Tư vấn build dàn PC chơi game
dktran01
4 năm trướcBình luận: 3Lượt xem: 879
Cấu hình em định build:

Màn hình: DELL S2415H
CPU : Intel Core i5-6500 3.2GHz 6Mb Socket 1151 BOX
Main: ASUS H170M-PLUS Socket 1151
Ram:8Gb 2133MHz DDR4 Kingston HX421C1
Nguồn: ATX 550 W Corsair VS550
Case: ATX Aerocool Cs-1101
Ổ cứng: 2.5" 500 Gb Samsung 850 EVO
Đồ họa rời: MSI GeForce GTX 1060 Armor OCV1 6G PCI-E

Và vài linh kiện linh tinh: camera, tai nghe,...

Vấn đề em muốn hỏi là:
- Build như thế ổn không ?
- Cái nguồn hãng đó với công suất đó thế nào?

- VGA CARD em muốn là GTX 1060 6GB, nhưng không biết chọn hãng nào: ASUS, MSI, Giga,... và chọn modern nào.

Em không cần mẫu mã ngoài, ổn định và chất lượng, và giá thành tương xứng là được.

Cảm ơn các bác!

Xin lỗi mod, vì em copy paste nên để quên link trong bài biết

Cấu hình tương đối hợp lý, ram thì nên pick 2 thanh 4gbx2 thành 8gb hiệu năng hơn 1 chút, main hỗ trợ 4 khe nên về sau nâng cấp lên 16gb cũng vẫn ok

CPU này thì ngang giá pick GTX1060 6gb nếu dùng màn FHD hoặc RX480 8GB nếu dùng 2 màn hoặc 1 màn có phân giải cao hơn FHD. Hiện tại chế chất lượng thì Asus Strix được đánh giá hàng đầu, ít tiền hơn chút thì Gaming X của MSI.

Nguồn nên pick Seasonic S12II 520 W, từ xưa đến nay nguồn seasonic luôn được xếp hàng chất lượng tốt nên ko cần lo lắng. Dàn này nguồn 500w CST là thoải mái.
@Giltine về RAM, hiện tại kinh tế có nhiêu đó,, mình cũng tính dual cho mạnh, nên về sau sẽ mua thêm thanh 8GB,
Mình chỉ dùng duy nhất màn FHD thôi,
Bạn có chỉ số nào, hay bài nào đánh giá Asus strix ko, mình phân vân không biết chọn con nào
Hiện tại chỗ mình hết hàng msi gaming rồi, chỉ còn loại cấp thấp hơn thôi, bạn cho ý kiến giúp

Vấn đề nguồn là vấn đề mình đau đầu đây. Chỗ mình cũng không có loại nguồn seasomnic mẫu đó, mà con corsair vs550 ai cũng bảo bị tụt áp không biết thật không, đang lo lắng, còn loại nào đáng tin cậy cũng mức giá mà khác seasonic ko bạn
@dktran01 FSP cũng là loại nguồn tốt bạn có thể tham khảo, asus strix thì hiệu năng ko hơn các loại khác nhưng về chất lượng bo mạch VGA của asus thì khá tốt. Hiện tại cứ dual 2 con 4gb về sau cắm thêm 2 con 4gb nữa vẫn là dual thôi mà ko cần lo lắng.
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 233VIPhemilo
9.288 bài đăng
quangthegtvtk49+ 92CAO CẤPquangthegtvtk49
4.841 bài đăng
hoangsytai+ 77CAO CẤPhoangsytai
3.248 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156