Tự làm thiết bị điều khiển tắt mở máy tính từ xa qua internet với chi phí chỉ 60k.

Nhựt đây nè
22/10/2020 17:21Phản hồi: 205
205 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này hay, áp dụng ở nhà mà muốn lấy dữ liệu máy ở cơ quan để làm việc.
@khoanguyendinh Muốn lấy dữ liệu máy cơ quan, với điều kiện máy đó chỉ riêng 1 mình của bạn hàng ngày. Cài Google drive vào và chạy đồng bộ thư mục nào đó bạn thích. Thì đi đâu cứ vào thư mục Google Drive là tài liệu của bạn được bày ra trước mặt
@nbqvdp sài google driver nhiều tốn tiền mà mình thích free
Cười vô mặt
imilnt
TÍCH CỰC
4 năm
@khoanguyendinh bưng cái máy (laptop) cơ quan về mà làm việc.
@imilnt máy bàn thím
Vũ!
CAO CẤP
4 năm
he, ngày xưa cũng hay vọc mấy cái này nè, mà giờ lười quá
@nbqvdp mình ko rành về điện tử nên vẽ mạch này nọ thì mình thua. Mình chỉ dùng những mạch có sẵng dễ tìm dễ mua để dùng thôi 😁
@Nhựt đây nè Tưởng bạn vẽ mạch, ráp linh kiện. Mình đưa mẫu bạn làm số lượng vài chục bộ, để bán dần cho anh em thợ khi có yêu cầu. Mình chỉ nạp code vào thôi
Bỏ nghề lâu quá
@nbqvdp Mình chỉ biết vọc vạch này nọ thôi chứ mấy cái này mình không có chuyên 😅
@Nhựt đây nè Mạch của mình xưa mình tự thiết kế, tự vẽ đi đặt làm mạch in, mua linh kiện về ráp. Tự code theo ý tưởng luôn. Board của mình out ra 8 cổng lận, siêu nhỏ 30x30 mm, cắm thẳng nguồn 220v, chỉ không có hộp nhựa bảo vệ
dacchieu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bài viết quá chất, hay
occho
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dacchieu vậy, đã donate chưa!? 😃😃😃
quá hay luôn, rất hữu ích cho anh em dùng PC
Mình đang quan tâm đến giải pháp login máy pc từ xa, anh em nào biết chỉ mình với, xin cám ơn ạ!
@Nam Air Nay mới rảnh update tiếp nè anh 😁
@Nhựt đây nè Quá ngon bạn ơi!
@Nam Air Sản phẩm của em sắp hoàn thiện rồi. Tuần sau em gửi anh Nam Air một cái để test thử nha 😃
@Nhựt đây nè thực sự thì quá tuyệt vời luôn, nhưng mình nghĩ bạn Nhựt là tác giả sẽ cho một bài viết và video rất hot như mọi lần để anh em đọc và làm theo là quá yêu rồi ạ, hihi!
qua2007
TÍCH CỰC
4 năm
hay
ngoanrazo
TÍCH CỰC
4 năm
Dùng cách này cho desktop cũng cả năm rồi, với laptop thì dùng con esp này gửi gói tin WOL để bật máy từ xa
Quan trọng là dân thik vọc vạch mày mò và hưởng thụ thành quả bạn ơi. Dù có giải pháp cài app 1 nốt nhạc nhưng mih vẫn thik vọc vạch như thế này. Kiểu như mih chơi đồ PC mà thik tự nâng cấp tháo ráp chứ ra tiệm thì nhanh gọn lại chả cảm nhận đc thú vui tao nhã... Hê hê.
@Around VIỆT NAM - TV Và nhiều khi cũng cảm nhận đc cả vị đắng của nó nữa.😅😅😅
@trung kien_ufa Bị hoài bạn ơi.. Csong muôn màu mới thú vị chứ.. Kk.
atula111
ĐẠI BÀNG
4 năm
mua cái công tắc điều khiển qua internet có 20k. Tắt bộ nguồn là xong mà
@atula111 Cho link hay tiệm để mua cái công tắc 20k đó đi bạn?
vothanhthu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@atula111 Cho địa chỉ mua công tắc như bạn nói 20k đi, tôi mua số lượng lớn
Rất hay và chi tiết, rảnh voc xem sao, cảm ơn bác chủ thớt
anhnhhn1
ĐẠI BÀNG
4 năm
Quá cồng kềnh và ko hữu dụng,
Khá hay 😃
Mình toàn sử dụng WOL + NAS Synology + PC + Ultraview bật tắt máy và làm việc từ xa, y như ngồi chính máy đó
daibt
ĐẠI BÀNG
4 năm
bài này hay, sao không sản xuất hàng loạt rồi bán lại cho mọi người nhỉ...
@daibt Hi bác, do nhiều anh em inbox yêu cầu nên sắp tới mình có bản thương mại với phần cứng tốt hơn, nhiều chức năng hơn, cách lắp đặt đơn giản hơn, bảo hành 1 năm 1 đổi 1 😁
dlcr
TÍCH CỰC
4 năm
Mình có Andruino + Wifi mà không biết làm, bữa nào bạn làm 1 TUT hướng dẫn vậy luôn nha
@dlcr Mình thì lại không có arduino + wifi. Chịu khó bỏ thêm 50k mua con Wemos D1 mini như trên bài viết cho nhanh bạn ơi.
Ioecmc
TÍCH CỰC
4 năm
Hướng dẫn rất chi tiết. Mình đã mua đủ link kiện để chế rồi :v nhưng mà mình chợt nhận ra là mình dùng laptop :v
Phức tạp quá
@nguyenly2016 cái phứt tạp nhất là lập trình cái firmware cho nó hoạt động thì mình đã làm rồi, các bạn nhìn vô còn thấy phức tạp nữa thì mình nghĩ không nên làm theo. Chứ lỡ làm theo mà cháy máy tính hay điện giật thì mình ko chịu trách nhiệm đâu
Cười ra nước mắt
kellykent
TÍCH CỰC
4 năm
Trước mình cũng tìm kiếm mấy cách như này, làm cũng nhiều cách, nhưng có một cái đơn giản hơn nhiều đó là mua cái ổ cắm thông minh, nối nguồn điện với PC, thiết lập trên main để khi ổ cắm có điện thì tự bật luôn.
Tui có ý tưởng dùng cái này làm chuông cửa wifi được không ta ?
Tiền đâu mà mua
@anxongjong mua esp camera rồi muốn làm gì cũng đc, kể cả nhận diện gương mặt 😁
@Nhựt đây nè Ý tui là chỉ cần nút nhấn với bộ WiFi ESP8266 để kích cái chuông qua wifi cho nó kêu thui. Qua bluetooth chuông thì bị giới hạn khoảng cách
@anxongjong Dùng mấy cái chuông cửa sóng RF cho rẻ và đơn giản, khoản cách cũng tương đối. Hoặc tìm chuông cửa sóng zigbee thử xem có không.
imilnt
TÍCH CỰC
4 năm
@anxongjong nhanh gọn lẹ mua bộ xiaomi smarthome 😃 vọc vạch thì phải tốn thời gian và công sức, tiền bạc đó nha
@imilnt Biết vậy. Nhưng đang nói ở đây là "giá rẻ" và tận dụng đồ cũ. Cái nút chuông của xiaomi smarthome kêu nhỏ xíu à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019