Tư vấn gắn thắng dĩa cho xe đạp
nct98
8 nămBình luận: 46
bây giờ mình muốn gắn thắng đĩa sau cho em này mình thấy có một khoảng trống ở bánh xe sau và còn dư 2 lỗ bắt vít nên muốn lắp thắng đĩa loại Cơ
mún lắp dc thì phải thay đùm đúng loại nữa nha [ líp thả hay líp vặn, bao nhiu nan hoa ?! ] !!!! nếu cụ kham nổi thì quất thui ! nhg kon xe cụ hình như là jett nitro phải hk!!?? e thấy cụ nên dành dụm đổi e Trinx tầm 3.5 cũ là có thắng đĩa rùi [xe mới ]. hoặc thích jett thì kiếm Atom sport cũ. chứ xe cấu hình thấp dy ko bon thì ko nên gắn thắng đĩa chi cho phí kụ ạ!!! vài dòng góp ý ...... 😁
Trên trang web nó có các thông số không ?????
xedap24h.vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
nếu là dòng city dùng thắng V em muốn lên phanh đĩa chỉ để cho đẹp thì em khuyên các bác ko nên làm việc đó
Tốn tiền tốn thời gian vô ích mà ko giải quyết vd gì cả, phải thay một đống thứ như may ơ, bộ phanh đĩa, nan hoa rất tốn kém, nên để danh tiền đó đầu tư vào bộ chuyển động hoặc đồ phụ kiện sẽ hay hơn 😃
Nếu không chơi trick hay đam mê bốc đít thì khỏi lắp làm gì bác. Để phanh v cho dễ thay thêế
Sở thích bốc đít drift lết bánh mà phanh V drift không ngon mau mòn đi mưa là thua vậy các bác có cách nào chế đcj không thấy con nitro comp thiết kế y chan mà có phanh đĩa mún lắm cơ lúc trước đâu biết mua đại ai ngờ đam mê môn này
ko phải khoe chứ kon asama thắng V của e drift riết mòn côn lun ấy chứ !!! quan trọng thắng v dễ chỉnh, chỉnh chuẩn thì bóp phát lộn vòng là bình thường, drift cháy đường lun nhé. còn dụ chế cháo thì ko nên ạ, chế tốn obama mà chưa chắc đã ngon đâu. tùy bác nhé !
@quynhmatroi Ủng hộ ý kiến này .Trong bộ môn stunt xe đạp và một số người chơi trials vẫn xài phanh V mà vẫn tốt 😁
xedap24h.vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tốt nhất là nên thay sang loại phanh V xịn, má phanh loại cao cấp, đảm bảo bóp lộn cổ luôn :rolleyes:
@xedap24h.vn bộ phanh v xịn bình dân cỡ bn bác?
xedap24h.vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Binhcd2000 bác cứ dùng shimano hoặc tektro cũng được, thêm quả má ngon ngon. Dao động vài trăm đến vài củ tùy dòng
Phanh V của em driff đc 2 3 tháng là mòn rồi cái mới mua rất mỏng
Thấy ngoài tiệm người ta nói có bán bộ thắng đĩa gắn đc cho mọi xe đạp nhưng bảo là đùm phải là đùm có răng s không hiểu đùm có răng là s
@cutaoteo000 Ai rep dùm đi
@cutaoteo000 ko biết người bán dùng từ như vậy là có ý gì nhưng cái vế '' gắn đc cho mọi xe đạp nhưng bảo là đùm phải là đùm có răng '' .... vầy chả khác nào cũng phải thay đùm chứ đùm phanh V ko có lỗ gắn đĩa thắng thì cũng như ko! :rolleyes:
Hk ai rep hết
@cutaoteo000 tính rep mà đọc xong ko rành nên ko dám rep bác ạ ............. =))
Em hông bít răng đùm là răng chi, nhưng đùm (hub - may-ơ) của bác phải có 6 lỗ vít (tương ứng với 6 lỗ trên dĩa phanh) để lắp được dĩa phanh, thêm cụm má phanh kèm pad để gá vào khung xe nữa là phanh được rồi.
Loại đùm có răng như vặn ốc ấy
@cutaoteo000 Thế là 'nó' muốn bán cho bác loại đĩa phanh vặn ren vào may-ơ (loại này mắc xiền hơn loại bắt 6 vít).
Phía trên mọi người khuyên bác là không nên chuyển phanh đĩa, em thấy đúng nhất là người không am hiểu kĩ thuật cơ khí như bác, em thật
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019