[Từ thiện] Gửi tấm lòng vàng - Nâng bước tới trường - Mùa hè xanh 2016

Thôn Sông Mã
6/6/2016 8:48Phản hồi: 107
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ủng hộ nào
@NhiLamTran93 Đội xin cảm ơn bạn ạ.
newslove
TÍCH CỰC
8 năm
Ôi cảnh đẹp quá làm mình nhớ tới tuổi thơ dữ dội lúc còn sống ở quê
nick1622
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đã ủng hộ
@nick1622 Đội xin cảm ơn sự ủng hộ của bạn ạ. Danh sách những người ủng hộ sẽ được cập nhật sớm ạ.
LMVuong
ĐẠI BÀNG
8 năm
Theo mình nghĩ làm từ thiện thì thật sự rất tốt. Và cần nhân rộng ra toàn xã hội, nhưng mình cũng mong các bạn sẽ có những cách từ thiện sao cho nó mang lại lợi ích lâu dài song song mới giải quyết vấn đề trước mắt như tặng quần áo, lương thực(vì có thực mới vực được đạo), mình nghĩ cách làm giống như Bill Gates tặng gà cho người dân Nam Phi khá hay. Với chúng ta, chúng ta cũng có thể áp dụng cách làm từ thiện đó và phát triển thêm các cách làm khác như tặng hạt giống và hướng dẫn người dân canh tác, phát triển sao cho đạt năng suất cao...Cá nhân mình thì mình cũng từng làm từ thiện như đóng góp quần, tiền bạc,...nhưng còn việc giúp những người khó khăn có công ăn việc làm ổn định thì mình chưa làm được dù mình đã nghĩ trong đầu từ lâu vì thật sự nó nằm ngoài khả năng của mình, mình rất mong các bạn sẽ làm được điều đó. Cuối cùng mình xin chúc chương trình thành công tốt đẹp, chúc các bạn luôn luôn mạnh khoẻ để có thể giúp thêm được nhiều người có cuộc sống tốt đẹp hơn.
debutant
TÍCH CỰC
8 năm
@LMVuong Hôm nay mình mới ghé qua đọc được bài viết của bạn. Mình chia sẻ chút ít thế này : nếu bạn muốn được hạnh phúc thật sự thì hãy đọc bài Tìm cầu hạnh phúc của Thượng Tọa Thích Nhất Hạnh. Còn nếu bạn đang trên đường tìm cách làm từ thiện một cách hiệu quả thì cũng không đơn giản tí nào, cổ nhân có dạy "Bi là phải đi kèm với Trí". Ngồi một chỗ khóc thương trẻ em châu phi chết đói hàng ngày là việc làm nguy hiểm vì chẳng ai được lợi ích gì từ nước mắt của chúng ta, cũng không khác gì cho kẻ hút chích thêm tiền để mua vài bi chích đỡ ghiền.

Cổ nhân có dạy : Thực tế lý địa bất thọ nhất trần, sanh diệt môn trung bất xả nhất pháp, tạm dịch " về lý thì không thọ nhận một pháp nào, nhưng trên thực tế thì pháp lành nào cũng làm từ bé đến lớn". Cho nên đừng nghĩ chi cho nó mệt người bạn ạ, khả năng đến đâu làm đến đó, Bill Gate không phải là chúng ta, chúng ta không phải là Bill Gate, đừng nhầm lẫn bản thân chúng ta mới cao thủ võ lâm. Mình đã từng chơi với học sinh của trường đại học Massachusetts, họ thông minh một cách kinh hoàng. Chúng ta làm theo cách của bản thân, chỉ cần có lợi cho người trong tương lai, bé hay lớn cũng đều tốt. Chúc bạn và gia đình thâm tâm thường an lạc, vạn sự kiết tường như ý.
knonlylove
TÍCH CỰC
8 năm
Tạ Bit.ch Loan : động cơ Tinhte làm từ thiện để làm gì ? =)))))
haleca
ĐẠI BÀNG
8 năm
Động cơ của việc này là gì. ?!
Làm như thế này sẽ làm mất bản sắc dân tộc. =))
Đệt mợ tạ bít noan
blackstone
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mới ủng hộ 10 Ly Cà phê. Hy vọng các em sẽ có cuộc sống tốt đẹp hơn.
@blackstone .

