Từ khi nào người dùng update ios mới phải lăn tăn?
lxh1290
4 ngày trướcBình luận: 31Lượt xem: 308
Từ khi nào người dùng update ios mới phải lăn tăn?
Chả biết có lỗi hay không nhưng giờ có update là Anh Em liên tục hỏi có nên lên hay không rồi bảo chờ chuột bạch 🤣
Cá nhân mình thấy bây giờ ios không còn làm hđh tốt hơn trước, andoid giờ thì lại ngon hơn trc
Như andoid có update phát chơi luôn. Ios lượn 1 vòng rồi mới up ( mình xài sxm + ss9+)

Còn 13.4 này ngon nhé. Mọi người cứ tẹt sóng vít đi
Fb thì vẫn nóng nhé
từ khi up lên thì máy lag và phế đi, nói chung bản mới ko bằng bản cũ, chuẩn ra là từ khi apple chơi bẩn, mấy còn dùng được thì phế đi, bản 13.4 này bản chất sâu sa vẫn là làm phế con máy đi nhé, ko có chuyện máy nhanh và mạnh lên đâu, mục đích cuối của các bản update là làm người dùng đổi máy thôi nhé 😆)))))))
@cuongbk12 Mình thấy bác ấy thực chất lên đây toàn đi cà khịa ios 🤣🤣🤣quan trọng vẫn là cái trải nghiệm của cá nhân.mình thấy bản 13.4 này ổn định sau 24h update.máy mượt pin trâu+k nóng máy.còn về sau thì mình chưa biết.chứ hiện tại rất rất ổn định theo cá nhân mình 👍🏻
@Delicate14 Đừng lên mình khuyên thật
@thong000000 Kệ đi bác. Quan tâm chi
@cuongbk12 Bạn nói đúng đấy.
Thứ nhất android update rất chậm mà khi lên vẫn chậm, đc cái lên ít lỗi vặt hơn ios khi lần đầu up, ios sau này mới ổn định hơn,
Thứ 2 là android tuy lần đầu mới lên ít lỗi hơn nhưng dùng thời gian ngắn là chậm, lag giật, và hay phát sinh thêm lỗi, nhất là về sóng sánh hay đơ đứng hình khi thoát app
Thứ 3 android thì cao cấp nhất thì cùng lắm tối đa 2 năm (trừ pixcel, nhưng pixcel mấy ai dùng, đc mỗi chụp ảnh), mua nghìn đô mà phần cứng 1 năm là cũ, phần mềm 2 năm là tụt lại phía sau,
vậy ad mới là hãng ép phải mua máy mới, ad mới là hãng đem con bỏ chợ, sau 2 năm có ai biết đến S8 nữa đâu, trong khi app giờ còn nói chuyện tận 5S
từ lúc mình có con 5s chạy ios 8.4 là đã thấy truyền thống này rồi. Còn trước đó có hay ko thì ko biết =))
mỗi máy mỗi khác, có máy lỗi có máy ko lỗi, nên toàn tự up mỗi khi có bản mới, chả phải đợi bố con thằng nào chuột bạch :v
13.4 running ok, app chạy mượt, nhưng chạy app facebook thì máy trở nên rất nóng khu vực sim. đã xoá app fb và cài lại, restart lại nhưng vẫn bị. có bác nào bị không?
@Tungpt.vietnamairlines Mình thấy fb ngon rồi nko phải rs lại. Có xoá luôn fb từ 13.3.1 đi. Lên bản mới cài lại
@Tungpt.vietnamairlines Mình lại thấy mát mẻ ngon lành bt
Đợi đi bác, lên sớm làm chuột bạch đó.
@sonha28 Lên hết Iphone ipad applewwach rồi. Kaka
Một số bác nói vớ vẩn và a dua quá. Chưa bao giờ Android mà Update lên lại ngon và mượt hơn iOS cả.
Nếu bác dùng máy SS sẽ biết. Up lên là chậm thấy rõ luôn. Dùng 1 thời gian là máy ì ạch ngay.

Chính các hãng chạy HĐH Android mới ép người dùng lên đời nhiều hơn chứ ko phải Apple.
Dùng máy Android sau 1 năm là thấy như bỏ lại phía sau, như tụt hậu.
iOS thì được hỗ trợ update liên tục. Tuỳ theo cấu đt của mình mà mấy bác nên dừng lại cho phù hợp. Nhưng thực tế đt iPhone 6s cách đây hơn 4 năm giờ chạy bản mới nhất của iOS cũng rất mượt.
Còn đt chạy Android có mơ cũng ko được hỗ trợ lâu như thế.
@cuongbk12 Chuẩn bài
@cuongbk12 Mình dùng song song lâu rồi. Từ ss s 6 trở lên là thấy ngon hơn hẳn rồi. Các hãng khác mình không dám nói đến
nhiều tính năng thì đơn nhiên phát sinh thêm nhiều lỗi và khắc phục từ từ, ví dụ nơi có 2 người thì câu chuyện giữa họ rất đơn giản và bảo mật, khi đã có nhiều người tham gia thì câu chuyện nó sẽ theo nhiều chiều hướng khác nhau, cần có thời gian để ổn định và thống nhất. cái qq gì mấy bạn cũng muốn có, ng ta làm tốt 9 các bạn muốn 10, khi đạt 10 các bạn lại lấy cái qq của các bạn ra mong ước xa xôi....cuối cùng tụi apple làm tao chán cập nhật quá, lỗi quá lỗi. ok, qua android xài đi
@bthieu2212 Dạo này có nhiều thành phần anti xồn xôn quá bác nhỉ 🤣🤣🤣.mình và mấy người bạn úp lên qua nay chưa nghe thằng nào lỗi ngược lại thấy pin còn trâu hơn bản trước.
@thong000000 Phải công nhận là bản này pin ổn nhất của ios13
@darkcompass Đúng bác
@thong000000 Đúng bác
Fb vẫn nóng nha mng

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019