Tự mua decal về dán trang trí máy tính
Nam Air
2 tháng trướcBình luận: 164Lượt xem: 17.170
Tự mua decal về dán trang trí máy tính
Mình mua 1m decal carbon này hết 30 nghìn, dán được laptop, chuột, trackpad và điện thoại luôn.

Mình thỉnh thoảng hay tự làm như vậy, vừa rẻ vừa thư giản.

Anh em có tự trang trí laptop hay điện thoại của mình không?
Sợ nóng lên thì bong tróc k bác tại dùng lap khá là nóng mà
@pduyett mặt lưng màn hình chắc ít nóng
@pduyett làm gì có chuyện bong tróc. chỉ sợ khi nó bị xước thôi, keo lại dính bụi vô lại xấu kinh. Nhưng mình cũng dán hết rồi =D
@pduyett càng nóng keo càng nhày nhụa càng dính chặt
@pduyett Chỉ âm ấm thôi
Không, vì có thể gây nóng máy thêm, lúc chán bóc ra cũng mệt, chưa kể bị dính keo khá bẩn. Thứ nữa mình có hai cái hoa tay thôi, không làm đẹp được như bạn😁 . Đây có lẽ là khoe hoa tay trá hình🤣
@virus912 không nóng máy đâu bạn. chả khác gì việc cái vỏ máy dày thêm cỡ 0.5 mm. Dán vào dùng tự tin không lo xước máy/ dính bụi
Máy mới dán sau này có bán lại hình thức đẹp nguyên zin -> được giá.
@Shine.shin sai rồi, lên amazon mà search mắc lắm. 1 tấm của nó hơn 1tr. làm đc cho 3 con laptop full body. cái hàng 30k/m2 là hàng dởm
@TYA hàng 3m xịn của Mỹ. Nguyên bộ cho laptop tầm 1,2tr. Mua về tự làm thì rẻ hơn, tầm 1,5tr làm đc full body 3 máy
@huydn200887 Trên bài ghi 30k kìa bạn
Xin link bác.
@huyngoc192 bác lên shopee mua thì 30k / 1 mét khổ 60cm, còn tự ra hàng bán decal mua thì có khi chỉ 20-25k thôi
@huyngoc192 Trên mình có nhà sách bán cái này rất rẻ luôn. Mình biết sơ sơ corel nên cắt theo khung lên bỏ máy cắt ra thành phẩm tại chỗ về xịt nước lau kiếng sơ sơ lên miếng dán là dán lên thôi
@Nam Air Mình mua khổ 1m2. Giá 1m là 30k
@YoYoHomeZone này chắc nhà có máy cắt 😆
@kukumalu2509 Chỗ đó có máy cắt, chú chủ tiệm đáng yêu lắm nên cắt thoải mái
Mình đi dán cái y như hình mỗi mặt con lap mà nó lấy mình 150k 🤣
@If you dont mind mua tự dán thì chỉ 30 nghìn dán được tới 4-5 món he he
@Nam Air Mod cắt cạnh bằng gì thế?
Lăn tăn lúc cắt cạnh ko biết đẹp như họ ko
@If you dont mind dao lam thôi bác, rẻ nhanh gọn chính xác 😃
@If you dont mind Mua decal bóng bình thường lúc trước có 12k/m, về dán hết tất cả thiết bị vẫn dư nhiều. Còn đi dán ở ngoài rất đắt.
@If you dont mind Bác qua Bạch Đằng Bình Thạnh, chuyên trang trí đồ, Bán rẻ 1m có 16k thôi 😁
Mấy thằng trong công ty nó mua chai sơn Thái 2 thành phần về xịt xịt, vài tuần chán xịt màu khác, thấy cũng đẹp, chìa khóa cà không trầy chỉ bị lõm vết sơn
@NTam2008 Bác cho cái link dc ko nhỉ
@NTam2008 Bác cho em xin link và ảnh để học kinh nghiệm với bác.
Cục vuông vuông audio ở góc phải là cái j đấy bác?
@iminvisible à cái hugo 2 thôi bác
@Nam Air Vãi 😔
@Nam Air sợ vãi luôn ạ
mình cũng tính dán trackpad mà hông biết dán r nó còn cảm ứng bình thường hông 😁
@mnhutsg xài quá ngon nhé 😃
@mnhutsg Có cả vụ dán trackpad nữa sao
@hoangphithanh Có. Hồi xưa con e trong cty nó mua cái macbook xong dán. Mình hỏi nó dán làm gì. Nó bảo để k bị bóng. Nhưng dùng rít tay lắm
Cảm giác đồng bộ hết nhỉ 😁
Carbon mới chịu
bác ơi bác mua ở đâu đó
Mod khéo tay quá, mình ko dán decal, chỉ xài ốp 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Ốp chỉ có điện thoại, tablet, chứ laptop thì chắc chỉ có dòng Macbook do kiểu dáng chuẩn, số lượng lớn nên mới có ốp riêng...
Có trang trí cho laptop nhưng ko dán toàn bộ mà mua sticker về dán (vd sticker về VN, về du lịch thế giới, vừa slogan...), vừa phong phú đề tài, nhưng hơi lòe loẹt chút... Như tụi teen dán mũ bảo hiểm vậy
Laptop dán để còn phân biệt laptop của mình, thằng nào "cầm nhầm" gân cổ lên cãi thì còn có dấu ấn riêng mà lấy lại...
Laptop nhiều khi buộc phải dán, nhất là chỗ để tay. Các laptop thời này dùng vỏ nhôm, mỗi lần cắm điện là bị mát điện nhẹ, sờ lên bề mặt để tay bị phóng điện nhẹ nhẹ, xài nhiều khó chịu, phải dán để cách điện...
Điện thoại và tablet thì đúng là ko dán, chỉ xài bao 2 mặt nó đè lên nên dán cũng vô nghĩa nên ko dán...
vừa dán lại con thinkpad t420 đời tống xong. nhìn sạch sẽ hẳn ra sau 5 năm sử dụng. :3
Được 3 ngày r ! A đã bóc ra chưa 😆
@Trưởng Anh 😆
Khi nào mặt lưng xấu ko tả đc mới dán. Còn ko thì kệ bố nó.
Dán đẹp
rồi chán có lột đc ra không mod? mà mod rich kid vãi chg nhỉ 😁 Chord Hugo 2 thì kinh rồi =))
Tay nghề cao quá a😅
Mình dán mấy vật có đường cong thường bị sần sùi ko đều
@rafaeltran88 Phải kèm cái quẹt, bật to lửa, dán nhiều quen sẽ đẹp.
Mấy cái này phải khéo tay xíu mới làm được!!! Chứ em thua rồi!!!!
@hemilo Ra tiệm thôi
@ha26 Thế thì nói làm gì bác!!!!
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 227VIPhemilo
10.244 bài đăng
caffeinezzZ+ 170VIPcaffeinezzZ
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 125CAO CẤPquangthegtvtk49
5.414 bài đăng
Hồ vi từ 86+ 71CAO CẤPHồ vi từ 86
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM