TƯ VẤN CHỌN CỦ CÁP SẠC

bngminh
24/7/2021 13:56Phản hồi: 3
Xin chào anh em Tinh tế!
Mình đang có nhu cầu mua phụ kiện sạc cho iPhone XR mà có một số thắc mắc mong anh em giải ngố giúp mình:

1. Củ sạc công suất cao có tự điều chỉnh công suất sạc theo thiết bị không? Nếu có thì tất cả các dòng đều hỗ trợ hay phải có công nghệ đặc biệt của hãng nào? Nếu không thì sạc vượt công suất như vậy máy có nhận không?
Mình thấy trên thị trường bán củ 45-60W không biết iPhone của mình có trụ được không? Ban đầu mình chỉ tìm kiếm củ 18W PD bình thường nhưng giờ thấy nhiều lựa chọn quá.

2. Củ sạc thì nên chọn hãng nào bền, ổn định?
Mình tính mua củ 18W PD+15W usb-A của Anker mà giá mắc quá. Sau đó mình có chuyển hướng qua của 18+12 của Ravpower thấy gọn và rẻ hơn. Theo các bác với nhu cầu 2 cổng của mình hãng nào ngon hơn? Hoặc có bất kì gợi ý nào các bác cứ cho ý kiến
Mình có đọc một bài so sánh dòng điện củ Anker vs Aukey trên tinhte và thấy Aukey lởm nên loại Aukey luôn.

3. Cáp sạc
Mình tính mua sợi dù Powerline+ III của Anker. Nhưng vì cũng bởi kinh phí nên mình xin một số gợi ý khác của các bác. Nếu Anker thực sự tốt thì mình chọn Anker. Mình cần cáp C to Lightning hỗ trợ công suất cao, có MFI và đặc biệt bền bỉ qua thời gian?
P/s: cáp nylon bện có phải bền nhất ko ạ?

4. Sạc Airpods có nhất thiết phải dùng củ 5V/1A không?

Cảm ơn các anh em!!!
3 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

heuminh
ĐẠI BÀNG
3 năm
1. Cốc sạc công suất cao tự điều chỉnh công suất sạc theo thiết bị, thiết bị ăn bao nhiêu cốc sạc thì xuất bấy nhiêu.
Ip XR hỗ trợ sạc nhanh PD 18W thì cốc 45-60W sẽ xuất 18W (nếu cốc sạc hỗ trợ PD)
2. Em có từng dùng qua Anker thấy Anker khá bền, Rav thì không biết.
3. Nếu bác đã chịu chi PowerLine+ III thì bác nên mua Powerline III Flow mới nhất của Anker, nghe nói bền lắm.
Cáp nylon bện thì quá bền rồi còn bền nhất thì em không chắc.
4. Airpods em không dùng nên cũng không biết.
bngminh
ĐẠI BÀNG
3 năm
@HiếuMinh_ Wow cảm ơn bácc
NH Phong
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng đang dùng IP XR. Củ cáp sạc thì mình đang dùng của bên Belkin. Sài hơn một năm rồi chưa hỏng hỏng gì lại ko thấy tình trạng mát điện nữa. Lúc đó mình cũng phân vân giữa Anker và Belkin. Rồi mình chọn Belkin vì trên Apple store bán nhiều sản phẩm của họ. Thêm nữa là nhìn hầm hố cầm nắm đầm tay. Bảo hành đổi mới 2 năm nếu lỗi san xuất nữa nên yên tâm hơn ấy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019