[Tư vấn] Có trong túi dưới 10 triệu, mua đồng hồ nào để đeo?
P.W
3 nămBình luận: 520
Cường Cao
ĐẠI BÀNG
3 năm
Về lâu dài và bền bỉ thì vẫn cứ phải các hãng đồng hồ truyền thống. APW thì ngon thật đấy, tiện thật đấy mỗi tội cứ 1 năm ra 1 em, em cũ thì thành old tech, xong mỏng manh dễ vỡ, hỏng, pin yếu nữa thì thật là khó cho ae 😆
Có tiền phải cũng phải suy nghĩ,ra làm vài chầu khỏi phải suy nghĩ mệt óc bik đâu trúng cái đồng hồ để bàn kk
Mình mới đc cu con tặng hôm qua
Wave alpha
TÍCH CỰC
3 năm
Làm con TISSOT cho nó máu!
venus_milo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vừa làm em này của Casio. Mua hàng miễn thuế tại sân bay nên được giá rẻ hơn so với chính hãng tại VN
MKBC
ĐẠI BÀNG
3 năm
@venus_milo Con này trước m chọn cho 1 a trong cty. giá mua bên JP là $250, rất đáng đồng tiền.
reaper911
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đồng hồ nhật mà không nhắc đến orient là 1 thiếu xót vô cùng lớn. Đã vậy còn dưới 10tr thì orient nhiều ôi thôi, máy ínhouse luôn
dovuhai
TÍCH CỰC
3 năm
bác kết luận vui vãi...
bustalyme
TÍCH CỰC
3 năm
@P.W ơi phải kể cả grey market nữa chứ T___T dưới 10 triệu mua được cả rổ đồng hồ mà

Seiko các dòng ProspexPresage này, Orient star rồi king này, Citizen rồi Casio các kiểu đà điểu
Thụy sĩ kinh điển nhất thì ae có thể mua Hamilton này (dòng khaki huyền thoại đó), rồi Tissot LeLocle được recommend cực nhiều, Certina DS hoặc một số mẫu Quartz của Federique Constant
@bustalyme Grey market cho em khất sang bài sau được không? Vài mánh mua đồng hồ cổ, đã qua sử dụng các thứ các thứ luôn?
bustalyme
TÍCH CỰC
3 năm
@P.W mình nghĩ grey market rất là khác đồ vintage và đã qua sử dụng chứ ;) thậm chí đồ vintage còn có xu hướng lên giá và thường được om để đầu tư nữa.

Vậy mình rất mong sớm được đọc bài viết đó, cảm ơn bạn đã chia sẻ kiến thức.
@bustalyme Vintage tầm dưới 10 triệu thì không đâu ạ, anh yên tâm.
xmaxspeedx
TÍCH CỰC
3 năm
Mình rất thích đồng hồ nhưng vì ko đủ kinh tế nên chỉ chọn những con quartz thường tầm 3tr đổ lại. Sau này có điều kiện thì ít nhất cũng phải đeo con từ $1,000 😁
_Hazard_
ĐẠI BÀNG
3 năm
GShock
Dưới 10 triệu cũng mua được Apple Watch seri 4 rồi. Mua seri 3 cũ làm chi?
anhtrungacc
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình thì dùng 1 em Orient (Seiko mua lại) lúc mua cũng chuc triệu, dùng khá ổn áp, đeo đầm tay size 41, máy cơ mặt Saphire nguyên khối, rơi mấy lần vẫn chạy ngon.. Thiết nhĩ bác nào kinh tế eo hẹp mà thích đồng hồ cơ thì nên dùng Seiko, Orient... Ứ máy Nhật mà múc, chứ ko đủ thóc để dùng hàng Thụy Sỹ dc.
Buratino2002
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mua used khả năng hiệu quả hơn đây
giờ vẫn đeo em Casio f91W mua từ hồi đại học, sau bao nhiêu lần ngâm nước sôi, nước lạnh , nước cống,... vẫn sống nhăn răng và chỉ cần thay pin đúng 2 lần từ hồi đó đến nay ( tính ra 3-4 năm 1 lần)
Tầm dưới 10 củ thì mua được 1 con FC khá ổn rồi chứ nhỉ.
Casio LIW-M610TDS 1AJF hoặc 1A2JF, vỏ Titan kính Sapphire
VẪN CỨ YÊU SEIKO
Fan.MU
ĐẠI BÀNG
3 năm
Con này cho bền rẻ... 😁
haidoox
TÍCH CỰC
3 năm
Đú Swiss Auto :rolleyes:
Chúa ghét đồng hồ cơ vì phải lên dây cót sau mỗi 36-48 tiếng cái nào automatic thì phải đeo đủ 8 tiếng quên là thành "vòng trang sức đeo tay", rồi lại phải chỉnh lại ngày theo tháng (30 - 31 ngày), rồi lại phải nhớ trong khoảng thời gian từ 9 giờ tối đến 2 giờ sáng hôm sau không được điều chỉnh lịch đồng hồ vì 12 giờ đêm lịch sẽ nhảy, nhưng bộ phận này vẫn duy trì trạng thái làm việc một lúc nữa, sau 2 giờ mới trở lại bình thường được. Nếu điều chỉnh lịch vào khoảng thời gian này sẽ ảnh hưởng đến các linh kiện bên trong đồng hồ, dễ làm hỏng bộ phận lịch. Mắc mệt. Thời gian làm mấy việc này mình để làm việc khác có ý nghĩa hơn. Thế nên đeo 1 em casio cho nhẹ đầu 10 năm chỉnh 1 lần (lúc thay pin) 😁:D:D

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019