Từ tối qua thấy rộ vụ này: chuyển số máy iphone quốc tế về vn/a

Văn Donald
31/5/2020 6:2Phản hồi: 267
Từ tối qua thấy rộ vụ này: chuyển số máy iphone quốc tế về vn/a
Cái nỏ thần mà nó còn làm giả được huống chi mấy cái lẻ tẻ này.
267 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái nỏ thần mà nó còn làm giả được huống chi mấy cái lẻ tẻ này.
@Coca Escanor Không phải em bác ạ 😃
@Jamesbond thế ai lấy =))
@Coca Escanor Bác xem trong các mod tinhte có ai lấy không còn nếu không ai đứng ra chịu trách nhiệm thì bác báo công an điều tra chứ nhà em xưa nay chưa lấy của ai cái gì. Khổ thân em.
Dan.truong
TÍCH CỰC
4 năm
@Coca Escanor Tui ko có lấy nỏ thần nha, ko biet cai nỏ thần nó ra làm sao luon đó.
HHHIEP
TÍCH CỰC
4 năm
Có Tools chạy cả tháng nay rồi mà. Check 3utools Full xanh luôn. Không cần mở máy như trước chỉ cắm và can thiệp phần mềm. Tiếng chụp ảnh cũng mất luôn.
@HHHIEP Tool gì vậy bạn?
HHHIEP
TÍCH CỰC
4 năm
@linhcreat0r Apple chắc chắn có biện pháp thôi bác ơi. Vì họ đổi thông số như thế này ảnh hưởng đến uy tín lắm. Đây cũng là cách khi đi mua máy cũ ta chạy lại FW cho chắc (mất 10 phút). Hoạc ác hơn có thể thông báo hẳn ra màn hình cho người dùng nhận biết. Như thay Pin hay thay màn cho iPhone 11 bây giờ có thông báo ra màn hình luôn.
linhcreat0r
ĐẠI BÀNG
4 năm
@HHHIEP Apple nó bán hàng chính hãng do nó kiểm soát mà bác, nó không dành nhiều sự quan tâm tới hàng 2nd trôi nổi đâu. Chạy là fw cũng lâu phết đó, vì nó phải tải bản fw mới về. Vụ thay pin, thay màn của iPhone 11 nó thông báo ra màn hình luôn cơ à, xịn nhỉ, thế thì tiện quá vì mua máy cũ tiết kiệm được bao nhiêu tiền luôn.
HHHIEP
TÍCH CỰC
4 năm
@linhcreat0r Vấn đề là hàng VN chính hãng được bảo hành 1 đổi 1 tại VN bác ơi. Họ mang đi bảo hành để đổi mới là vấn đề đó. Tất nhiên là cũng sẽ Check trước khi gủi về hãng. Nhưng nếu không để ý hoạc họ chưa biết thì rất rắc rối. iPhone 11 khi bạn thay màn hay thay Pin nó báo liên tục ở màn hình.
Kendu86
TÍCH CỰC
4 năm
Gê thiệt
Kendu86
TÍCH CỰC
4 năm
@iCừu 01 Sao bạn biết tui như zậy
Cơ sở nào bạn đánh giá tui như zậy
romeo88vn
TÍCH CỰC
4 năm
@iCừu 01 Anti thì cũng vừa vừa thôi ông. Samsung hàng xách tay cũng dựng đầy ra
@iCừu 01 Tao mua hàng mĩ đập hộp 😆
namjohn8899
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Kendu86 Ai cho mình xin lại link tin tức của bài viết trên, vì chưa kịp đọc trên FB nó bị trôi rồi, kéo xuống tìm hoài ko thấy .hix
Ko dùng hàng cũ nưa
Sakaikunio
TÍCH CỰC
4 năm
Sao phiên bản phần mềm khác nhau?
Văn Donald
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Sakaikunio E đoán nâng cấp lên để fix thôi chứ seri giống nhau mà
buitruclam
TÍCH CỰC
4 năm
@Văn Donald Đúng
@Sakaikunio Bác không dùng IOS bao giờ à? Từ thấp lên cao thì chỉ đứa con nít 3 tuổi nó cũng làm được. Từ cao về thấp trong khi bị khóa sign rồi mới khó chứ với lại đến mã nó còn chuyển được sang VN/A thì chắc cái con số ở chỗ đó nó muốn là gì mà chẳng được @@.
Vậy nên ae mua LL/A nhé, mình có promax LL full box( 1 đổi 1) ai quan tâm ko😋
@Akay Nhím Đang kẹt nên chỉ bán thôi bác!
@NDC9057 Giá sao b
@Akay Nhím Inbox đi bạn
bienlyber
TÍCH CỰC
4 năm
@nhoxs2zin Đổi qua VN để bán được giá hơn, chứ đổi qua LL cũng có khác gì nhiều đâu mà nó làm
@nampd
CAO CẤP
4 năm
Thua luôn, cứ vào fpt tgdd xách cho lành...
@Anh Em Siêu Nhân Phốt gì thế bác? Chứ vừa rồi em mua con Ip11 thấy HH cũng chuẩn mực như tụi FPT và TGDD mà đã vậy giá lúc nào cũng ưu việt hơn các chỗ còn lại.
Huy Hào
TÍCH CỰC
4 năm
@devil.hunter Mình thấy hoàng hà bán hành vna thì không có vấn đề rồi. Bên didongviet rao iP11 xt fullbox giá rất mềm mà chỉ sợ bị tráo phụ kiện.
@Huy Hào Mình check cả rồi giá chỗ nào mà mềm hơn Hoàng hà thì đều là hàng xách tay, mình check cả bên cell phone, clickbuy cũng vậy (Không biết có chương trình KM đặc biệt nào hay không?)
