[Từ thiện] Hình ảnh Đại sứ trái tim đi thăm các bé bị bệnh tim bẩm sinh
levuongthinh
8 nămBình luận: 66
Quỹ Hiểu về trái tim hiện có hơn 100 Đại sứ trái tim là những nghệ sĩ nổi tiếng. Tuy họ là những con người bận rộn nhưng vẫn luôn sẵn sàng tham gia vào các hoạt động của Quỹ để giúp đỡ những em nhỏ không may mắn. Sự nhiệt tình này mang đến cho các em cơ hội được trở lại với cuộc sống bình thường và cũng giúp mọi người hiểu rõ hơn về những công việc đáng quý mà Quỹ Hiểu về trái tim đang thực hiện. Dưới đây là một số hình ảnh các Đại sứ trái tim đi thăm các bé bệnh tim bẩm sinh ở bệnh viện.

Ngoc Anh.jpg
Miss Audition 2006 Ngọc Anh đến thăm và tặng quà cho em Lê Văn Tèo - một bênh nhi đã phải trải qua 2 lần phẫu thuật dù em chỉ mới 10 tuổi và cân nặng 15kg.

Le khanh.jpg
Diễn viên Lê Khánh quấn quýt bên các bé và nước mắt lưng tròng khi biết bé Ngọc Tuyền vừa tròn 6 tháng tuổi nhưng đã phải trải qua một cuộc đại phẫu.

Anh thu - Nguyen phi hung.jpg Diễn viên Anh Thư và ca sĩ Nguyễn Phi Hùng đến thăm, tặng quà và động viên gia đình bé Hầu Thị Dung tại bệnh viện Nhi đồng 2 trước khi bé thực hiện cuộc đại phẫu.

Thuy hanh.jpg
Cựu người mẫu Thúy Hạnh đã đến Bệnh viện Nhân dân Gia Định để thăm bé Nguyễn Đặng Trí Kiệt, quê ở Đức Trọng (Lâm Đồng). Từ ngày cháu bệnh, mẹ Kiệt phải ở nhà trông con. Gia đình không có ruộng vườn, thu nhập phụ thuộc vào bố đang làm thuê được 2 triệu đồng/tháng để trang trải cho cuộc sống của 4 nhân khẩu.

Ngoc diem.jpg
Hoa hậu du lịch Ngọc Diễm đút cơm cho bé Nguyễn Thị Diễm Kiều (6 tuổi) khi bé đang được hồi phục sức khoẻ sau 2 cuộc đại phẫu.

Uyen linh.jpg
Ca sĩ Uyên Linh ghé thăm và tặng quà cho bé Trương Thị Mỹ Linh tại bệnh viện Hoàn Mỹ Sài Gòn. Mỹ Linh là một cô bé ngoan hiền và học giỏi dù gia đình khó khăn và mắc phải bệnh tim bẩm sinh.

Còn rất nhiều nghệ sĩ - Đại sứ trái tim đã đồng hành cùng Quỹ Hiểu về trái tim, mang lại cho các em nhỏ bị mắc bệnh tim bẩm sinh cuộc sống mới, tươi vui và hạnh phúc hơn. Sẽ có thêm thật nhiều trái tim bé nhỏ được kịp thời cứu sống khi tất cả chúng ta cùng chung tay chung sức. Các bạn có thể ủng hộ cho Quỹ cũng như cộng tác với Quỹ để giúp đỡ cho các trẻ em bị bệnh tim bẩm sinh.

