Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

tư vấn chọn mua bb z10

qwertyui859
14/11/2013 1:56Phản hồi: 187
187 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em mới mua 1em Z10stl-3 của bacs Quang3g. Hnay e cũng định mua stl-2 brand nhưng thấy ốp lưng của máy ộp ẹp hơn nên quyết định lấy em 3 2nd. Mới cầm thấy cũng sướng, chưa co time vọc 😃
mrcantona
TÍCH CỰC
10 năm
@truonght2 brandnew mà họ cho bác bóc ra sờ ko ưng lại ko lấy á 😁 mà có đk new ko mua lại lấy 2nd
lạ nhỉ cũng thấy nhiều người bảo 03 chắc chắn hơn chứ máy mình 02 hàng Nhật cường rất khít chẳng ọp ẹp j
@mrcantona E cung k biết brand hay k thay bao hàng mới,mọi thus nguyên luôn. Mà can bac cho e hoỉ cách đang tiếng việt với ah
mrcantona
TÍCH CỰC
10 năm
@truonght2 thế thì chỉ là like new thôi á (nôm na là 2nd nhưng còn mới) chứ mà e tưởng họ cho bác bóc con nguyên seal ra xong ko lấy thì e phục sát đất 😁

bác vào setting > language and input > input languages > phần enabled languages chọn thêm cái "tiếng việt"
từ sau cần chuyển bộ gõ giữa tiếng việt-a chỉ cần chạm hoặc giữ vào biểu tượng "qả địa cầu" (dấu phẩy) trên keyboard
@mrcantona Okie. Tks bác nhé
Hi.moi sach 1em. Noi chug la cai vu luot Web con chậm. Còn lại kha hai long
mình cũng muốn mua z10 nhưng chưa bao giờ mua đt smartphone nên k biết mua ở đâu tốt. m đang dùng 8700 và chưa dùng đt nào cao cấp hơn nên k biết check may ra sao. ai biết tư vấn giúp m với
mrcantona
TÍCH CỰC
10 năm
@ngochuyenhy90 bác dư dả thì cứ đập hộp brandnew khỏi lo nghĩ j 😁
còn mua 2nd thì vì Z10 cũng mới (gần 1 năm), lại khá rẻ (so vs mặt = chung), ế ko ai mua-ko hot, nguồn hàng thì nhiều rất nhiều nơi bán (ko biết họ kiếm đâu rẻ thế) nên cũng ko lo hàng dựng mấy đâu, chỉ có test bình thường xem có lỗi j ko thôi ah
Nói chung là do cảm nhận mỗi người thôi. Tâm lí nữa, lúc nào người Việt mình chẳng nghĩ là hàng làm cho thị trường Châu Âu, Bắc Mỹ thì chất lượng built tốt hơn hàng châu Á,... thực chất là tất cả đều từ một lô sản xuất phần cứng thôi , giá thành như nhau 02-03) . Quan trọng là quy trình kiểm định hàng nhập của các nước khu vực Châu Âu, Bắc Mỹ rất gắt gao, chỉ lỗi nhỏ như vỏ không khít , xướt xát nhẹ hay dù là lỗi nhỏ nhất đều bị thải loại nên đương nhiên khi tới tay những người dùng khó tính ở các khu vực Âu và Mỹ thì chất lượng sản phẩm luôn đạt độ chuẩn xác, chất lượng cao. Khác với thị trường Châu Á , Việt Nam ( những thị trường mà trình độ phát triển công nghệ còn hạn chế) thì người dùng sẽ dễ tính hơn, quy định kiểm định sẽ thoáng hơn ( tem imei dán lệch, vỏ ọp ẹp,... ) vẫn có thể được bán ra thị trường .
Theo như e biết là như vậy, có gì sai các bác góp ý ạ