Huy Hào
TÍCH CỰC
4 năm
@devil.hunter Mình tham khảo thấy giá vna của hoàng hà tốt nhất rồi. Nhưng giá xt vẫn rẻ hơn nhiều nên định liều mua xt của didongviet mà sợ luộc phụ kiện.
Không gì là không thể. China
@Văn Donald Ham rẻ thì ko nói. Mua hàng giá cao mà nó đưa cho con máy đểu mới tức ấy chứ. H giữa hàng zin với ko zin khó phân biệt vkl.
raindal
TÍCH CỰC
4 năm
@thanhchuong93 Ủa mình thấy trên hình rõ ràng là tiếng Hàn. Sao lại biết là China?
Dan.truong
TÍCH CỰC
4 năm
@hiennghiem Chưa chắc,nói như bạn nó bán hàng lõm giá cao thi cho la hàng xịn ah.
hiennghiem
TÍCH CỰC
4 năm
@aming À. Thành phần đó bỏ qua đi bạn. Lừa lọc thì bó tay rùi. Nhưng khi mình trang bị đủ kiến thức thì sẽ khó bị lừa hơn chứ bạn
Đúng là ghê thiêt
MVA39
CAO CẤP
4 năm
VN có cửa hàng uy tín hả ta?
dark_baron41
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tuanlak Nhập hàng của nhau thì sao? Bạn nghĩ tập đoàn FPT thì các công ty con không cần mua của nhau à. Không biết bạn giả vờ ngu hay là ngu thật vậy?
Nhà bạn có phòng khách, phòng bếp công năng khác nhau nhưng không phải của nhà bạn à.
ỞVingroup mầm non vinschool trước đây vẫn mua thực phẩm của vinmart đấy thôi mặc dù là cùng 1 tập đoàn của Vin (trước khi bán vinmart)
Ở các tập đoán lớn đặc biệt là đa quốc gia mua chéo của nhau là 1 cách né thuế và tối ưu hóa lợi nhuận nhé. 1 thằng lỗ 1 thằng lãi cũng chả sao miễn tổng lại tổng công ty tăng lãi là được.
Bạn có biết bia tiger và heniken mặc dù nghe chả liên quan gì đến nhau nhưng cũng là 2 dòng bia của 1 tập đoàn không? Là 1 cả thôi.
FPT trading ha FPT shop thì cũng là tập đoàn FPT cả thôi hoạt động khác nhau nhưng hội đồng quản trị lại nằm trong tay tập đoàn FPT thì cũng coi như là 1 nhà FPT
Kinh thế nhờ
Ae mua hàng cũ lại lăn tăn rồi 😅
Chắc ko ăn hàng cũ nữa
@Anhhungvn2209 Ăn hàng zin max lắm
Văn Donald
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hongphuc1992 Đắt sắt ra miếng bác ạ, mua sự yên tâm mà
@hongphuc1992 Thế bác muốn mua một cái đắt nhưng dùng yên tâm hay là mua một cái rẻ nhưng trong lòng lúc nào cũng lo là hàng giả? Nhưng trong cái thời buổi này thì có khi hàng giả nhưng vẫn bị mua đắt đó thế nên chỉ nên mua ở những nơi uy tín đừng có mua vớ vẩn trên mạng rồi ôm hận bác nhé.
Bét khựa. Anh trum lên tiếng là đủng rồi.
Bh cứ nguyên seal mà chơi thôi. Rén lắm rồi
@Manhtoan112 Thế thì đáng sợ vl rồi. Mua máy cũ biết là bên nc bạn về rồi đó, zin còn được, chứ xào nấu lung tung cảm thấy xót tiền vl.
Haocrazy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Jason Hoang bạn thấy nó đóng seal dán thông tin serial lên hộp chưa mình dám cá bạn nhìn không biết luôn đó
@Jason Hoang Độc dựa vào seal không thì chết, đến hàng VN/A còn phải kiểm dựa vào một vài điểm nữa mới chắc ăn đó. Cái quan trọng nhất là uy tín của nơi bán, những thứ còn lại nó có bảo hành chính hãng hoặc của nơi bán hết rồi nên. Do đó nếu nơi bán thực sự uy tín thì cứ yên tâm mà mua.
camaros
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Manhtoan112 thật chứ bây h mua máy cũ thì ko yên tâm, mua mới xách tay thì cũng phải check stolen hay ko, mua chính hãng vn/a cũng sợ cò quay bảo hành + giá đắt. giờ chỉ có đợi apple store thôi
taolahieu
TÍCH CỰC
4 năm
Chung quy lại người dùng phải đủ kỹ năng check hàng. Chứ cửa hàng uy tín nhiều khi nó cũng ko rõ nguồn hàng của nó đâu
Văn Donald
ĐẠI BÀNG
4 năm
@taolahieu Vâng bác, 1 phần là kinh nghiệm test máy, bác nào k có kinh nghiệm thì đành phụ thuộc vào cửa hàng thôi
@taolahieu Số có kinh nghiệm rất ít nên phụ thuộc vào cửa hàng là chính
@taolahieu Check cỡ nào thì cũng đâu bằng cái thằng tạo ra máy. Tốt nhất mua chính hãng nguyên seal thôi. Còn máy cũ thì thợ chuyên cũng dính.
@taolahieu Cửa hàng nhiều khi còn bị đầu nậu nó dí cho mấy cây lỗi á chứ, nhiều khi cũng gặm xương lắm.
LongTran76
TÍCH CỰC
4 năm
Moá ơi, biết đâu mà mua đây!
Văn Donald
ĐẠI BÀNG
4 năm
@LongTran76 Cố gắng mua mới chính hãng thôi ạ
A_Lúa
TÍCH CỰC
4 năm
Chỉ có giỏi lừa đảo, ts khựa