khác biệt gì thì đúng là tai trâu thật 😁
@huynhkhoabt Thì đã bảo tai trâu mà, toàn nghe qua loa bluetooth vs Airpods 😁
Tin vui đầu ngày
@Trangpham327 Chắc ế quá nên bớt chảnh, giờ toàn spotify với youtube cả thôi
vietnamMBC
TÍCH CỰC
2 năm
@kedote Nó ế quá nên tung chiêu dụ người dùng quay lại đó, mình tai trâu nên cũng chẳng phân biệt đc, giờ quen nghe trên Youtube rồi, thằng zing này quảng cáo kinh hồn luôn, app nó rác quá nên chẳng bao giờ cài luôn
@kedote Nó đổi chiến thuật lâu rồi. Giờ tkhoan free thì vẫn đc nghe nhạc 320kbps nhưng 1 số bài hot phải tkhoan VIP mới đc nghe. Giờ chia theo bài chứ ko theo chất lượng. Tôi thì vẫn mua gói VIP Family từ lâu, rẻ bỏ xừ, mà lại nghe vs tải nhạc chất lượng cao thoải mái, ko quảng cáo.
Hay quá.
amio1st
TÍCH CỰC
2 năm
@Dr.Son Phải có gì xứng mới đủ nghe 320, chứ dùng tai nghe thường hay loa ko đủ chuẩn thì 128 hay 320 chả khác gì nhau. Ở mấy bản thu khá tốt thì khoản cách 128-320 càng nhỏ. Trừ có bộ loa,tn chất thì thấy rõ.
@Dr.Son Ko phải ko phân biệt đc nhạc 128 vs 320. Mà nó giới hạn các bài hot tkhoan VIP mới nghe đc.
Dùng loa hay tai nghe xịn nghe khác nhau ngay, chứ dùng loa rẻ tiền, âm thanh ra kém thì có nhạc 320 nghe vẫn chán.
junkey
TÍCH CỰC
2 năm
@khoikiller2018 phân biệt được 128 với 320 chắc tai siêu trâu 😃
@junkey 192 còn phân biệt dc với 128, 128 nó bỏ mất 22kHz trở lên, nghe ù ù, rè rè
hehe chắc ế quá, lâu rồi k nghe nhạc zing toàn lên youtube 😃
@KeniVinh 😃 remix hay dùng hát loa kẹo kéo á bác, lúc say say rồi mới thấy nhạc nó đã kaka
@Thanh. Nguyen Hoang Nhat Chuyển qua soundcloud luôn đi bác. Đa phần app việt mất nết.
@denmilu 😃 đa phần mình nghe bolero nên youtube thấy đa dạng hơn mấy app và web khác
@Thanh. Nguyen Hoang Nhat Chuẩn rồi bạn, nói chung youtube sẽ chuẩn hơn nhiều!
Lâu rùi chưa vào zing. Nhạc Việt mới thì ca sĩ toàn up lên youtube trước haha
@liketheblues Ế nên mới bỏ đó, free mà chưa chắc gì ai nghe. Giờ chỉ còn người già mới nghe thôi.
Nghe trên spotify là chính 😂
Nhanfgy85
ĐẠI BÀNG
2 năm
@baotam2101 spotify bản trả phí tốt hơn zing nhiều
@baotam2101 Mình ở nhà hay kêu em Alexa trên 2 em loa Amazon Echo và Sub phát mấy bài hát trên Spotify nghe cũng đủ nhu cầu rồi
@Nhanfgy85 thật ra ko tin lắm về chất lượng file nhạc trên Zing cho lắm. Quản cáo là 320bit nhưng chưa chắc a VNG úp lên đúng như cam kết. 😆)

Dù sao vẫn tin mấy streamer Plateform có uy tín cao trên thị trường như Spotify,Apple music hơn. Tiền mình bỏ ra xứng với chất lượng mình nhận lại.
Nhanfgy85
ĐẠI BÀNG
2 năm
@baotam2101 nghe spotify gần 7 tháng thấy nghiện không muốn trả phí cho nền tảng nào khác
boy_pro_8x
TÍCH CỰC
2 năm
Có cho tải 320 luôn không thím? Lâu quá không dùng Zing rồi
@tranquangvi2010 Dùng youtube premium sướng hơn mấy cái spotify hay apple music.
Chất lượng nhạc thì youtube ko bằng, nhưng số lượng thì hơn rất nhiều.
Tuy nói chất lượng nhạc ko bằng, nhưng chỉ là trên lý thuyết. Hầu hết mọi người ko thể phân biệt được giữa nhạc 128 và các loại nhạc cao cấp hơn như 320 hay lossless. Nên là trừ khi có đôi tai vàng, còn ko thì youtube premium là best hiện tại.
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
2 năm
@Dr.Son Cái này hình như Vietnam chưa cài đc bạn nhỉ?
