Từ Honda Lead 2018 liên tưởng đến chất lượng xe Air Blade 2018

20/8/2018 1:26Phản hồi: 9
Mình có bà chị mới mua Lead được 2 tháng, mấy hôm vừa rồi có đi gặp phải mưa nhỏ. Kết quả là hai hôm nay lúc cần nổ máy đi làm thì ko nổ, đề ko có tiếng đề luôn. Lúc định đi sửa thì lại nổ nên ko đi sửa, sáng nay lại ko đề được ;). Mình đang định hết tháng 7 âm thì mua Air Blade , mà nhìn Lead của bà chị lại thấy e ngại cho chất lượng Air Blade. Mọi người đã dùng 2 loại xe này và các xe cùng thời điểm như Vision Pcx xin cho ý kiến.
Một chiếc xe mà gặp mưa thì xe ở nhà, người đi làm thì rất đáng ngại ạ.
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

:rolleyes: đang đi AB, toàn mưa mới cho ra đường đi cho sạch chân!
Chả sao :rolleyes:
kiểm tra lại xe đi bạn. xem từ chỗ bugi trước
buibaoquoc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhà có xài chiếc vision 2017 hơn 1 năm rồi tới năm vẫn ổn ,chạy bốc . xe mới chạy hết 1000km là tôi thay cái bugi khác idrium 200 ngàn . 8000km là thay lọc gió. Nhớt thì 1200km là thay. Đến nay xe vẫn tốt.
duongvector
ĐẠI BÀNG
6 năm
bác xem thử đầu Bugi có bị hở không?, xem lại sợi dây đề nữa, đôi lúc bị chuột cắn gần đứt nó chập. Chứ mình mới mua AB, đi ngon lành cành đào, đẵm mưa, lội nước mà chả hề hấng gì
pha1412
CAO CẤP
6 năm
Trc chạy con AB những 5 năm, gần 6 vạn, ko bik qua bao nhiêu trận bão, và lội bao nhiêu đoạn lụt, thế mà vẫn trơ trơ ra ngon lành ngày này tháng nọ, bác cứ lo xa, nếu kém thế, bác chẳng thấy AB chạy đầy đường như bây giờ đâu, kể cả con LEAD cũng thế. Có thể xe chị bác bị lỗi vấn đề nào đấy, vô tình trùng hợp vào thôi. 😃
Oai Henry
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giống xe của em gái mình. Em mình mua Vision 2018 đi mới dc 1 tháng thì cũng bị kiểu của chiếc Lead trên. Mang ra thợ quen kiểm tra thì phát hiện là do hở zắc điện gần nút đề. Gắn lại thì hết hẳn.
Cảm ơn mọi người nhé!
https://www.24h.com.vn/xe-may-xe-dap/hon-37000-xe-tay-ga-lead-do-viet-nam-san-xuat-bi-trieu-hoi-tai-nhat-ban-c748a1008803.html
Mới thấy trên báo thông tin này gửi anh em tham khảo. Honda Việt Nam xuất sang Nhật mà còn thế này, thì hàng trong nước thế nào nhỉ
chắc chắn cái acquy có vấn đề, xe chạy bình thường bị lỗi vậy thì nói đc, còn chị bạn đi mưa ai biết có lội vô chỗ nào ko đừng phán hết chất lượng cả hãng xe của ngta như vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019