Sent from my IM-A820L using Tapatalk
never2005
TÍCH CỰC
10 năm
vài ngày trc BB đã có rom mới cho Dev, mới nay đã có update cho BB Runtime for Android... Dự là sẽ có OTA ;)
Cam nhận 1 ngày voi z10.
Chup hinh: cung ok. Thieu sang hoi xau, van bi am mau
Web: ok. Nhanh. Chay da nhiem cuc tot. Video thi hoi cham
Ban pim: rat thong minh
Pin: hoi yeu nhug chap nhan được cho man hinh 4.3inh va 1800. Qua dem thì tut khoang 10% che do 2g.
Toan bo: cam may dam tay. Cam giac hoi kho giu cho cac bam tay nho. Một em dang de trai nghiệm
onewish298
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cho hỏi mua ở đây có đc ko:
http://digiphone.vn/BlackBerry/BlackBerry-Z10_414.html
Nhờ các bác tư vấn giúp 😁
mrcantona
TÍCH CỰC
10 năm
@onewish298 đắt qá, ko nên
onewish298
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mrcantona Vậy mua ở đâu thì giá tốt + uy tín bác @@
onewish298
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhờ các bác tư vấn giuó e với, e vừa mua con z10 xong đã phải mang đi bh rồi, nó dính đúng 1 lỗi là thi thoảng lại sập nguồn, sập xong mở máy k lên, tháo pin ra lắp lại nó mới chịu lên, tức điên với cái máy đó.
mrcantona
TÍCH CỰC
10 năm
@onewish298 ủa sao mới hỏi đc mấy phút mà bác đi mua rồi hả, mua ở đâu mà bị vậy?

còn chỗ kia mình nói nó đắt ko nên mua vì h Z10 rất rẻ (do ế ko ai mua), chính hãng Sm@rtcom cũng đang giảm giá xả hàng tồn có tầm 6tr5-6tr6 chứ mấy mà chỗ đó bán 6tr9 hàng xách, mà chế độ bảo hành hơn hẳn hàng xách như kia (18tháng so vs 12tháng, nguồn và màn,v.v...) bác cứ tham khảo mấy chỗ như Likemobile hay Hoàng Hà là thấy thôi...
onewish298
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bên likemobile cũng 6tr9 mà bác, dc thêm cái thẻ nhớ 8gb @@
never2005
TÍCH CỰC
10 năm
nếu đúng theo lịch trình thì tối nay 10h hơn sẽ là 9h sáng hơn 28/1 bên Canada sẽ có update mới ;) AE ngồi hóng nào
z10 vừa đoạt giải thiết kế của năm nữa, yêu thì rước em nó đi bác. BB10 đang từng bước hoàn thiện để khỏi bị mang tiếng là : ít app, ít game......
Mình gắn bó với BB và luôn vững niềm tin rằng BB sẽ k chết, dù có lúc gần như không gượng dậy được nhưng những gì đang diễn ra cho thấy BB đã khả quang hơn cách đây nữa năm.
Cho em hỏi ngu tí, hàng BB smartcom so với hàng xách tay thì có khác gì về nguồn gốc xuất xứ và chất lượng không vậy?? Em còn non nên hỏi mong các bác đừng gạch em.
Sau một tuần dùng em Z10 ban STL100-3 mình mua bên đào toàn dùng thấy ổn định chưa thấy điểm gì để chê,pin cũng ok dùng hơn ngày
c
THANK. KO BIẾT KHI NÀO CÓ HÀNG ĐỂ LÀM CÁI VỀ SÀI NHỈ. TỪ KHI DÙNG ĐIỆN THOẠI TỚI NAY. MỚI DÙNG CÓ 1 CÁI VÀ CHƯA THAY. 6NĂM NAY ROI VẪN 1 SIM 1 MÁY TỪ ĐÂU TIÊN.
HoàngHà kêu khi nào có hàng mình phải đặt tiền trước và chờ nhận hàng, liệu có tin tưởng khoản đặt tiền trước không ạ. Và khi nhận hàng cần lưu ý những gì mọi người cho ý kiến dúp mk với.
Bạn ở HN hay HCM? Nếu ở HN thì pm mình tư vấn chỗ và cách mua cho.[/QUOTE]

Nhờ bác tư vấn cho chổ mua ở HCM!
@thoiacb Nhờ bác tư vấn cho chổ mua ở HCM![/QUOTE]
em ở hn bác có thể ggiú e chứ
mình đang ở hà nội, định sắm một cái z10. thấy giảm giá nên cũng tranh thủ nhưng thấy mấy cửa hàng đều hết hàng rồi hoặc không thì giá lại cao như bên techone. Bên dâu đen có bản STL-2 cỡ 5,5 củ. đang băn khoăn k biết nên mua hay đợi có hàng STL-1 về rồi múc. ae cho ý kiến xem nên ntn?
@thapbeo Khi nao đi múc dủ tôi với đang.muôn trai nghiệm

