Từ ngày 1/6 cáp quang Viettel được tăng gấp 2 băng thông, tất cả các gói, không tăng giá
Nam Air
9 tháng trướcBình luận: 626Lượt xem: 76.193
626 Bình luận
Có bạn nào biết bên Viettel thì các gói Net và Fast khác nhau ở chỗ nào không? Tại vì mình thấy các gói Fast thì băng thông thấp hơn Net nhưng cước lại cao hơn nhiều? Chả nhẽ Fast dùng cáp quang còn Net dùng cáp đồng?
@cvn Fast dùng cho doanh nghiệp tuy băng thông thấp nhưng ổn định dùng nhiều máy, Net dùng cho hộ gia đình sử dụng ít máy và ổn định không cao.
@Trường Nhân 96 Cả 2 đều dùng cáp quang chứ bạn?
@cvn gói Net dùng ip động, gói Fast dùng ip tĩnh
@cvn Cáp quang hết
Mình ở chung cư bị bó tay bó chân với em SPT 236k/tháng cả VAT cho gói 25 Mbps, hôm nay tình cờ đọc được topic và check thì thấy tăng gấp đôi mà không thông báo gì cả
Mới reset modem và test thử gói Net6 40Mbps của Viettel kết quả Download được 110Mbps luôn .
Cơ mà mạng LAN với Wifi 5Ghz mới đạt được tốc độ đó , còn Wifi 2.4Ghz chỉ tầm 90Mbps thôi .
Đang định nâng cấp lên gói Net7 mà bọn nhân viên khu vực bảo là chưa triển khai dù đã áp dụng toàn quốc từ đầu tháng , đợi 1/6 coi có ra gói cước nào mới không rồi nâng luôn một thể .
Ảnh chụp Màn hình 2019-05-26 lúc 5.20.04 CH.png
@Thanh-Đức Bạn ở khu vực nào vậy
Mình cũng gói 40Mbps, nhưng chưa được lên, bật tắt router nhiều lần từ hôm qua tới nay, vẫn chưa thấy gì 😔
Dùng viettel cũng mấy năm nay, vậy mà :oops:
@hcthai2 Mình ở Bến Tre , nhà mạng đang nâng cấp dần chứ không đồng loạt nên cứ chờ thôi bạn
@Thanh-Đức test thử IDM
https://www.red.com/sample-r3d-files
https://www.thinkbroadband.com/download
mình dùng vnpt cũng đc x2 rồi. mình dùng gói 20m
@luckyboy2112 chưa tới 01/06/2019 mà được nâng rồi hả bác? 😁
@hiepmu Nâng dần dần cho từng khu vực , chứ 1/6 nó mới bắt đầu nâng , người có người chưa kịp nâng lại bị ăn gạch từ mấy ông hay cào phím
@fancy90 nghe thông tin x2 băng thông này mà vui như thiếu nhi chơi lễ 1 tháng 6 lun kkkkk
dek, sắp tới tha hồ down phim 4K Remux bên hdvietnam về xem đỡ phải cắm máy cả ngày 😁 :D :D
Hà Đông, Hà Nội vẫn chưa nhúc nhích 😁
mọi khi mình dùng gói fireber 30 MB vnpt hôm nay vừa mới up sang gói GD2 40 Mb. nhưng chưa dc nâng x 2 lên thành 80 Mb thì phê.
2 năm nữa chắc lại X2 băng thông tiếp các bác à.
Nhớ hồi mạng cáp đồng 5-6MB/s vẫn dùng chung chục nhà. bh mạng ngon hơn mà vẫn có chục nhà dùng chung. 😁
1-6 các bé tha hồ mà coi Tom Và Jerry .
@Tuongnm1986 POP Kids cắm cả ngày 😁
HÀ NỘI PHỐ TĂNG CHƯA CÁC BÁC ƠI.
Em thấy hà nội chỗ em tăng rồi các bác à. x2 thàng 80 MB.
Hợp đồng chưa hết hạn mà tụi FPT gian xảo này bày nhiều trò quá. Gọi điện tỉnh thì nhân viên nói mình ký hợp đồng kệ mình còn FPT muốn thay gói cước sao tùy họ và không chịu hủy hợp đồng. Có ai có thể giúp mình không ?
@Hung1397 có hướng dẫn kết thúc hợp đồng trên web của fpt đấy bác
Gói Net 6 của mình tăng lên 100Mbps, nhưng speedtest từ máy tính thì vẫn như cũ từ 42Mbps 47Mbps
Nhưng speedtest từ điện thoại iphone, thì nó tăng lên 93Mbps 94Mbps
Vẫn không max 100Mbps
Tiếp tục chờ qua 1/6 thử lại 😁
khu vực miền Đông Nam Bộ đã được x2 băng thông rồi nha các bác 😁
viettel của mình vẫn chưa thấy lên 😔

Net 6 350k =40mb giờ lên 100mb
Viettel quá ngon 😆
@cosmos47 mình ko dùng idm
nhưng trang red tải nó bảo 4xxkb/s, ko biết có phải tại đứt cáp quang biển ko
trang think thì tải 9mb/s
tải trong nước ~13mb/s
@Vũ Khắc Hiệp x2 trong nước ko, haizz
Chỉ tăng tốc độ trong nước thôi hả các bác ? Thấy download từ nước ngoài tốc độ vẫn vậy.
Ngon từ 30 mbps lên 75 mbps luôn.
Screenshot_2019-06-01-09-42-17-855_org.zwanoo.android.speedtest.png

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019