Đội xin cảm ơn sự ủng hộ của anh ạ.
alucucu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chúc chuyến đi tốt đẹp image.png
@alucucu . Sông Mã xin cảm ơn sự ủng hộ của bạn ạ. Chúc bạn buổi tối cuối tuần vui vẻ.
Thông tin về Chương trình vẫn tiếp tục lan tỏa và nhờ đó đã có thêm nhiều cốc cà phê gửi về "Gửi tấm lòng vàng", Đội xin gửi lời cảm ơn chân thành tới:
1 người giấu tên ủng hộ 2 cốc cà phê
Chị Phạm Thị Thùy Trang ủng hộ 3 cốc cà phê
Chị Huyền Ver 6 ủng hộ 4 cốc cà phê
Chị Ngân Phạm ủng hộ 44 cốc cà phê
Vợ chồng chị Trần Thu Trang ủng hộ 10 cốc cà phê
Vợ chồng anh Lê Quang Huy ver 2 ủng hộ 4 cốc cà phê
Anh Đào Hữu Lam ver 6 ủng hộ 2 cốc cà phê
Cô Vũ Thanh Nhàn (GV THPT Bỉm Sơn) ủng hộ 10 cốc cà phê
Bạn Hang Duong ủng hộ 4 cốc cà phê
Bạn anh Thanh Phong ủng hộ 2 cốc cà phê
Mẹ chị Nguyễn Minh Châm ủng hộ 6 cốc cà phê
Bạn anh Đạt ủng hộ 1 cốc cà phê
Chị Nguyễn Hoài Thu ủng hộ 3 cốc cà phê
Chị Nguyễn Thanh Ngân ủng hộ 1 cốc cà phê
Thuan To ủng hộ 2 cốc cà phê
Hieutron HN ủng hộ 6 cốc cà phê
STK 711AA6637859 ủng hộ 1 cốc cà phê
Vợ chồng anh Bông (ver 1) ủng hộ 10 cốc cà phê
1 người giấu tên ủn ghộ 2 cốc cà phê
Anh Luân Trần ủng hộ 20 cốc cà phê
Chị Ốc Vân ủng hộ 2 cốc cà phê

Ngoài ra vẫn còn một số các anh/chị/bạn đã chuyển khoản cho bạn Nguyễn Thị Phương Hoa, chúng em sẽ lấy thông tin và cập nhật sớm nhất ạ.

Chúng em cảm ơn các anh, các chị các bạn, đã quan tâm, tin tưởng và ủng hộ. Rất mong sẽ tiếp tục nhận được ủng hộ từ phía cộng đồng, để các chương trình được diễn ra tốt đẹp.
-----------------
Danh sách các cá nhân, tập thể ủng hộ chương trình được cập nhật tại đây:
https://docs.google.com/spreadsheets/d/1_Vm22y6fR1gnK8UTdQgk65vzqo6kkRw83-iJQMcotl0/edit#gid=0
sao mình ck từ donga sang mà không thấy nhỉ. Mình có nt qua sdt của bạn Nguyễn Thị Phương Hoa mà không thấy tin nhắn hồi âm.
@hoanghiepwh Chào bạn ạ. Mình đã hỏi lại Hoa và bạn ấy báo là không thấy tin nhắn. Bạn có thể vui lòng để lại thông tin và số điện thoại để Hoa có thể liên lạc với bạn không ạ? Hoặc đây là số điện thoại của Hoa, có thể bạn nhắn nhầm. Bạn kiểm tra lại giúp mình nhé.
Nguyễn Thị Phương Hoa, số điện thoại: 01695690184
@Thôn Sông Mã Đây mình ck rồi mình cũng nt rồi mà sao vẫn không có nhỉ. Hay do ck khác ngân hàng nên lâu ta
Những cốc cà phê vẫn tiếp tục được gửi đến cho Pá Lau:

