Tư vấn chọn CPU AMD Ryzen chơi game tốt nhất

maytinhvietphong
21/3/2019 12:52Phản hồi: 8
Ngoài card đồ họa cao cấp thì CPU cũng là một trong những sản phẩm mà các game thủ cần lưu ý để có thể tránh được tình trạng thắt cổ chai và có thể chơi được những tựa game nặng như GTA 5, Mafia 3 hay Arma 3…

Nếu có nhu cầu nâng cấp máy tính chơi game, bạn sẽ lựa chọn cho mình CPU AMD nào? Dưới đây là những mẫu CPU AMD giá rẻ, tốt nhất hiện nay, các bạn có thể tham khảo một số CPU dưới đây để có được lựa chọn tốt nhất cho cho chiếc PC chơi game của mình.

CPU AMD Ryzen 5 2600X

Bộ vi xử lý trung tâm AMD Ryzen 5 2600X Processor với 6 lõi, 12 luồng tiết kiệm điện nhất, cùng với những công nghệ thông minh nhất và CPU AMD Ryzen 5 2600X có khả năng tự động ép xung – công nghệ XFR (Extended Frequency Range) cho phép tự động nâng xung nhịp lên trên mức công bố của hãng, và sẽ tiếp tục nâng lên cho đến khi nào hệ thống tản nhiệt còn chịu nổi.

Mỗi vi xử lý thuộc dòng AMD Ryzen đều được giải phóng để đạt sức mạnh tối đa từ trong nhà máy, và bạn có thể hoàn toàn cá nhân hóa hiệu suất CPU AMD Ryzen 5 2600X theo ý của bạn.

CPU AMD Ryzen 3 2200G

CPU AMD Ryzen 3 2200G mang điểm nhấn chính là nhân đồ họa tích hợp AMD Radeon VEGA, đây là sản phẩm đầu tiên của AMD tích hợp nhân đồ họa mới nhất vào Ryzen 3 2200G.

Dù là Vega tích hợp những bộ vi xử lý amd Ryzen 3 2200G đều hỗ trợ đầy đủ các tính năng như HDR, FreeSync 2, khả năng trình xuất từ đến 4K, đa màn hình. Đây sẽ là 1 lựa chọn vô cùng kinh tế cho khách hàng để vừa có được sức mạnh tính toán vừa có trải nghiệm đồ họa tốt.

Với một máy tính khiêm tốn và hầu bao eo hẹp thì CPU AMD Ryzen 3 2200G, CPU đầu tiên của AMD được trang bị card đồ họa Vega tích hợp là một ý tưởng phù hợp cho một game thủ mà không cần GPU chuyên dụng.

CPU AMD Ryzen 7 2700X

CPU AMD Ryzen 7 2700X là bộ vi xử lý AMD được cấp nguồn cao nhất trong dãy Ryzen mà không cần phải lọt vào lãnh thổ Threadripper, CPU 2700X có tốc độ đồng hồ ấn tượng. Cơ sở của 2700X nằm ở 3.7GHz, tăng lên đến 4.3GHz. Nó cũng được mở khóa khi tất cả các CPU Ryzen đều có thể được ép xung, nhưng ít người quản lý để đẩy nó vượt quá tần số định mức của nó mà không làm mát nghiêm trọng.
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

RaitoKun9q
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bạn cho mình hỏi em RYZEN 5 2400G thì đi với main nào thì ổn nhất ạ.
Cám ơn rất nhiều
@RaitoKun9q Tầm B450 trở lên a ạ
RaitoKun9q
ĐẠI BÀNG
5 năm
@maytinhvietphong Mình định lấy Asrock B450M nhưng thấy mọi người nói Asrock main nhanh hỏng với nhiều phốt, mình có nên đổi loại khác k ạ
@RaitoKun9q Bạn có thể tham khảo của 3 hãng Asus, giga, msi cũng ok đó. Bạn ở có thế tham khảo tại Maytinhvietphong.vn
@RaitoKun9q Bạn có thể tham khảo tại Maytinhvietphong.vn
Nammylove
ĐẠI BÀNG
5 năm
cảm ơn bác, đúng cái mình đang cần luôn
Nammylove
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con Ryzen 3 2200G thì giá tầm bao nhiêu bác nhỉ
@Nammylove Bạn có thể tham khảo tại đây. CPU Ryzen 3 2200G
Hiện tại thì đang có giá 2.599.000 đ tại maytinhvietphong.vn

Xu hướng