Mình vào mấy chỗ gói dịch vụ mà toàn thấy trống
hoangduccn
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Dr.Son Youtube mình cũng đang dùng, nó chỉ được duy nhất lợi thế là số lượng thôi bạn. Còn chất lượng thì rất nhiều bài tào lao ko chính thống, chất lượng dở tệ luôn, nhất là với những bài cũ lâu năm. Các ứng dụng khác như Zing, NCT, Spotify thì chuẩn hơn nhiều, ít nhất cũng là 128kpbs trở lên. Đằng này ông Youtube có khi còn tồn tại thể loại 32kbps hoặc 64kbps ấy chứ, vì do người dùng up lên nhiều nên ko thể kiểm soát được chất lượng.
@duc30121989 Vừa thử trên web thì nó vẫn chưa cho tải 320Kbps. Tuy nhiên có thể dùng cách mẹo để tải về như dùng IDM hay developer tool của Chrome.
Mỗi lần cần tải nhạc chất lượng mình đều vào chiasenhac
@anhtuan1066 Gửi bạn thêm ảnh quang phổ của bài này, 1 bản lossless và 1 bản mp3 128k để bạn tham khảo, rồi bạn sẽ hiểu tại sao mình nói file kia là fake lossless nhé
Annotation 2020-08-29 214533.png
Annotation 2020-08-29 214701.png
@anhtuan1066 Bài đấy mà kêu lossless thật sự. Phần mềm check chuẩn nhất là xem quang phổ của file nhạc đấy, bạn dùng phần mềm check lởm rồi 😆
junkey
TÍCH CỰC
2 năm
@duchaitp chia sẻ nhạc up fake rất nhiều, chú bị lừa gà rồi
@junkey Nếu chú biết xem quang phổ trước khi tải thì sẽ ko bị lừa fake đâu 😁
nlbn85
TÍCH CỰC
2 năm
Cũng đồng nghĩa với việc có thể tải nhạc 320kpbs là ngon rồi.
@nlbn85 Tải nhạc 320kpbs free vẫn có từ ngày xưa mà 😁
nlbn85
TÍCH CỰC
2 năm
@Mr. Đăng Giáp Bác chơi xấu =))
@nlbn85 Chơi đẹp với Zing luôn 😅
ngdung29
ĐẠI BÀNG
2 năm
Lâu lắm r đã k còn nghe nhạc trên Zing 😃
Huy.Apple
TÍCH CỰC
2 năm
Đã từ rất lâu không còn dùng app Zing
Zing giờ mất nhiều bản quyền quá. Nhạc search éo ra
Ngon quá
i2Bi
CAO CẤP
2 năm
App Documents + chiasenhac or nhacpro. Lossless làm tới 😆
@NTN.PF 😆) chuẩn cmnr
Pettt261
ĐẠI BÀNG
2 năm
@NTN.PF chuẩn chơi lossless nghe cho phê, mà có cái hơi tốn bộ nhớ .
oxechip
TÍCH CỰC
2 năm
@NTN.PF Combo này quá đã lun, thank b
Zing giờ như cái chợ cóc ấy mà. Giờ ngta vào siêu thị với chơk đầu mối hết rồi... Top zing toàn bài lạ hoắc
thanh_th
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Double D Cs Duy mạnh bẩu trên zing muốn lên top thì bỏ tiền ra là được thôi
Mua VIP 1 năm mà chẳng mấy khi dùng. Thường khi nghe qua bộ dàn thì mới cần lossless, còn nghe qua tai nghe airpods, loa bluetooth hay máy tính thì 320Kbps là đủ rồi. Mình thậm chí chỉ nghe 128Kbps trên đồng hồ, vì dung lượng lưu trữ của đồng hồ khá hạn chế.
@bud's Một đôi đông cơm men mà khoe hết gia tài lun. Thiếu là lên RR hay Ỷuwjc thăng nghe trên Hiend lun. Hahhahaa
@pond1597 Khoe mỗi con airpods thôi mà, còn lại chỉ nói chung chung, bác nhạy cảm quá.
@pond1597 Bốc phốt ghê quá fen 😂
lâu rồi ko dùng Zing
DrStrange
TÍCH CỰC
2 năm
đã từ rất lâu rồi ko vào nhạc zing nữa
Chinh L Ng
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hehepro Xưa mình cũng bỏ mấy năm, xóa luôn app Zing Mp3 vì lúc đó nó chạy ngầm dữ quá. Dạo này NCT ít nhạc quá nên cài thử Zing Mp3 thì cảm thấy nay khá ngon, toàn nhạc mới và app chạy ổn hơn xưa rồi.
Rev
CAO CẤP
2 năm
@hehepro mình cũng vậy 😁
DrStrange
TÍCH CỰC
2 năm
@Chinh L Ng mình cũng từng bỏ zing qua NCT, xong rồi bỏ luôn NCT, giờ dùng spotify 😁 thấy hài lòng với nó nên ko nhảy nữa, mà gu mình ít nghe nhạc Việt nên chả sao

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019