Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Từ mai anh em đã có thể đổi SIM 4G của Viettel

Didu
11/5/2016 12:29Phản hồi: 277
Từ mai anh em đã có thể đổi SIM 4G của Viettel
Bắt đầu từ ngày mai (12/5), nhà mạng Viettel sẽ chính thức triển khai mạng 4G trên diện rộng dành cho các thuê bao trả sau hòa mạng mới. Sau đó 1 tuần (18/5), SIM 4G sẽ được cung cấp cho khách hàng thực hiện các giao dịch có liên quan tới cấp/đổi SIM mới, dĩ nhiên là bao gồm cả trả trước và sau. Đây là tin vui dành cho anh em muốn trải nghiệm mạng 4G tốc độ cao.

Ở lần đầu triển khai này, Viettel chỉ giới hạn dành cho thuê bao trả sau hòa mạng mới và sau đó thì mới cho cả thuê bao trả trước. SIM 4G này sẽ được phát hành với các kích thước SIM khác nhau để phù hợp với các smartphone trên thị trường. Phí thay SIM sẽ không đổi nhưng mình chưa thấy đề cập gì tới giá cước cụ thể cũng như các tỉnh thành cụ thể.

Công nghệ 4G mà Viettel ứng dụng là LTE-A với tốc độ tải xuống có thể đạt 300Mb/s trong lý thuyết và cao hơn khoảng 7 lần so với 3G hiện tại. Ngày mai bọn mình sẽ kiếm SIM 4G của Viettel để thử nghiệm và nói rõ hơn với các bạn.

Cập nhật 11:08PM, 11/05/2016: Một người Viettel (không phải ông chú) vừa cho mình một thông tin rõ ràng hơn rằng lần phát hành SIM 4G ngày mai chỉ là cung cấp SIM hỗ trợ 4G cho khách hàng mà thôi chứ chưa cung cấp dịch vụ mạng 4G. Hai khái niệm này khác nhau, như vậy thì ngày mai chỉ là bước chuẩn bị SIM có hỗ trợ 4G để sẵn sàng cho việc cung cấp dịch vụ 4G trong tương lai của Viettel.

