[Tư Vấn]- Có nên xài win 10 luôn không

lucifer1994
2/10/2014 16:12Phản hồi: 67
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nodaynemay
TÍCH CỰC
9 năm
mình mới cài thử win10 teach 32bit cảm nhận sau 1h trải nghiệm tất cả đều êm ả lấy mạng rất nhanh đa nhiệm tốt it ngốn ram hơn win 8 và 8.1 ,nhưng có 1 cái chưa hài long cái này ko bit do máy mình hay do win nữa driver thì nhận hết khi lướt web kéo lên kéo xuống trang thấy cảm giác chậm lag ko mượt game cũng vậy 3d bị giật vô youtube xem video lúc load giật,mình sài card màn hình onboand ko sài card rời nên ko bit ae nào sài card rời có bị vậy ko
aciadgnuh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nodaynemay chắc phải cập nhật card màn hình trong windows update bác ạ, hoặc bác thử tự tải driver về cài xem sao 😁
NGUOIMOI158
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho hỏi khi lên win 8.1 cài lại win 7 lỗi ko nhận carc mạng bạn nào gặp trường hợp như mình ko?
@NGUOIMOI158 bạn sử dụng pc hay laptop, nếu laptop của asus thì sẽ có 1 vài dòng máy k hỗ trợ win 7, vd như của mình là Asus P550LNV cài W7 sẽ k nhận dc card mạng và driver thiếu rất nhìu dù có đĩa driver theo máy
Riêng máy mình vừa nâng cấp win xong. Không có 1 vấn đề gì cả. Máy để nguyên tất các cài đặt phần mềm linh tinh. Chạy file iso win từ ổ cứng nó nâng cấp luôn nên hơi lâu.tất cả mất 1,5 tiếng. Cài xong mình kiểm tra máy mình không có 1 lỗi gì. Như 8.1 thui. Driver hay mật khẩu gì cũng vẫn thế. Hình như cài kiểu cập nhật nâng cấp nó giữ được driver với mọi thứ. Mình chưa cài kiểu lại từ đầu đâu. Win 10 nhìn đẹp. Nói chung cá nhân mình thích!!!!!!
Mình thấy bảo 15/4 hết hạn. Mà cuối năm mí có bản chính. Bạn nào biết hack kiểu vĩnh viễn không? Cuối năm bản chính lâu lém nên mình muốn dùng bản này không muốn về win 8.1. Win này nhẹ và đẹp và hoàn thiện. Cảm thấy nó gộp cái tiện ích dễ dùng của win7+win8.1
n_tienloi
TÍCH CỰC
9 năm
Nói chung vẫn còn lỗi nhiều nhé bạn. Nên tốt nhất nếu đang ổn định làm việc thì ko nên ham hố làm gì. M đã lên nhưng chắc sẽ xuống lại sớm, chỉ lên test ít bữa xem thế nào thôi.
nói ngu tí, mình dùng máy tính rất lâu rồi nhưng chưa bao giờ biết cài Win. 😁:D:D
aciadgnuh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@n_tienloi lười lười cái gì, cái này nó phải có đam mê + năng khiếu, chứ xin lỗi bác em đi làm kỹ thuật đầy người cũng mang tiếng đi làm máy tính, nhưng chỉ biết ghost máy, cài win với ba cái phần mềm thông dụng, động đến cái gì mang tính tìm tòi vọc vạch là khóc, đâu phải ai cũng như bác mà trách người ta
n_tienloi
TÍCH CỰC
9 năm
@aciadgnuh Ờ, thì cái gì khó thì ko trách, cài windows từ hồi windows 8.1 tới giờ mọi thứ gần như tự động hoàn toàn. Chả phải làm gì. Nếu tạo bộ cài ko biết thì cứ download file iso về, giải nén, chạy như chạy 1 phần mềm là xong.
Bạn đừng có mà bao biện.
aciadgnuh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@n_tienloi em cũng chẳng bao biện, bác nói thì đơn giản, down iso về, chạy như 1 phần mềm, ví dụ down xong, đang ở win xp, không biết làm thế nào để chạy iso, hoặc chạy được rồi lúc xong nó thiếu driver, rồi còn nhiều vấn đề, chứ có phải cài lên chạy ngay đâu, người ta không có nền tảng nên không biết là đúng bác ạh
n_tienloi
TÍCH CỰC
9 năm
@aciadgnuh Thôi chẳng đôi co với bạn nữa. Thế thì cứ sẵn nhiều tiền trong túi là biết cài win tất.
win 10 có bản cập nhật rồi, nếu dùng win 8 và 8.1 thì chỉ là update nâng cấp thôi, không mất dữ liệu
em cài thì nt này,làm sao hả mấy bác
win 10.jpg
Các bác cho e hỏi, nếu chỉ đọc tin tức không chơi game có nên cài win10 không, tai win8 của e đang lỗi tính lên win10 luôn
@tuan_galaxy bác muốn khám phá thì hãy lên, không thì yên phận win 8 đi. win 10 đangthử nghiệm thôi,mỗi lần ra build mới là mày mò zữ lắm
nếu bạn muốn làm chuột bạch thì hãy xài win 10 , còn không thì hãy xài win 7 đi, win 8.1 có lẽ tốt nhưng có 1 số bạn không biết là những ứng dụng win 7 làm được mà win 8.1 không làm được .
Mình không cài ứng dụng nhiều, không chơi game, chỉ duy nhất cần idm, đọc tin tức thì cài win 10 có ổn không nhỉ, lý do không muốn về win7 vì khởi động quá lâu, mình dùng ssd nên cảm thấy tốc độ rất nhanh
@tuan_galaxy thế thì win 10 là sự lựa chọn tốt , vì đây là bản review nên rất cần những người sử dụng win 10 đưa ra ý kiến cần thiết để bổ sung vào , nói chung là microsoft đang cần ý kiến người dùng trước khi tung ra bản chính thức . Còn muốn chơi game thì win 7 nhé , win 8.1 chơi được 1 số game và 1 số game thì lại không , còn win 10 thì mình củng nghĩ như win 8.1 thôi
Đã cài thử và đang sử dụng win10, rất OK khác biệt hoàn toàn so với win8 về giao diện, mình cài bằng usb trên ổ ssd phải nói là quá nhanh, cài mất có 30phút
@tuan_galaxy mình nghĩ nó còn nhẹ hơn win 8 nữa là vì bỏ giao diện metro đó
ccphuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Win 10 chạy ngon ngốn ram hay không vốn dĩ Win 7 Win 8 Win 10 y hệt nhua xài ddram 3 3gb mà cũng bị 95% khi mở google chrome. cái này hình như lỗi bất di bất dịch của Win
@ccphuc Mở bao nhiêu tab google mà nói sạo quá vậy bạn, lấy đâu ra chiếm 95%, chiếm 95 thì đơ máy luôn, cài win10 chạy chưa mà phát biểu vậy bạn
@ccphuc chorm ngốn ram chắc bác cài quá nhiều tiện ích mở rộng
cuda123
TÍCH CỰC
9 năm
các bác cho mình hỏi, mình thấy nhiêfu báo viết win 10 là dạng hệ điều hành dịch vụ nên sẽ tính phí trong quá trình sử dụng, ngoài ra nói lên win 10 miễn phí nhưng chỉ là miễn phí 1 năm, sau 1 năm là mỗi tháng hay mỗi năm phải đóng tiền phải không vậy !?
@cuda123 Báo nào ngu thế @@ ai đang xài win 7 8 8.1 bản quyền thì sẽ được nâng cấp miễn phí lên win 10 bản quyền và bản quyền đó là vĩnh viễn với điều kiện là phải nâng cấp trong khoản thời gian 1 năm tính từ ngày win 10 chính thức phát hành sau 1 năm thì phải trả phí khi nâng cấp lên Windows 10 ( tinh chính thức từ Microsoft).

