Tư vấn chọn điện thoại Sony: Z3 Dual hay Z3+ Dual hay Z5 Dual

phnghia811
4/12/2016 12:7Phản hồi: 9
Xin chào các bạn, mình đang tính mua điện thoại 2 sim và chọn được 3 con Sony trên hợp ý nhưng không biết nên mua máy nào cho hợp lí
- Z3 Dual thì tốt tuy nhiên không được câp nhật Android 7
- Z3+ Dual thì bị chip Snapdragon 810 nóng nhưng được cập nhật Android 7 (Đắt hơn Z3 Dual khoảng 500k.
- Z5 Dual cũng chip 810 nhưng nghe nói ít nóng hơn ko biết thật không và cũng được cập nhật Android 7 (Giá đắt nhát trong 3 con)

Theo các bác thì mình nên mua con nào trong 3 con trên, mình muốn sử dụng lâu dài. nên muốn chọn máy tốt tí. Nhu cầu của mình là nghe gọi bình thường, chơi một số game như COC hoặc mấy game nhẹ khác và sử dụng 3G lướt web. Lúc đầu mình chon được con M4 Aqua nhưng thấy bộ nhớt ít quá với màn hình nghe nói không được đẹp nên chọn dòng z luôn.

Xin cám ơn các bạn đã tư vấn.
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

z3 dual giá bao nhiêu ấy nhỉ?
vicmobi
TÍCH CỰC
7 năm
nếu rán đc thì z5 đi bạn ,z3 khá lâu rồi,z3+ máy nóng
Bác ơi chơi hẳn Z5 đi bác. Em khuyên thật đó. Hoặc nếu Z3 thì bác chọn Z3 V giá cả cho vừa phải bác ạ.
phnghia811
TÍCH CỰC
7 năm
@Vạn Điều Tốt Z3V đâu update dược android 6.0.1 giống Z3 đâu nhỉ nếu có đựợc nó cũng thiếu chức năng quốc tế gì đó hay bị lỗi. (như ko tắt được NFC)
@phnghia811 Chạy Rom COOK từ XDA đó bác ạ. Bác chạy bản đó là ngon luôn nhé.
phnghia811
TÍCH CỰC
7 năm
Hình như Z5 Dual chip 810 cũng nóng giống Z3+ mà nên mình phân vân. Vì mình cần 2 sim nên không chọn Z3V được
vicmobi
TÍCH CỰC
7 năm
cũng 810 nhưng z5 bổ sung thêm ống tản nhiệt giúp cho chip bớt nóng
từ bản z5 là đc trang bị 2 thanh tản nhiệt rồi, ko còn nóng như z3+ . và lên đc z5 hoặc z5p thì quá tuyệt 😃
z5 dual đi bạn, thiết kế đẹp, sau lưng có xước hơn z3 và z4
rảnh mời bạn ghé qua bên mình trải nghiệm, chúc bạn tìm được máy ưng ý

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019