Tư vấn đồ gia dụng

htsmobile
7/9/2017 3:8Phản hồi: 29
vợ chồng mình chuẩn bị qua tháng ra ở riêng, đón bé đầu lòng.
gia đình ở 5 người, do nhà thuê nên cần trang bị 1 số đồ gia dụng đảm bảo sinh hoạt, mong các bác tư vấn cho mình 1 số đồ gồm:
1. nồi cơm điện
2. bếp gas đôi
3. tủ lạnh: (2 ngăn đá độc lập, 1 làm đá và 1 đông đồ ăn)...
4. máy giặt có inverter, 9kg...
5. ti vi
6. dịch vụ truyền hình + internet
7......thêm 1 số linh tinh nhờ các bác cùng cảnh ngộ góp ý thêm ạ
tiêu chí chung là giá tốt trước, bền bỉ ạ
cảm ơn các bác ! 🆒🆒
8. Máy xay sinh tố
9. Nệm nữa ạ
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ChaIIenger
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác tham khảo nhé :
1. Nối cơm Sharp Ks19N ETV: giá ~800k. 1.8 lit
2. Bếp gas Paloma ~ 1 triệu 7
3. Pana hoặc Hitachi. Pana nó có ngăn cấp đông mềm. bác nên tham khảo cái này
4. Máy giặt Toshiba AW-DC1000CV 9kg :7tr5
5. Tivi thì tùy theo thị hiếu của bác.
Vì bác đi thuê nhà nên mấy cái trên em đưa bác tham khảo vậy. Nếu mà bác muốn chi mạnh hơn thì có thể đưa ra giá cho từng loại cho mọi người tư vấn
htsmobile
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ChaIIenger Ngăn cấp đông mềm là ntn bác ơi? Bếp paloma có ổn k ạ? E thấy tên lạ lạ
vuonyeu1234
ĐẠI BÀNG
7 năm
1. nồi cơm điện: Nồi cơm điện Electrolux 1.8 lít ERC6603W ~1,5tr
2. bếp gas đôi: Kiwa KW-770SG ~650k
3. tủ lạnh: (2 ngăn đá độc lập, 1 làm đá và 1 đông đồ ăn)... Beko 250 lít RDNT250I55VZX ~7tr
4. máy giặt có inverter, 9kg... Beko inverter 9 kg WMY 91283 PTLB2 ~12,5tr
5. ti vi ~Android Tivi Sony 49 inch KD-49X8000E ~23tr
6. dịch vụ truyền hình + internet: Trộn gói combo của Viettel ~300K
7......thêm 1 số linh tinh nhờ các bác cùng cảnh ngộ góp ý thêm ạ: Nên mua thêm lò vi sóng/nướng, máy lạnh, quạt, …..
htsmobile
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vuonyeu1234 Ti vi cao quá. Chắc tầm full hd thôi ạ
htsmobile
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vuonyeu1234 Tủ 2 ngăn lạnh riêng k chung như vậy ạ
meo_mup
TÍCH CỰC
7 năm
1. Nồi cơm loại 1.8 lít của Toshiba hay hiệu Japan khác đang bán đài trà.

2. Bếp gas mua loại Japan, ~ 1.8tr là xài ngon lành, có khóa gas tự động.

3. Tủ lạnh Mitsubishi 358 lít. Lazada bán gần ~13.4 thì phải, Ng Kim bán 15tr. Tủ này xài rất ok.

4. Máy giặt Panasonic nội địa, đời 2010 là ok, giá hết luôn (tối đa) tầm 14tr - 15tr tùy chỗ bán, lồng nghiêng, giặt 9kg, sấy bằng bơm nhiệt 6kg. Nhiều chế độ giặt, tốt cho giặt đồ con nít. Xài đã hơn gần hết các mẫu cửa ngang đang pp chính hãng ở VN (trừ hàng made in Japan).

5. TV mua Toshiba non-smart cho rẻ, cần smart thì mua thêm Xiaomi MiBox giá 1.690k. Kinh tế và hợp lý hơn Sony.

https://tinhte.vn/threads/toshiba-viet-nam-ra-mat-tv-pro-theatre-u67-4k-tich-hop-chromecast-kich-thuoc-tu-43-den-55-inch.2708813/