Gửi từ Q10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
cuda123
TÍCH CỰC
9 năm
@romeo1590 thanks bác !! @@
Cho mình hỏi: Máy mình dùng win8.1 full ....., mấy hôm nay có báo cập nhật lên win 10, cũng muốn lên lắm mà ko biết update lên thì có mất tất cả các phần mềm đang xài ko vậy!
Chứ mình ngán cài lại các PM lắm!
Win 8.1 xài ổn, muốn lên 10 thử xem ntn... Nhờ ae đang xài tư vấn với!
@thanhlangdai update thì không mất j hết.
Hôm qua mình mới update lên Win 10 từ bản win 8.1

Niềm vui vì thấy giao diện dễ chịu hơn chỉ được một lúc, thì nỗi buồn đã đến ngay khi phát hiện phần mềm Auto Cad ko tương thích, ko xài được.

Buồn thêm nữa là sau một hồi hí hoáy thấy cái gì cũng chậm hơn, khởi động máy chậm hơn, mở trình duyệt nét cũng chậm hơn. Vậy mà ai cũng nói win 10 chạy nhẹ và nhanh hơn là sao?

Muốn quay lại win 8.1 mấy ngày trước quá mà ko biết thế nào.
@pckien mình vẫn chạy dc cad 2007 😃
mitommoc
TÍCH CỰC
9 năm
Tạo Dual Boot song song 2 windows 8.1 và 10 đi bạn. 😁 Cách tạo song song 2 Windows bạn có thể tham khảo video hướng dẫn này nhé.;)

Mọi người cho mình hỏi mình mới cài Win10 nhưng khi cài Project 2013 và ..... thì lại hiện ra lỗi này...Mong mọi người giúp có ai gặp lỗi như này không..?
Thank mọi người nhiều !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019