66 bình luận
"Chỉ một tin nhắn theo cú pháp HVTT gửi 1404 là bạn đã đóng góp 8.000 đồng." Tốn 15k mà chỉ góp có 8k thôi à?
_ xXx _
TÍCH CỰC
8 năm
@tieuho90 Chính xác ạ ! hơi buồn chút !😔
@tieuho90 Cái này là cổng thông tin nhân đạo của quốc gia, nên không có thu kiểu kinh doanh bạn ơi, nhà mạng hưởng 300đ chi phí, còn lại 8k thì chuyển hết cho Quỹ để phẫu thuật cho các bé! Tin nhắn trả lại có nói rõ mà
thang_taidau
ĐẠI BÀNG
8 năm
@janelht Không đc 8k đâu các bác ơi. Từ thiện ở Vn ko như nước ngoài đâu. Chỉ còn 3k là giỏi.. Tôi hỏi bạn 1 câu, bạn có biết 1 năm ở Miền Trung lũ lụt, bạn có biết người dân ủng hộ là bao nhiêu ko, ko nói ngoa nhé cái quỹ đấy cũng phải hàng nghìn tỷ đồng là ít. Vậy mà chúng nó mang xuống cho dân có 1 2 thùng mỳ tôm thôi, bac xem 1 thu gf my tôm đc bao nhiêu tiền, cộ ng thêm hỗ trợ 3-5tr cho 1 hộ đểsửa nhà. Vậy tôi hỏi bạn, số tiền đo đi đâu hết..
Đó là lý do vì sao ông tổ trưởng dân phố khu tôi, đi thu tiền , ko 1 nhà nào đóng. Ko phải vì họ ko có tiền, mà vì mất tin tưởng rồi
thang_taidau
ĐẠI BÀNG
8 năm
@janelht cộng thêm cái quỹ nối vòng tay lớn ý, cuối năm nào cũng có đấy, mỗi năm quỹ thu về cũng ngót nghét cả nghìn tỷ đồng chứ ko ít đâu, vậy mà , các em nhỏ khổ vẫn khổ, gia đình nghèo vẫn nghèo, dân vùng sâu , vùng xa vẫn chết đói đấy. Giờ ko tin ai đc đâu. Có chăng, mình thấy như tinhte này là thiết thực nhất. Tuy ít nhưng minh bạch, công khai, 100-200, hay thậm chí 5-10tr đều công bố trên trang nhất, rồi đi những ai, bao nhiêu tiền , làm cái j , mua cái j đều công bố. Ae vào đọc thấy có tên là ok good, cộng lại rồi trừ đi số ủng hộ đều khớp nhau. Thế là mọi người yên tâm là số tiền ủng hộ đến đc với người khó khăn
huaphatduy
ĐẠI BÀNG
8 năm
thế mình muốn góp 15k thì phải nhắn tin đến đầu số nào nhỉ ?
@huaphatduy like cho bác 2 phát lun :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
@JerryKist +_+ nhắn 2 tin, và ngồi chờ thối lại tiền...
@nhat nghe tinh ủa muốn góp 15 k mà nhắn 2 lần mỗi lần mất 8300 mà lại còn dư 1 k là thế nào :rolleyes:
@nobita_forever_vt Dư 1k nằm ngoài kế hoạch từ thiện của bạn đấy. Còn 600 la phi nhắn tin chứ ko được nộp vào quỹ từ thiện
vừa nhắn 1 tin ủng hộ,mất 8300vnd thôi nhé các bác 😃
duyat
TÍCH CỰC
8 năm
Mình mới nhắn mất hơn có 8000 thôi, các bé tội nghiệp quá, thấy mà đau lòng
kingofpain
TÍCH CỰC
8 năm
đã nhắn !!
Ngothuydu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Done! 😃
asimo7777
TÍCH CỰC
8 năm
Các nghệ sĩ cứ thế mà phát huy nhé, đừng tạo scandal vô bổ.
phonggio
TÍCH CỰC
8 năm
:rolleyes:
nvabkhn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình sẽ nhắn tin và hoàn toàn ủng hộ ctac từ thiện, nhưng xin đừng đăng ảnh trực diện các đại sứ tặng quà, hãy lấy góc ảnh sao cho như là giới showbiz tự nguyện chứ ko phải PR cho bản thân, ai thực tâm làm từ thiện thì ko cần những gương mặt này kêu gọi, ai làm từ thiện mà ko có tâm đồng tiền đó cũng vô nghĩa thôi.
Đã nhắn 😃;)
vừa đọc xong nt ngay và luôn...nhìn lại 2 thằng cu của mình mà thấy thương mấy con quá...hic tiếc là không làm gì hơn, mong các tổ chức từ thiện quan tâm đến những hoàn cảnh như thế này, chúc các con mau khỏe mạnh.
Ủng hộ nào ^^
Tội nghiệp mấy bé bị bệnh khi còn quá nhỏ!

Đã nhắn ủng hộ luôn 2 cái!

Mình gửi lời thách thức tới các bạn của mình ở tinhte.vn, Global Cybersoft VN và TMA Solution 😃
Của ít lòng nhiều, cầu mong các em nhanh khỏe mạnh
jerrydau
ĐẠI BÀNG
8 năm
chúc các em mau khỏe nhé ... anh chỉ đóng góp chút ít thôi!
Nhìn ảnh Lê Khánh và bé Ngọc Tuyền rất xúc động, thương bé Tuyền quá.
resetct
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đã nhắn tin và ủng hộ.
Tổ chức này mà có sớm thì chị gái mình có lẽ vẫn có cơ hội được sống 😔
huuuuulq
ĐẠI BÀNG
8 năm
klq nhưng e thích Lê Khánh.. giản dị, chân thật ko xì căn đan 😃
p/s:e đã nhắn.😁

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế