[Tư vấn] Cách xuất nhạc từ Smartphone ra dàn Loa gia đình

manhhung24h
1/9/2014 11:59Phản hồi: 24
Có bác nào biết cách xuất nhạc từ điện thoại ra dàn âm thanh trong nhà k nhi?
Hiện tại e dùng Iphone, ipad dung lượng bộ nhớ thì nhiều, chứa toàn nhạc Losless.
Nhưng nhiều lúc muốn phát ra dàn loa ở nhà. Mà k bit cách kết nối thế nào nhỉ.
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Âmly nhà bác có giắc 3.5 k? Nếu có dùng giắc 3.5 cắm trực tiếp từ iphone vào loa là xong mà.
Loại loa 2 kênh, 5.1 mà chỉ có giắc AV, 2 đường tiếng thì bác mua giắc chuyển từ 3.5 ra 2 cổng Âm giắc AV, rùi dùng dây av đấu nối với âm ly nhà bác.
Thỉnh thoảng e vẫn nối vậy, tuy nhiên hơi phức tạp.
@anhxtanh1488 Oh, thank bác, phải mua thêm mấy cái giắc chuyển nhỉ, nhưng lại hơi bất tiện là phải cắm dây, lúc nghe nhạc thì minh coi như k dùng đt đc nữa rùi
ITVPLUS co
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác đã biết đến sản phẩm Sound router chưa ah?
Nó là bộ phát wifi và reciver âm thanh từ smartphone qua wifi.
Đây là hình ảnh của thiết bị SOund Router của hãng Hame.

- Nó sẽ biến Dàn Loa bình thường nhà bác thành chiếc Loa Wifi.
Bác có thể xuất nhạc từ Iphone, Ipad, Android phone qua wifi tới thiết bị này.
Thiết bị này đc kết nối với giắc 3.5 hoặc giắc hoa sen của âm ly trong nhà
Giúp biến chiếc âm lý có thể nhận đc âm thanh từ điện thoại qua wifi và phát như bình thường.
Thiết bị Hame Sound Router có chuẩn wifi 300M nên truyền âm thanh rất nhanh và tốt.
- tiện ích bạn chia sẻ nhạc tới dàn wifi rất tiện, không cần dây dợ lằng nhằng
- ở bất cứ chỗ nào trong nhà, bạn cũng có thể share đc nhạc, đồng thời điện thoại vẫn có thể dùng các chức năng như bình thường.
- Thiết bị có thể thu lại wifi rồi phát wifi như repeater hay AP nên khi chia sẻ nhạc bạn vẫn có thể lướt web như bình thường.
@ITVPLUS co Công nhận con này làm đc nhiều việc, công nghệ mới nghe nhạc qua Airplay cũng lạ.
Thấy con loa wifi của samsung bán 15 củ liền.
Con của bên bác đây đúng không ah?
http://itvplus.net/Thiet-bi-3G-WIFI/Sound-Router-Hame-WU01X.html

ITVPLUS - Chuyên Android Box - Camera - Khóa Vân Tay

Nhà Phân Phối Android Box - Camera - Khóa Vân Tay - Đầu Tiên Tại Việt Nam Với 150 Đại Lý Toàn Quốc
itvplus.net
ITVPLUS co
ĐẠI BÀNG
10 năm
@manhhung24h chuẩn đó bác,
Con này dùng wifi, chất lượng âm thanh share tuyệt đối
giá 900k bác ah
@ITVPLUS co Đã làm 1 em bên bác,
Khá ưng ý với công nghệ
Chúc bác mua may bán đắt
Dr.Jesu
ĐẠI BÀNG
10 năm
tiện dụng nhất bạn nên mua bộ thu tín hiệu không dây bluetooth, ko dây dợ lằng nhằng, kết nối nhanh, ổn định....với những thiết bị cao cấp thì tín hiệu truyền đi vẫn đc đảm bảo gần như nguyên gốc với chất lượng tương đương đĩa CD.
- tầm trung cấp có sản phẩm này của logiech chưa tới 1 triệu, nhỏ gọn, tiện dụng, có jack 3,5 và RCA cắm vào dàn loa dễ dàng.

- cao cấp hơn 1 chút có bộ BTR100 của Nuforce, có công nghệ Aptx (truyền tìn hiệu ko dây qua bluetooth chất lượng cao) lại có thêm đường quang ra loa cho tín hiệu âm thanh ngang với đĩa CD

- cao cấp hơn nữa có bộ Nuforce AirDAC iWireless với công nghệ truyền tín hiệu không dây SKAA thiết kế dành riêng cho các thiết bị của apple như iphone, ipod, ipad, thiết bị truyền tín hiệu âm thanh đạt chất lượng như đĩa CD Audio (16-bit/44,1kHz ) đến dàn loa của bạn mà hoàn toàn ko hề có độ trễ tín hiệu.
Thiết bị rất dễ sử dụng, cắm là chạy, khoảng cách 15-20m xa hơn nhiều so với bluetooth thông thường.

@Dr.Jesu Nghe qua bluetooth có nghe đc xa không bác? khoảng cách từ điện thoại tới amly là bao nhiêu met vậy?
Giá bao nhiêu hả bác?
lizhnm0207
ĐẠI BÀNG
9 năm
@manhhung24h Khoảng cách đấy là được 10m nhé ! chỉ cần không kín quá bị chắn bởi 4 bức tường là có thể thoải mái, nếu bác dùng dây thì tiếng cực kỳ bé, vì dây đi theo dòng điện tư iPhone vì thế phụ thuộc vào nó một phần và loa cũng một phần, bác chọn bộ phát bluetooth là tiện nhất rồi !
binhnn
CAO CẤP
10 năm
Mình làm thế này ạ
ITVPLUS co
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con Hame Sound Router của bên mình đc cái làm đc nhiều việc,
công nghệ mới chia sẻ âm thanh qua wifi nên chất lượng âm rất tốt như kết nối đây thường đó
Cái hame tốt hơn là chắc rồi. Bluetooth chỉ kết nối dc trong khoảng cách 10m, bất tiện quá.
Đt của e phat ra loa nghe nhỏ. Lam sao đe phat to đc
Bac nao biet chi dum e voi
cho em hỏi ngu các bác 1 câu là như thế này dùng cáp xạc của iphone ipad có thể kết nối đến dàn âm thanh qua đường usb để nghe nhạc không ạ
lizhnm0207
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kent0nline Ủa vậy sao bạn không dùng bộ thu sóng bluetooth, chỉ cần gắn vào trong dàn rồi phát qua bluetooth là được mà
Bác chủ yếu nghe nhạc, e vote BTR100 của Nuforce nhá😁 âm thanh hơi bị nghiện ạ
bamborock
TÍCH CỰC
8 năm
Hiện mình dùng airport để xuất nhạc qua công optical. Chất lượng rất tốt, giá thành okay. Dùng optical thì ko bị tình trạng nhiễu như dùng dây (trừ dây xịn)
Mọi ng cho em hỏi. E có 1 cái đt android cũ. Em muốn dùng nó làm usb blutooth để kết nối vs amly nghe nhạc. Và sử dụng đt khác mở nhạc phát qua amly không cân dây. Ai biết giúp e nhé. Tk.
nguyenduc32
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Nguyễn Tí bác này nghĩ giống em này, bác đã làm được chưa, share cho e với
lizhnm0207
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenduc32 Vì bản thân bluetooth của điện thoại có khả năng nhận và phát mà đây là phát qua âm thanh, đặc biệt yêu cầu chuẩn A2DP và profile bluetooth liên quan, không biết có phải dùng phần mềm không nhỉ ? Vì thấy nhiều bác thử rồi 😔
Không thể đc. Chỉ có cách là dùng luôn cái điện thoại kết nối với âm ly cho ra loa luôn chứ không thể dùng một cái điện thoại khác điều khiển cái điện thoại kết nối với âm ly.
À còn 1 cách dùng ứng dụng Teamviewer để điều khiển từ điện thoại này sang điện thoại kia nhưng sẽ rất trễ và bị lag, lúc được lúc không . Cái chương trình này ngày xưa tôi đã từng dùng gọi là điều khiển được thôi chứ ứng dụng thực tế là không dùng được còn phiên bản bây giờ không biết đã có cải tiến chưa
nó nhận nhưng nó không phát.
Mình muốn nói từ mic điện thoại lên loa thì có cách nào không mọi người, Cám ơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019