Tự làm "PlayStation Classic" để chơi game PS1, tổng chi phí tầm 1,6 triệu đồng

Duy Luân
2/2/2019 16:23Phản hồi: 154
154 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tucammoi
TÍCH CỰC
5 năm
2019 kỷ nguyên của Smartphone sắp hết mà ông Duy Luân làm trò của năm 2010 là thế nào???
@tucammoi Mình chơi game năm 2000 mà
KingR
TÍCH CỰC
5 năm
Cách đơn giản nhất, rẻ hơn, xịn hơn, tối ưu hơn. Mua 1 em Android TV Box có Bluetooth ( tối ưu cho tay cầm không dây ) tầm 700-800k, 1 thẻ nhớ để chép game ( 200k ), 1 tay cầm Bluetooth cỡ 150k. Tải các trình giả lập ( PPSSPP, ePSXe... ) và các ROM ( từa lưa trên mạng ). Cài đặt tay cầm với box. Chiến thôi.
Một cách đơn giản hơn. Tận dụng ngay cái Smartphone đang xài, mua thêm 1 tay không dây, cài giả lập, down ROM, gắn đt vào tay cầm, chiến.
@KingR Vậy chi phí cũnh tương đương? Trong khi Pi còn dùng làm được nhiều thứ hơn nữa trong khi cài đặt có dễ như RetroPie không bạn?
noname9x2007
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân Cài đặt chắc chắn là dễ hơn RetroPie này bác Duy ơi.
Quan điểm của bác là 1 dev thì thấy Pi hay để vọc vạch nhiều thứ. Mình ủng hộ bác chuyện này.
Nhưng quan điểm của dân thường thì họ thấy khó quá, phải config, ROM, format thẻ nhớ này kia họ ngại.
Mình nghĩ bác nên ghi lên tiêu đề [FOR DEV] để người bt họ đỡ phải vào xem rồi chả hiểu gì 😆)))
KingR
TÍCH CỰC
5 năm
@Duy Luân Về restro gaming thì 1 máy android TV Box như MXQ S805 có giá tầm 400-500k cũng có thể cài được 😃.
Còn giả lập mọi thứ đều có trên GG store mà, cài giả lập, down game về chiến thui.
KingR
TÍCH CỰC
5 năm
@noname9x2007 Thực tế cài đặt mấy cái hệ ĐH trên Rapper Pi cũng không khó, tương tự như cài ROM cho TV box hay điện thoại thôi. Nhưng, nó vẫn chỉ là bản mạch, phù hợp với tiêu chí test, thử nghiệm, trải nghiệm hơn là để dùng cố định như 1 thứ gì đó kiểu như TV Box. Đầu tư bo mạch + case thì thà làm quách 1 con chuyên dụng cho rùi 😁.
1 cái TV Box cùi mẻ cỡ MXQ s805 làm đc đủ trò, xem truyền hình OTT, xem phim, chơi game, làm cục phát WIFI...vì cơ bản nó cũng là 1 máy tính với đầy đủ thành phần, phụ kiện mà.
yaiba1989
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bác hướng dẫn anh em làm retropie luôn vì nó full hết NES / SNES / SEGA / MAME / PS1 / GBA/ .... với lại có case dạng NES hoặc SNES luôn kèm tay cầm.
@voldermort28 cái của mình hướng dẫn là all in one rồi đó, chép ROM và BIOS rồi chạy thôi à.

Mình chưa thử tay cầm đó, nhưng tay Bluetooth thì có hỗ trợ, 2 tay thì không rõ. Tay có dây thì có support nhiều tay cầm
@Duy Luân Minh đang tính làm 1 con để chơi game giả lập, xem youtube, xem đá banh online trên web, không biết thằng Retropie này nó có handle hết được không hay là phải xài 2 thẻ nhớ để cài riêng cho mỗi mục đích nhỉ
KingR
TÍCH CỰC
5 năm
@voldermort28 1 em Android TV Box dưới 1tr đã đáp ứng hết yêu cầu của bác 😁
@voldermort28 phải 2 thẻ, như bạn kia nói đó 😁 dùng TV box có khi ngon hơn
math4n
ĐẠI BÀNG
5 năm
cái này muốn làm thành smart home có được k vậy mod??? 1 lúc điều khiển nhiều thiết bị như đèn, rèm cửa, camera...