• Chị Đàm Kim Anh –HN ủng hộ 4 cốc cà phê
  • Sơn Ver 9 ủng hộ 1 cốc cà phê
  • Cô Nguyễn Mạnh ủng hộ 20 cốc cà phê
  • Nhut Dang - Binh Tan ủng hộ 4 cốc cà phê
  • Thành viên Alucucu (Tinh tế) ủng hộ 10 cốc cà phê
  • Lê Trung Thắng ủng hộ 10 cốc cà phê
  • Vũ Quốc Đại ủng hộ 10 cốc cà phê
  • Chit Lee ủng hộ 2 cốc cà phê
  • Nguyễn Hoàng Hiệp ủng hộ 10 cốc cà phê
  • 1 bạn giấu tên ủng hộ 1 cốc cà phê
  • TGDX ủng hộ 2 cốc cà phê
  • Q. Anh - Nghệ An ủng hộ 2 cốc cà phê
  • Changnhoxinh ủng hộ 2 cốc cà phê
  • Trần Đức Thịnh ủng hộ 4 cốc cà phê
  • Hieunt ủng hộ 4 cốc cà phê
  • 1 bạn giấu tên ủng hộ 20 cốc cà phê
  • Nguyễn Văn Quyết - Cầu Giấy ủng hộ 2 cốc
  • Trần Xuân Nhật ủng hộ 2 cốc cà phê
  • Phạm Thanh Sơn ủng hộ 2 cốc cà phê
  • Anh Nguyễn Huy Hòang ủng hộ 1 cốc cà phê

Đội TNTN Sông Mã xin gửi lời cảm ơn chân thành nhất đến các anh, chị, em. Mong mọi người sẽ tiếp tục ủng hộ và chia sẻ giúp Sông Mã thông tin về chương trình này để nhiều người biết đến chúng em hơn ạ.
Chiến dịch Mùa Hè Xanh đã đạt được mục tiêu đề ra, và nhờ sự giúp đỡ, ủng hộ của cộng đồng, chiến dịch đang tiếp tục vượt mục tiêu. Đội TNTN Sông Mã xin gửi lời cảm ơn tới các cá nhân, tập thể đã luôn theo dõi, ủng hộ Đội:

<3 Chị Ngọc Hà Ver2 ủng hộ 10 cốc cà phê.
<3 LeNg KeNg BeNg ủng hộ 5 cốc cà phê.
<3 Vũ Quốc Anh ủng hộ 2 cốc cà phê.
<3 Lê Xuân Hoàng ủng hộ 2 cốc cà phê.
<3 Anh Trần Ngọc Tiến và anh Huy ủng hộ 20 cốc cà phê.
<3 Chị Phạm Thu Thuỷ Ver6 ủng hộ 10 cốc cà phê.
<3 Chị Yến Xù ủng hộ 10 cốc cà phê.
<3 Bạn Tâm NBK ủng hộ 1 cốc cà phê.
<3 Anh Steve Mai và các bạn Tp Hồ Chí Minh ủng hộ 30 cốc cà phê.
<3 Chị Thuy Anh Le ủng hộ 10 cốc cà phê.
<3 Bạn Lu ủng hộ 2 cốc cà phê.
<3 Chị Nga Lê ủng hộ 4 cốc cà phê.
<3 Ế team ủng hộ 6 cốc cà phê.
<3 Chị Trương Trang ủng hộ 10 cốc cà phê.

Một lần nữa, Đội xin gửi lời cảm ơn tới các cá nhân đã quan tâm và ủng hộ chiến dịch của Đội. Rất mong sẽ tiếp tục nhận được sự giúp đỡ của các cá nhân, tập thể để chung tay giúp đỡ trẻ em Pá Lau.
Danh sách các cá nhân, tập thể ủng hộ: https://goo.gl/bAJ3Ix
Chương trình Gửi Tấm Lòng Vàng – Nâng bước tới trường của Đội TNTN Sông Mã diễn ra từ ngày 27/05/2016 đã đi đến những ngày cuối cùng. Tính đến thời điểm hiện tại, chương trình đã nhận được 1238 cốc cà phê, tương đương 61.900.000 đồng.

Thay mặt Đội TNTN Sông Mã, Ban tổ chức chiến dịch Mùa hè xanh 2016 xin gửi lời cảm ơn chân thành nhất tới cộng đồng, các nhà tài trợ, nhà hảo tâm đã tin tưởng và gửi gắm những yêu thương qua chúng tôi đến với Pá Lau.

Chúng tôi cam kết sẽ dành toàn bộ số tiền quyên góp được qua Gửi tấm lòng vàng để xây nhà bếp cho các em học sinh bán trú và làm cầu, làm đường nội thôn Giao Chu tại Pá Lau, Trạm Tấu, Yên Bái trong chiến dịch Mùa hè xanh sắp tới.

Danh sách ủng hộ chương trình gửi tấm lòng vàng xin cập nhật tại:https://goo.gl/bAJ3Ix

Chúng tôi xin chân thành cảm ơn!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019