Nguồn: ICT News
277 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

EckChienBo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mobifone có chưa các bác nhỉ?
phamlong
TÍCH CỰC
8 năm
@EckChienBo Chắc là sắp, hôm qua mới nhận được tin nhắn gói M90=2,1Gb, hết là nó ngắt, chắc là chuẩn bị cho 4G
@EckChienBo rồi bác.trước cả Vt luôn.nhưng mới chỉ thí điểm ở các thành phố lớn thôi
vuut
TÍCH CỰC
8 năm
@EckChienBo VÌ MOBI CHUĂ CÓ ÔNG CHÚ LÀM
Đã được phủ sóng cả nước chưa anh em
thoivuitinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em ko cần cái tốc độ 4g 300m/s em chj cần mimax 3g luôn 3m/s là đủ!!!!!
Danny_vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thoivuitinh Mua gói 5k/7k / ngày đi bạn , dung rất ổn , chứ 70k/tháng thì phải chịu thiệt thòi thôi .
@thoivuitinh e thì chỉ cần nó gấp 10 lần hiện tại là sướng lắm rồi. Hiện tại là ~15 kb/s, load cái trang đọc báo thông thường thôi mà mãi ko xong, xem youtube để 144p còn phải đợi để load.. Người dùng đang cay cú lắm rồi đấy Viettel nhé, phí thì tăng mà bóp băng thông như thế thì chịu sao đc :mad::mad::mad::mad:
thailevi
TÍCH CỰC
8 năm
@thoivuitinh Xin lỗi chứ còn lâu mới được 300m/s nhé. m/s là cái đo tốc độ mạng của thánh phải không?
300Mb/s chia cho 8 nữa mới ra M/s nhé.
4G Viettel phủ sóng toàn quốc rồi ạ ??
chinhlevn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chẳng biết 4G nhanh ra sao nhưng 3G từ đợt nghỉ lễ 30/4-1/5 hay bị lag ko vaog
kukai
TÍCH CỰC
8 năm
@chinhlevn Truước đó đã bị rồi bạn. Dùng 3G mobi 1 thời gian chuyển sang VT thấy VT sao mà ngon thế. Giờ như nhau cả.
[M]inionn
TÍCH CỰC
8 năm
Phủ sóng cả nước chưa mà đổi sim 😁
cẩm anh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@[M]inionn cứ từ từ bác ơi, từng bước một rồi có 4GB hết ý mà
anhtt1987
TÍCH CỰC
8 năm
Đã có 4g đâu mà đổi.
dan.lv
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anhtt1987 đổi để đi trước đón đầu đó mà :p
anhtt1987
TÍCH CỰC
8 năm
@danbtr Khi nào có 4g, biết giá cả, các bác xài trc làm chuột bạch thì đổi cũng chưa muộn. Đâu dư tiền đâu mà đổi để ko đó mà chưa biết khi nào mở 4g, cũng ko biết giá cả, chất lượng thế nào. Mấy thím vittel kiếm xèng ghê ha
😁 Bác nào hết gói xác định trừ tiền với tốc độ bàn thờ nhé :D
CM11
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Apple Haters 2.01
kimthoaduy
TÍCH CỰC
8 năm
@Apple Haters 2.01 Tốc độ ánh sáng 😃
quan trọng là phủ sóng ở đâu?
thế là có 4G cả nước rồi hả các bác
huydiem.mr
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang dùng trả sau & lót dép hóng 4G thực tế nó tròn méo thế nào.
ngduchoai8
ĐẠI BÀNG
8 năm
@huydiem.mr Trả sau hoà mạng mới đó
mrdrg10
TÍCH CỰC
8 năm
Cước phí có thay đổi gì không ạ?
lynnn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mrdrg10 Mình nghĩ k đâu. Chỉ trừ tiền nhanh hơn thôi
TungPig
CAO CẤP
8 năm
hóng các gói cước cụ thể. Hợp lý thì lên cho nó theo kịp thời đại chứ dùng bt thấy 3g cũng đủ rồi
LAMSAODAYH
TÍCH CỰC
8 năm
Mobifone chán quá, chờ quài ko có đâu, thật sư 3g của mobifone quá chán, mong chờ 4 g để xài thử, chắc chuyển qua viettel or vina để dùng 4 g quá
Đang dùng mobi, trừ tiền lãng nhách. Đợi viettel ra 4G đổi qua xài luôn
Uh thì đổi cái dùng chơi
Ô sao gọi lên tổng đài Vịt teo nhân viên nó trả lời là chưa nhận đc thông tin gì, bọn em vẫn đang chờ.
Mà tinhte đưa quả này cũng bất ngờ vì đây là 1 dự án lớn làm j có chuyện hôm trước công bố hôm sau triển khai luôn. Mà hôm nọ ông nào đó trả lời phải đến cuỗi năm mới cấp phép nhanh nhất đến cuối 2018 mới có thể triển khai
@samsunggalaxy thì nó bán sim 4G chứ có phải là nó cho xài mạng 4G đâu bác! vẫn sóng 3G thôi mà
@samsunggalaxy Bác gọi lại mấy em tổng đài check lsij thông tin em cái 😁
@samsunggalaxy Trên tinh tế bây giờ nhiều tin vịt lắm
Viettel trừ tiền data quá bố láo ăn cắp
4G chắc để trừ tiền cho nhanh ơn thôi 😁
adwin_508
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mnguyentuanminh Trước khi phát biểu phải biết suy nghĩ nhé hãy phát ngôn, tôi bảo cae 3 đời nhà bạn làm nghề ăn cắp bạn tin hok?
Chứng minh xem nó trừ ntn? cả 1 hệ thống tính cước cho cả chục triệu KH, đừng đổi lỗi cho khách quan, hãy xem lại mình phải chăng bạn quá ngu hok biết mình đang sử dụng dịch vụ gì bị trừ, phải chăng bạn quá ngu vẫn để bị nó trừ tiền.
@adwin_508 Xin lỗi mình làm trong ngành viễn thông, bạn làm nghề gì?

Mình hiểu hệ thống gateway trừ tiền 3g của viettel. Mình đã test.

Chỉ 1 click mất luôn 5k mà ko load hết trang.

Viettel còn cực kỳ bá đạo trong việc trừ các tk khuyến khích mại.

Mình không thích đôi có với bạn.

Bạn cứ dùng sẽ biết thôi.

Nếu không dk gói thì viettel diệt khách hàng rất nhánh và gọn.

Viettel trong ngành viễn thông y như Trung Quốc ở Châu Á.
@Nano Eagle Mình dùng các mạng nhé bạn trẻ, bạn làm viettel sao bảo vệ kinh thế =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019