Sent from my HTC One V using Tinhte.vn mobile app
:rolleyes:Dạo này Z10 hot quá, em cũng đã đi 1 vòng để tìm hiểu giá cả rồi chất lượng hàng các kiểu. Khuyên các bác là phải kiểm tra thật kĩ vì hàng dựng bây giờ nhiều quá.
Trước tiên là các bác phải kiểm tra cái hộp: chữ phải tươi, giấy mịn nhìn không dại, các thông tin trong hộp phải trùng với thông tin trong máy.
Thứ 2 là đến máy;)các bác phải để ý các con ốc phải không bị toét, ốc đó chỉ cần tháo 1 lần là ốc sẽ toét ngay. Cổng sạc thì phải sáng và không bị bụi và trầy xước. Test kĩ các chức năng, nhiều máy khi em test thường hay bị các lỗi lặt vặt như sóng yếu rồi khó search mạng... Một điều nữa là máy mới thì sẽ không bị bụi bên trong màn hình và camera.
Thứ 3 là về giá 😁, hiện nay thì nhiều bác đang phân vân giữa hàng xách tay và hàng công ty; cá nhân em thì em không thích hàng 001 của công ty lắm, vì thấy một số bác em quen mua về kêu ọp ẹp rồi thỉnh thoảng lag. Tính em là thích sự mạnh mẽ nên cứ chọn hàng 002,003 dùng chip snapdragon mà chơi :D. Xem mấy video trên youtube so sánh hiệu năng giữa chip Tiomap và chip Snapdragon là em kết luôn chip Sn :p. Đắt 1 triệu nhưng mà dùng hàng 002,003 vẫn thích hơn các bác ợ :D.
Sau 2 ngày đi tham khảo thì em đã quyết định xúc 1 em ở Likemobile :D, giá tốt mà bác chủ cũng nhiệt tình:rolleyes:
@haisnowball Mình vừa mới oder 1 em mã 03 bên chỗ bác này hàng k hộp giá 5tr không biết chất lượng thế nào bác đã dùng qua rồi cho em xin ít ý kiên được không ạ
@trungngo123456 Em cũng không phải chuyên gia gì lắm, thấy ở đâu bán máy tốt thì em giới thiệu cho các bác thôi. Hồi trước mấy thằng bạn em nó giới thiệu nên em cũng mới biết đến mà mua hàng ở Likemobile. Dùng 1 thời gian em chẳng thấy vấn đề gì, gọi điện nói chuyện với bác chủ quán suốt mà bác ấy cũng nhiệt tình lắm. Em mới đổi con z10 lấy con Q10 hôm nọ ở Likemobile. Phải nói thật với các bác là dùng Q10 sướng hơn z10 nhiều 😁
ai đó đã từng mua hàng xách tay và mua ở địa chỉ nào tin tưởng giới thiệu giùm em với em ở Hà Nội thấy các bác đổ sô nhau đi mua mà thèm, nên lân là lên Hoàng ha hỏi nó bắt xếp số lên số thứ tự 769 cú đi về luôn gọi lên chi nhánh cầu giấy chúng nó làm cao k nghe máy mãi mới có 1 con nghe nó nói như đấm vào tai ý nên em muốn chuyển qua hàng xách tay mà nghe nói hàng xách tay có chíp ngon hơn em đang phân vân k biết nên mua bản nào vì em thấy có bạn nói bản 03 là ok nhất, bác nào có địa chỉ tin tưởng đã mua và chải nghiệm giới thiệu cho em nhé, em lân la diễn đàn cũng tìm được 2 địa chỉ sau
1: http://likemobile.vn/home/component/virtuemart/san-pham-ban-chay/blackberry-z10-den-m-i-100-khong-h-p-detail.html?Itemid=0#.U1LQW_l_tic
2: https://www.nhattao.com/threads/blackberry-z10-hang-moi-ve-stl-00-2-3-gia-cuc-yeu-bao-hanh-dai.2455960/
bác nào đã từng lấy máy ở 2 chỗ này cho em xin cái ý kiến nhé
Thanks các bác ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019