Tủ lạnh mini dành cho ô tô, camping, cắm trại có 2 loại: tủ chip sò nhiệt và tủ chạy bằng gas, lốc

nguyenluongdung
20/6/2021 2:3Phản hồi: 58
Tủ lạnh mini dành cho ô tô, camping, cắm trại có 2 loại: tủ chip sò nhiệt và tủ chạy bằng gas, lốc
Tủ lạnh mini dành cho ô tô, camping, cắm trại hiện nay trên thị trường có 2 loại: tủ chip sò nhiệt và tủ chạy bằng gas, lốc. Trong clip này mình sẽ review xem loại tủ nào hiệu suất tốt hơn. Vì đặc thù của việc đi chơi, camping, hoặc xài trên ô tô thì loại tủ nào tiêu thụ điện năng ít hơn sẽ tốt, đặc biệt có chế độ bảo vệ ắc quy, giúp xe ko bị kiệt bình. Xin cám ơn
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn cũng thích 😁 trời đang nóng, có khi làm cái nhỉ để cho lạnh. Thật ra cái bình giữ nhiệt của mình cũng giữ được lạnh cả ngày. Nhưng có cái này thì cho nhiều người dùng được.
Nhìn cái tủ lạnh chạy bằng log máy đẹp quá, mà trên xe hơi thì dạng nằm nó tiện hơn nhiều dạng đứng, chắc chắn chứa đc nhiều hơn và k bị xóc khi xe di chuyển, sẽ nghiên cứu 1 em, thank bác
Bữa mình được cho mượn con này, mà không có nhu cầu xài, xe mình cũng không có cổng tẩu thuốc ở cốp nên không biết làm gì 😆
lpfanadp
ĐẠI BÀNG
3 năm
@yourdalink Duy Luân dễ thương bảo là ko có cổng tẩu thuốc ở cốp cơ 😁 còn ở khoang lái thì xe nào cũng có mà
@Super Toad 😆 uh
kiendt1973
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Duy Luân Đổi xe thôi bạn
Yêu quá
@Duy Luân Mazda 6 mà không có cổng 12V tẩu hả anh
Ko có tgian xem video cơ mà mấy bác cho hỏi dùng lốc làm mát như tủ lạnh thì nó xả hơi nóng ra cốp xe luôn hả, hay có dẫn ra ngoài dc ko 😆
@If you dont mind Dạ, ra xe luôn mà e sử dụng thực tế cũng ko có nóng a ơi. Do công suất có 45w thôi ah
manhhungpl
ĐẠI BÀNG
3 năm
@If you dont mind Mình nghĩ xả nóng ra xe thì có máy lạnh xe bù trừ bên cũng ko cảm giác nóng đâu nhi cực kỳ thấy ổn với tủ lạnh mini xài nén này. Hợp lý!
Mua thùng duy tân 50 lít chất đầy đá dùng cả ngày easy
@[N][H][T] Mà để thực phẩm hơi khoai ah 😃
boozyer
CAO CẤP
3 năm
Phong trào camping đang rất pt
Hịn
thanks bác bài rv rất hay ạ
camping với cắm trại
Làm chiếc
manhhungpl
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tủ chạy bằng Sò lạnh như minh mua 7/2019 Khoảng Gần 4tr, chạy sò ồn. Chỉ để chủ yếu làm mát , giữ lạnh thức ăn. Không đông đá đc.
Tiện cái có 2 nguồn 12V và dây cắm 220V (có thể cắm làm lạnh trc ở Nhà).
Tất nhiên, Tủ lốc lạnh Gas như trên Tốt, Đẹp, bền, lạnh sâu. Nhưng giá mình nghĩ là cao, trước coi mình nhớ tầm 20 triệu trở lên.
@manhhungpl 20 triệu bằng cái tủ lạnh loại khá của gia đình rồi nhỉ :3
@bomduc Loại tốt luôn rồi ấy. Tủ hơn 500l của Panasonic 3 cánh cũng chỉ 20tr
@Minh TNK oh 😁, cái gì nhỏ cũng đắt nhỉ 😆
@manhhungpl tủ sò thì mát sương sương, nó rẻ nhờ linh kiện đơn giản nhưng bị cái hiệu suất kém tiêu thụ điện như điên.
manhhungpl
ĐẠI BÀNG
3 năm
@manhhungpl http://alpicoolvietnam.vn/tu-lanh-24v-alpicool-viet-nam-id15.html
Xin lỗi các bác, chắc mình nhầm về giá tủ lạnh chạy máy nén loại của hàng Alpicool này, trước 2019 mình coi toàn trên 20 triệu có tủ đến 25 triệu. Tủ này có hơn 5 triệu thế thì ngon , làm lạnh đến đông đá và chỉnh đc thì quá tốt. Tiếc là đã mua tủ sò rồi, và thời gian này cũng ko đi di chuyển cần làm lạnh đồ (sữa, đồ ăn...).
vitunet
TÍCH CỰC
3 năm
bài quảng cáo mà
@vitunet thì sao đâu
ace có thêm sp công nghệ để mần mà 😁
Tủ như trong video là 4,5 củ thì cũng được đấy nhỉ.
Dạ, loại Alpicool đó giá 3.5tr ah. Anh em tham khảo thêm ở kênh youtube.com/c/campingforfun 😃
Quá ngon, dành cho bác nào thích đi chơi đường hoặc đi cắm trại, nhưng hiện tại mình vẫn chưa thể để nó vào danh sách được, vì mùa này đang dịch quá, cứ save bài lại đến lúc cần lôi ra nghiên cứu. Thanks bác chủ đã chia sẻ.
Trạm sặc kia bác mua ở đâu thể?
@onglaodanhca_hn Dạ cái yoobao En300 300w, e mua shopee, cắm tủ lạnh phải chạy đc 12 tiếng, khoảng hơn 4.5tr thì phải ah
dslkhodau
TÍCH CỰC
3 năm
Để tiết kiệm tiền nên em sẽ dùng thùng xốp kết hợp với đá lạnh vậy.
yourdalink
TÍCH CỰC
3 năm
@dslkhodau Thế tiện hơn nhiều.
@dslkhodau Vâng a, nếu m để đồ uống thì xài thùng xốp với đá cũng đc, mà để thực phẩm thì ướt nhoẹt ah
haya
TÍCH CỰC
3 năm
@nguyenluongdung anh bỏ thực phẩm vào túi zipper cũng được mà? Đá thì trên đường mua thêm cũng ko khó lắm.
@haya chơi trong ngày thôi
đã đi vài ngày thì fai có tủ 😁
Gửi các bác về review độ lạnh 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019