Tư vấn đổi hd1 lấy milestone

rocky2988
12/5/2010 14:3Phản hồi: 21
Tình hình là sau 1/2 năm trải nghiệm em HD1 , em đã cám thấy muốn tìm miền đất mới , muốn thử nghiệm Android với Milestone , anh em có thể tư vấn xem có nên thực hiện cuộc thay đổi này ko , vì tình hình kte của e cũng ko dư dả j, nếu đổi phải rất cố gắng :p
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

annihnvn
TÍCH CỰC
14 năm
Cố gắng sẽ được đền đáp xứng đáng bạn ạ, mình cũng tò mò muốn thử Android rồi dính phải em MS, giờ mê tít cả máy lẫn HDH
haxlidinh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nếu HD1 thì bác đang chạy WinMo 6.0 ạh?

Vậy thì thực tình khuyên bác đổi đi. Xài qua hơn chục cái đt rồi em thấy chỉ có Iphone và Milestone là thực sự làm em phấn khích thui. Suốt cả tuần đầu em gần như ko rời được nữa bước đấy bác (đến giờ vẫn còn thích Mac OS nên phải mua Itouch xài cho đỡ ghiền, con chính thất thì vẫn là Milestone 😁).

Hồi xưa khi em chuyển từ Non-OS (Nokia 6100, N2310, V3i...) sang S60v2, rồi từ S60v2 sang Sym-UIQ (Sony Ericson P910i) và Linux (Motorola A780) , từ Sym UIQ sang WinMo(HTC E650), WinMo về S60v3(N95)... cảm giác nói chung cũng bình thường; nhưng khi chuyển từ S60v3 sang Mac-OS, sau đó là Android (Milestone) thì em thấy khác hoàn toàn. Nói chung là rất ...rất... rất vừa ý.
rocky2988
ĐẠI BÀNG
14 năm
Các bác cho em hỏi là Cảm ứng điện dung của MS có thật sự nhạy gần bằng IP ko ạ , sao trong video trên tay của tinh tế em thấy nó có vẻ ko nhạy , thật tình là chán cảm ứng điện trở nên mới muốn đổi , mà MS ko biết cảm ứng ra sao , bác nào xài rồi có thể cho ý kiến được ko ạ
annihnvn
TÍCH CỰC
14 năm
xài rồi thì nói là cảm ứng MS gần bằng cảm ứng của iPhone để Apple fanboys đỡ thắc mắc thôi :-j
lupinII
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn nên cố gắng lấy con MS đi. bảo đảm dùng hay hơn HD1 nhiều. mình dùng HD1 thấy chán lắm. ko bằng IP 2G
hatuanvinh
ĐẠI BÀNG
14 năm
So HD1 với 2G à bạn, theo mình 2g vẫn có chỗ đứng tốt đấy chỉ tội là nó quá lỗi thời rồi thôi. HD1 nói thực sự là chán phèo chẳng có gì, dòng WM ý kiến của mình thì giờ chỉ có HD2 là đáng dùng thôi. Pls say farewell to HD1 and welcome new MS.
thdanh1972
ĐẠI BÀNG
14 năm
He he em vừa đổi con hd2 lấy con MS đáy thôi.....................................
haxlidinh
ĐẠI BÀNG
14 năm
hồi còn định chuyển qua MS em cũng có cùng suy nghĩ với bác vậy, cũng băn khoăn lắm vì cả đống tiền mà. Nhưng máu quá nên cứ mua đại, có gì tính tiếp. Công bằng mà nhìn nhận, em có cảm giác MS so với Ip thì khoảng 8.5/10 vậy. Khi xài thì em chẳng thấy khó chịu gì cả, nhưng lâu lâu lấy itouch ra nghịch thì có cảm giác thao tác vuốt chạm nhẹ nhõm hơn được 1 chút, nếu tinh ý bác sẽ nhận ra. Nói chung cái này cũng giống như so sánh nhan sắc của Cheryl Cole với Heidi Klum vậy, mỗi người mỗi ý thui. Em thì em 'iu' đều, hehe.