quangotvn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@math4n Được Bạn. nhiều người dùng con này điều khiển smarthome lắm
math4n
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quangotvn thế muốn vừa điều khiển nhà vừa kết nối với TV để giải trí như android box có dc k bạn nhỉ? hay fai xài 2 thẻ nhớ cài 2 hdh cho 2 mục đích nhỉ
@math4n được bạn, chờ ít hôm nữa có bài hướng dẫn nha
daitin94
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lưu ý là 1tr6 chưa tính LCD nhé anh em, LCD gần bằng cái board :3
@daitin94 nhà nàk cũng có cái tv mà. ko có tv thì thôi ko cần tốn kém như thế. cứ down về phone mà chơi thôi
1stMrC
TÍCH CỰC
5 năm
=]] mua tay cầm ko dây bên phong vũ 90k thì phải
Có ai hóng làm ps4 cho máu ko =))
p/s just for fun!!
@bravery1989 làm j có giả lập được mà đòi làm 😁
atkhus
TÍCH CỰC
5 năm
cái này có chơi được mario, contra ngày xưa k ad
@atkhus Có nhé bạn
neobb
ĐẠI BÀNG
5 năm
Kodi 18 có luôn hết
seabear1
ĐẠI BÀNG
5 năm
@neobb Kodi 18 nâng cấp phần game là chính thì phải. Cài xong chưa biết bắt đầu từ đâu :v
QUÁ PHỨC TẠP VÀ PHIỀN HÀ CHỈ ĐỂ CHƠI GAME PS. CHỈ CẦN MUA TAY CẦM SONY VÀ CHIẾC ĐIỆN THOẠI CÓ CÀI PPSPP LÀ CÓ THỂ CHIẾN CÁC TỰA GAME PS NGON LÀNH !
KingR
TÍCH CỰC
5 năm
@trantrungtu Đưa ra màn hình TV, chơi đối kháng 2 người thì cái tay cầm và điện thoại lại không làm ngon bằng đâu bác, cast từ ĐT lên TV đem lại cảm giác khá tệ, phải nối bằng HDMI mới ổn.
zonzongl
TÍCH CỰC
5 năm
e đang xài 1 cái tablet chạy window. thêm cái tay cầm k dây. tổng tầm 2 củ.
đang để giả lập GBA chơi pokemon ở nhà. giả lập được cả PSP chơi zelda, dragonball các thứ các thứ.
ưu điểm so với bài này là gọn gàng hơn. đi công tác các thứ mang theo dễ dàng
chạy window nên chương trình các thứ cũng dễ dàng tìm được hơn
nhược điểm là k đc vọc vạch. 😆))
hoan_tbd45
TÍCH CỰC
5 năm
Bài này chỉ dành cho người thích lập trình và sáng tạo sản phẩm.
Thỏa mãn đam mê là chính.
Các bạn quan tâm với mục đích chơi game thì thiếu gì cách.
noname9x2007
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho mình link tham khảo vụ này với bác ơi. Chứ con mình test nó bất ôn định lắm, chạy cỡ 1 tuần là auto tèo, phải reset các kiểu
angelsun
TÍCH CỰC
5 năm
này đem lên băng ghế sau ô tô là ngon
LuciolaSon
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tết này cũng làm 1 máy tương tự!Nhưng làm theo kiểu game thùng 😁
em đang comment bằng pi b+ vừa cài xong sau khi đóc bài của bác Luân. K biết có phần mềm nào để set auto FTP SYNC cho con này k bác nhỉ? Nếu có cho em xin link với, Câm máy tính down đuối quá.
noname9x2007
ĐẠI BÀNG
5 năm
bác cho mình link tham khảo vụ này với, chứ mình chạy cỡ 1 tuần là phải reset vì máy bị freeze bác ơi.
@noname9x2007 coi chừng chỗ của bạn nó nóng quá thì dễ freeze lắm
ducanh1411
ĐẠI BÀNG
5 năm
cái này hay 😁 hôm nào rảnh e cũng tést :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119