6. Cáp quang Viettel.

7. Nên có máy lọc không khí, cực kỳ tốt cho con nít và người lớn 😁

8. Máy lạnh Mitsubishi nội địa, loại 1.5HP inverter, giá tầm 14tr. Xài ngon hơn Daikin, Panasonic hàng pp ở VN. Nếu muốn hàng new thì nên mua Toshiba -> Panasonic -> Daikin.
meo_mup
TÍCH CỰC
7 năm
@htsmobile Máy lọc không khí thì chứ năng lọc không khí, cho ra không khí sạch hơn. Ở Nhật họ xài lâu lắm rồi, ở VN có Panasonic xài cũng tốt, nếu bạn có tiền thì mua hàng mới, model F-VXK70A (chức năng lọc các bụi PM2.5, bù ẩm), giá chính hãng có 14.5tr à. Mình xài con F-VXH70, hàng cũ - nội địa, có thêm khử ẩm nữa, giá con này chừng 3.5tr
htsmobile
ĐẠI BÀNG
7 năm
@meo_mup Thấy giá tương ứng với diện tích bác ạ
meo_mup
TÍCH CỰC
7 năm
@htsmobile Hàng 2nd thì giá tương ứng với độ mới, đời máy và công năng. Được cái là con F-VXH70 mình xài có luôn khử ẩm, quần áo còn ẩm thì cho máy hút ẩm,
htsmobile
ĐẠI BÀNG
7 năm
@meo_mup Mình ở bình phước.cái vụ mua 2nd địa k chắc lắm bác ơi
ChaIIenger
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái bếp Paloma là nhãn hiệu Nhật đó bạn. nó hao hao giống Rinnai ngày xưa. dòng này đánh lửa rất oke, gas đẹp. có khóa gas tự động và giá cũng rất " đẹp " 😁. Máy giặt hay gì nếu bạn chọn hàng Nhật bãi thì hãy nhờ người quen giúp. và chỗ mua uy tín. bảo hành lâu dài
htsmobile
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ChaIIenger Hình như k có mặt kiếng ạ. Mình ở bình phước cũng k quen bên nhật bãi nên k chắc
ChaIIenger
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ngăn cấp đông mềm là công nghệ nỏi tiếng của dòng tủ lạnh pana cao cấp. bạn tưởng tượng trữ đông miếng thịt ở trong tủ mà ko phải bỏ vào ngăn đá vậy. sẽ đỡ phải rã đông.
htsmobile
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ChaIIenger Ok. M đã nhắm 1e panasonic có đông mềm rồi ạ
nhatsinh_tqb
ĐẠI BÀNG
7 năm
1. Nồi cơm sharp 1.8l khoảng 800k
2.Bếp gas Rinnai loại bếp dương dòng rv7
3. Tủ lạnh nội địa national 400l, dùng 5 người là đủ.
4. Máy giặt cửa ngang lg, bác nhớ giữ mấy con ốc dài sau lưng mây lại để chuyển trọ lấy ra dùng.
5. Tivi mình chưa mua nhưng đang ngắm con toshiba u67
6. Máy lọc nước karofi
7. Tủ quần áo thì mua tủ nhựa cho rẻ, tủ bếp thì tùy kinh tế mà bác chọn inox 304 hay inox thường, máy xay sinh tố pana...
htsmobile
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nhatsinh_tqb Sinh e nên mình cũn mua mấy tủ nhựa thôi mà đã tốn kha khá .
htsmobile
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nhatsinh_tqb Máy giặt truyền động trực tiếp và dây củroa thì nên chọn cái nào ạ.cái nào bền hơn hiệu quả hơn
@htsmobile Truyền động trực tiếp hơn
svv.x24a
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhà bác ra riêng hoành tráng quá nhỉ! 😁

Em xin mạng phép tí nhé:

1. nồi cơm điện: của Nhật như Toshiba hay Sharp. Riêng nhà em đang khoái nổi cơm điện tử của Toshiba, làm bánh hay nấu cơm đều ổn. Tầm gần 3tr
2. bếp gas đôi: Mua của Rinnai, tầm 2tr
3. tủ lạnh: (2 ngăn đá độc lập, 1 làm đá và 1 đông đồ ăn)...: 3 cửa thì của Toshiba hay Hitachi tầm 15tr
4. máy giặt có inverter, 9kg... Tầm 8tr là có 9kg Toshiba AW-DC1000CV 9kg
5. ti vi: Toshiba L56, 55 inches thì tầm 17tr
6. dịch vụ truyền hình + internet: Nhà em xài MyTV bác. Coi lại được luôn
htsmobile
ĐẠI BÀNG
7 năm
@svv.x24a M đã mua 1 rinnai mặt kiếng hơn 2tr
Đang nhắm con tv gì của lg,4k mà 10tr bữa quên chưa chụp
ChaIIenger
ĐẠI BÀNG
7 năm
@htsmobile bác cho em cái mã chiếc Rinnai nhà bác được ko ? link thì càng tốt ạ
EleanorVo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@svv.x24a Nồi cơm điện tử nào của Toshiba mà tầm 3tr vậy bác? Thử mua như thế nào?
EvianNguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
em đang xài cái toshiba 1.8L bác, mã hiệu là cái này RC-18NMF(WT)VN , giá 2tr6 mấy. Khá nhiều chức năng, và nấu cơm em thấy đặc biệt ngon luôn.
lena_vy
ĐẠI BÀNG
7 năm
em nghĩ bác vào rước nguyên bộ toshiba về là vừa rồi, đợt này toàn hàng nhập Thái thôi, được cải tiếng khá nhiều về TV rồi, hình ảnh đẹp nữa, còn mấy cái khác thì khỏi bàn rồi, toshiba ngon đó giờ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019