Quan trọng nhất là được thử một nền tảng mới hoàn toàn, được có lại cái cảm giác mày mò, nghiền ngẫm, hồi hộp theo dõi mỗi khi mình cài cấy gì đó mới lên máy mình, và biết chắc là sẽ còn 1 cộng đồng người dùng phát triển và hỗ trợ một thời gian dài sau đó. Chứ nói thật với bác, tình hình này chỉ 1 năm nữa là cộng đồng Winmo 6.0-6.5 rồi sẽ như cộng đồng winmo 5.0 hoặc Sym UIQ 3rd bây giờ thui, nản lắm.
Nhưng em cũng lưu ý với bác là khi mua MS mình còn phải tốn thêm 1 khoản nữa (kha khá hay ko thì tùy người) để vũ trang cho e nó đấy. Như em từ ngày xài đến giờ em đã mua 3 bộ case các kiểu, 1 external emergency charger, 4 cái screen protector cho em nó rồi đây. Ngẫm ra cũng hao phết.
annihnvn
TÍCH CỰC
14 năm
3 bộ case thì nghe còn hợp lý, chứ làm gì mà tốn tới 4 cái dán màn hình thế bạn
Mình dán máy nào cũng chỉ có một cái, dùng mãi chẳng làm sao cho đến khi mất hoặc cho máy 😁.
haxlidinh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Không phải 4 miếng đâu mà tính đến chiều nay là 6 miếng rồi nè anni,hjx (vừa có delivery). Mấy miếng trước dán non tay toàn bị bong bóng, mỗi lần xài trông ngứa cả 2 con mắt (nhất là ở các cạnh máy - vì chẳng hiểu sao MS có rãnh nhỏ giữa màn hình và khung viền xong quanh, chỉ cần 1 chút bụi/ dán lệch tay/ miếng dán cắt ko chuẩn... là ăn thêm bubble nữa roài. Riêng trong buổi sáng cách đây 2 tuần tớ đốt 3 miếng íh :banghead:

Mà tới vừa phát hiện ra là mấy cái screen protector của tụi seller Hongkong bán ko chuẩn, kích thước chênh lệch nhau khoảng +/- 0.5mm; khi dán vào màn hình chỉ cần non tay chút + cái rãnh đáng ghét kia, là xong film 😔
annihnvn
TÍCH CỰC
14 năm
Khiếp quá, tốn khiếp ấy hic hic...mình toàn dùng của Folix(cty này thì bán cả dán bảo vệ cho auto luôn 😁), 3.99€/piece, hơi đắt nhưng mà chất lượng cực kỳ, dày dặn nhưng trong suốt, màn hình chạm vẫn nhạy, vân tay cũng ko rõ(chống bẩn và mỡ), bong bóng tuyệt nhiên ko thấy, và nếu chẳng may dán lệch thì bóc ra dán lại thôi :D. Mình thích dùng loại dán màn hình mà bóc ra rửa sạch rồi dán lại được, có lỡ làm lệch cũng ko sao hết, chứ mấy loại mong mỏng dùng chán thật :|, trước mình cũng dán đi dán lại cho hai cái ppc cũ.
Muốn giới thiệu cho anh em dán màn hình của hãng này nhưng thấy nó hơi đắt nên cũng ngại tư vấn, chứ tính năng và chất lượng dán màn hình của hãng này thì mình cực kì tin tưởng, chưa thấy loại nào vượt qua cả.

haxlidinh
ĐẠI BÀNG
14 năm
ủa anni cho tới hỏi chút, bạn mua mấy miếng folix ấy, bạn thấy nó có tổng cộng bao nhiêu lớp vậy? Thường thì 1 miếng dán màn hình có 3 lớp (2 lớp ngoài khi dán lên sẽ được lột đi, chỉ chừa lại lớp giữa trên màn hình thôi).

Miếng dán đầu tiên tớ mua là của Folix (bán trên Amazon UK, nhưng seller là từ Germany), khoảng £4.5, nhưng khi nhận hàng thì thấy mỗi miếng có 2 lớp thôi. Chính vì thế lúc tớ dán lên thì nhận ra mặt trên bị trầy xước cả rồi, nhìn rất chán. Bực mình quá tới tháo ra bỏ luôn, xem như tiền ngu, hix hix 😔(
annihnvn
TÍCH CỰC
14 năm
Quên mất rồi hzzz, bt mua miếng dán về đúng là có hai lớp thật, nhưng mà folix thế nào thì mình quên mất, chắc phải mua miếng nữa mới trả lời dc :p, hoặc là tìm hình ảnh của nó để xem lại. Sao bạn mua hàng trên amazon mà ko khiếu nại trả hàng lại thế? Có thể trả hàng lấy lại tiền nếu hàng ko đảm bảo mà. Mình thì trước giờ vẫn mua của Folix và tấm nào cũng mới tinh chất lượng lắm. Tấm bạn mua dày dặn và dễ dán chứ, ngoài việc nó bị trầy sẵn ra ấy? Đúng như mô tả thì tấm dán của Folix có thể chống xước rất tốt, quảng cáo là chịu được lực cọ 500gr của đầu bút chì với độ cứng 4H cơ đấy.

