Tư vấn chọn ipad vs kindle

duccanh2511
4/1/2020 6:45Phản hồi: 22
Hello ae tinh tế, sắp tính m luyện thi chứng chỉ nên cần đọc nhiều ebooks bằng tiếng Anh :eek:. M đang có 02 lựa chọn
1, mua ipad 10.2 inches + apple pencil 1
2, kindle (chưa tìm hiểu có bút hay không)

Ae tinh tế chắc nhiều người dùng combo 1 rồi thì đọc sách pdf (epub) + tra từ điển + note luôn có tiện không nhỉ?

Cám ơn ae!😁
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thấy đọc sách trên iPad cũng khá ổn và cũng chưa dùng Kindle bao giờ
Nhưng chắc là iPad sẽ hơn vì nó làm được nhiều thứ có ích hơn là đọc sách
@dangnhatanh1412 bác dùng kèm pencil ko? nhiều khi muốn note từ mới tiếng Anh hoặc đoạn quan trọng của tài liệu thì dùng Pen có tiện ko ợ 😁
pandacake
TÍCH CỰC
4 năm
@duccanh2511 Giống như bác viết lên 1 cuốn sổ vậy, app note của ios dùng với pencil khá thích, bạn có thể lên youtube tìm review về app này
@pandacake cám ơn bác, e tìm hiểu luôn.
pandacake
TÍCH CỰC
4 năm
Bác hỏi buồn cười vãi. Cái combo 1 bao trọn cả combo 2, quan trọng là ngân sách ít hay nhiều, dư dả thì cứ 1 mà chọn hỏi làm gì bác? Giờ ipad chả có gì ko làm đc cả
@pandacake ;) ok tks bác
MercyPham
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình đang xài iPad cộng với apple pencil rất tiện cũng đang luyện thi tiếng anh luôn
HamDzui
CAO CẤP
4 năm
Mình có cả 2 món nên chia sẽ cho bạn

1. iPad + Pencil: làm gì cũng được... nên ko bàn đến
2. Kindle HD 10 (Gen 9) 2GB/32GB Full HD mình mới mua trên Amazon 119$
- Cài được Google Play
- Giá rẻ

Ngoài ra nếu bạn có tài khoản Prime, Prime Unlimited thì mới thấy có giá trị...vì lượng sách cực kỳ phong phú... màn hình 10 inch, pin 10 tiếng khá tốt

Mình vẫn loay hoay vụ Tra từ điển
@HamDzui ipad thì có từ điển tiếng Việt chính hãng rồi đó bác.
HamDzui
CAO CẤP
4 năm
@duccanh2511 Mình thì có hẳn luôn
- Kindle HD10 32GB
- IPad Pro 10.5, 12.9
- Kindle Book Paperwhite

Nếu có tài khoản Prime thì mua sách khá tiện, AudioBook khá hay. Giá Kindle HD10 tầm hơn $100 chút cũng rẻ.

Cũng vọc vạch 1 chút, được cái pin khá lâu
Tiện lợi thì ipad.
Wan tâm đọc sách nhiều, dài lâu thì kindle màn e-ink, ko mua màn màu nhé, kindle xem sách là vô đối, mình có cả combo nhưng ipad cho cháu chơi game chứ đọc sách trên nó ko nổi, chỉ đọc trên kindle.
Mình thiên về ipad hơn.
demonvn
TÍCH CỰC
4 năm
Ipad làm gì cũng được! Còn nếu đọc sách nhiều thì nên chọn kindle, tốt cho mắt hơn. Bác nghiên cứu thử bibox, giống kindle có hỗ trợ bút viết note
congtru28
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sao mình đọc trên kindle vẫn mỏi mắt nhỉ @@
littlenemo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sách tiếng Anh đa phần là pdf. Kindle đọc không nổi file này đâu, trừ khi là Kindle fire. Nên mua iPad + pencil để ghi chú. Rất tuyệt. Kindle không có Pencil đâu bạn.
mua ipad bác ơi, vì kindle không đọc đc file pdf, với lại ipad còn làm đc nhiều công việc giải trí khác nữa.
trieu04
TÍCH CỰC
4 năm
iPad đa dụng hơn, và vòng đời của nó cũng rất lâu, nhu cầu nâng cấp rất ít.
Vote option 1.
option 1 đi bac, kindle hạn chế về học tập lắm.
quynh.nth192
ĐẠI BÀNG
4 năm
Kindle thì thiên về trải nghiệm hơn là tính năng bác ạ. Nó nhẹ và ko mỏi mắt, và cái ưu điểm lớn nhất của Kindle đối với mình là ko làm mình sao nhãng vì thông báo nọ kia, rồi lướt lướt linh tinh.
HamDzui
CAO CẤP
4 năm
Kindle mua sách được nhưng Ipad ko mua sách được
e mua ipad + pen 1 từ trước tết âm rồi. Đọc pdf + tra từ + note rất tiện các bác ah. 75% cho ibooks, 25% hình cho note (quay ngang ipad) thì đọc rất thoả mái.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019