Edit: xem clip unboxing này thì thấy là nó chỉ có một lớp bên dưới thôi hihi

http://www.youtube.com/watch?v=UI7tfrt8U-8
haxlidinh
ĐẠI BÀNG
14 năm
hic, tớ bực quá vứt đi rồi mới nhớ đến chuyện 'có thể' nhận được refund. Nhưng mà khi đọc lại thấy term&condition vô lý quá, nó chỉ chấp nhận refund nếu hàng hóa bán ra còn nguyên vẹn (....?), đồng thời mình phải chịu chi phí gửi trả hàng (về lại Germany); đã vậy đây không phải là của Amazon bán trực tiếp, mà là do 1 seller bán trên Amazon MarketPlace. Tính đi tính lại thấy được vạ thì má đã sưng, nên tớ bỏ luôn 😔

Miếng dán Folix tớ thấy nó chỉ có 2 lớp. Vấn đề là khi cầm lên dán tớ chẳng nhận ra là chỉ có 2 lớp, nên ko để ý kỹ lắm (vì miến dán nào mà 2 lớp ngoài cùng chả bị có dấu vết, quan trong là cái miếng ở giữa thui). Ai dè khi gỡ 1 lớp ra, stick lên màn hình rồi tớ mới trợn mắt lên vì ko thấy 1 miếng film phía ngoài nữa đâu. Như vậy với 2 lớp, dán kiểu gì thì cũng sẽ có 1 lớp có dấu vết trầy xước nằm lên màn hình mình.

Giờ tớ còn 1 miếng của eCell để dự phòng, nhưng xài cái bao cứng của BodyGloves rồi nên tớ cũng làm biếng dán lắm,hì hì 😃
annihnvn
TÍCH CỰC
14 năm
Mới edit bài để chứng thực là nó chỉ có hai lớp đó :p, mà bạn xui thế nào ấy, còn mình chưa gặp miếng nào bị trầy cả. Bạn mua của chính Folix luôn hay là mua của seller khác thế?
Mặc dù display của MS chống xước rất tốt nhưng vẫn cứ dán màn hình cho yên tâm :p, cứ lúc nào mua máy mới là mình đặt mua của Folix luôn và may là trước nay chưa bị trục trặc gì.
haxlidinh
ĐẠI BÀNG
14 năm
ừ, tớ mua trên Amazon marketPlace chứ ko mua trực tiếp từ Amazon. Kể cũng xui thật.
Ủa mà bạn Anni đang ở Đức phải hem? Bên đó đồ chơi cho Milestone có nhiều không bạn?
Bên Anh này đồ cho Milestone chán khủng khiếp, hầu như mấy cái vỏ hay screen protector của tớ đều phải đặt mua từ mỹ hoặc hongkong hoặc Đức. Bởi vậy cứ mua xong rồi, nhiều khi thấy không vừa ý cũng chỉ biết cắn răng mà chịu thui, vì gửi trả lại cho seller, tiền international shipping còn hơn cả tiền mua ấy,hjc.

p.s, bạn thức khuy dữ hen. tớ đang nấu ăn, trong lúc ngồi gõ những dòng này thì mấy miếng bacon của tớ cháy mất rồi, 😔
annihnvn
TÍCH CỰC
14 năm
Mình cũng mua của chính Folix thôi chứ Amazon ko bán trực tiếp, shipping trong Eu thì thấy cũng rẻ mà, tiền ship ra mấy nc lân cận thấy Folix đòi thêm có 50c thôi. Mấy đồ nhẹ thế gửi kiểu thư thường chắc ko đắt hơn mấy so với gửi trong nước 😃.
Mình cũng hay kiếm xem MS có phụ kiện gì hay ko nhưng chẳng mua gì ngoài dán màn hình và hai cái case hihi...Riêng case khi nhìn ảnh thì thích thử mấy bộ liền :p, còn dock sạc với pin phụ cũng thích có nhưng thật ra thì chưa có nhu cầu vì giờ mình vẫn dùng song song MS và e63 nên qua đúng 3 ngày rồi mà MS còn tận 20% năng lượng 😁. Game gripper cho MS thấy hay mà định mua thì hết hàng, lâu rồi chưa xem lại đã order dc chưa. Nói chung thì mấy đồ này vẫn chủ yếu nhập từ Mỹ và HK thôi. Và nhập ở đâu cũng dc hết, vì mình toàn mua online nên hàng xuất từ nc nào cũng ko quan trọng lắm ;).

Nhìn chung thì MS cũng chỉ có các phụ kiện thông thường, chưa có gì đặc biệt như đống đồ chơi của iPhone nhỉ.
rocky2988
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nghe mấy bạn kể thấy ghiền quá , hic làm sao kiếm tiền đổi đây ta 😔(
anni cho anh xin cái link mua hàng của folix thử, anh ship qua úc ko bik nó tính bao nhiu ta? nghe em quảng cáo cũng muốn thử coi cho bik, $10 đổ xuống còn chơi chứ $20 trở lên thì anh cho nó trần truồng tiếp vậy....
annihnvn
TÍCH CỰC
14 năm
Đây ạ, nó có cái chống bóng nữa mà em thích cái clear hơn.
Anh chọn mua của Folix cho chắc ăn, ko nhỡ lại dính phải cái bị trầy mặt thì chuốc bực vào mình 😁. Tiền gửi qua bên Úc ngoài post là 2.2e cho thư tới 50gr, còn ở amazon em ko rõ lắm.
vuhp
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em đang muốn bán MS để lên Desire đây,bác chủ topic có nhu cầu thì lh em(HCM nhé bác) máy em hàng chính hãng mới mua 1 tháng thôi hihi😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019